`

Jump to content

มีใครเล่น Arma 3 จบเเล้วบ้างครับ

3 replies to this topic

#1 Patrenko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 19 April 2014 - 03:19 PM

พึ่งจบเเบบขโมยอาวุธให้ miller ไปยังงงๆเนื้อเรื่องอยู่ ตกลงคือ nato มาป้องกันการรุกรานจากอิหร่านที่พยายามบุกรุกกรีซใช่ไหมครับ ถ้าใช่ AAF นี้ฝ่ายไหนหรอครับทำไมถึงร่วมมือกับอิหร่าน เเล้ว FIA นี้มาจากประเทศอะไรหรอครับเห็นหัวหน้าหน้าตาเทไปทางคนมุสลิม ทำไมถึงมาต่อสู้อยู่ในกรีซหรอครับ เเล้วอาวุธลับนี้ตกลงมันคืออะไรครับผมหนีออกจากเกาะได้มันขึ้น The End เเล้วก็ไม่มีอธิบายอะไรเลย แล้วทำไมแค่เราไม่ไปรบคนเดียว Nato เเพ้สงครามเลยหรอครับหรือเกิดจากไออาวุธที่เราขโมยให้ miller แล้ว miller นี้ตกลงเป็นใครหรอครับ สายลับ พ่อค้าอาวุธหรืออะไรทำไมมันมาตั้ง Camp กองกำลังสหราชอณาจักรเเล้วไม่มีใครรู้

#2 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

• High Royal Executive Members

Posted 20 April 2014 - 05:50 PM

เพิ่งมาหัดเล่นสองวันนี้เองครับ ชอบมาก ๆ ภาพสวยครับ แสงเงานี่สุด ๆ

และที่ชอบมาก ๆ คือระบบการเล่นที่เป็นแนว simulator เน้นความสมจริง ลองไปหาดูโหมด Multiplayer ใน youtube แล้วผมว่าจะไปหวดของแท้มาออนไลน์ดูครับ

แต่ไม่รู้ว่ามันหาห้องยากหรือเปล่า กลัวซื้อมาแล้วหาห้องยากซวยเลย

#3 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 21 April 2014 - 08:35 AM

ผมจบแล้วครับ แต่ไม่รู้เนื้อเรื่องอะไรเลย เล่นลูกเดียว เล่นเอามันส์

ผมชอบเกมนี้มาก ลืม BF COD ไปเลย ที่ชอบคือ เค้ามี mod เยอะมาก พวก mission และอาวุธ ชุด ยานเกราะต่างๆ

ที่สำคัญมันสามารถสร้าง mission ได้เอง สร้างฐาน สร้างเพื่อนร่วมทีม สร้าง activity ชอบมาก ณ จุดนี้

ถ้าเบื่อๆ single player ที่แถมม่กับเกม ก็ไปหาโหลดได้ครับ มีคนสร้างแบบมันส์ ไว้เพียบ

เว็บ mod ที่ผมใช้อยู่ http://www.armaholic.com/index.php

มีปัญหาเรื่องการ mod หรืออยากได้ mod อะไร ปรึกษาได้ครับ ผมจะแนะนำตัวเจ๋งๆ ที่ทำให้สนุกยิ่งขึ้นละกันครับ

1. Loadout Generator (mcc_sandbox) ใช้สร้างเหตุการ และวางสิ่งของต่างๆ แบบ dynamic realtime ขณะเล่น เช่น ต้องการรถถัง ก็กด load กันตอนนั้นเลย

หรือต้องการเพื่อนร่วมทีม ก็กดสร้าง เรียกมาเป็นลูกน้องในสายบังคับบัญชาได้ทันที

2. LEA ใช้โหลด SET ชุด อาวุธ ขณะเล่น สามารถเซตได้เอง จาก desktop ไม่ต้อง coding

รูปตัวอย่างหน้าจัดการ

#4 Patrenko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 21 April 2014 - 09:32 AM

ผมลองจบเเบบ Nato ชนะเเล้วยังงงเนื้อเรื่องอยู่ดีมันไม่ตอบคำถามจั๊กอย่างเลยหว่า แต่เนื้อเรื่องมันจะละเอียดไปไหมฮ่าๆตอนเเรกผมนึกว่ามันจะประมาณ Operation flashpoint ที่แค่เล่าว่าประเทศนั้นรบประเทศนี้เฉยๆเเล้วก็จบ อันนี้มีหักมุมโน้นนี้นั้นอีก

ตามที่ผมเข้าใจนี้ Miller นี้ประมาณ MI6 รึเปล่าครับมันมาที่กรีซเพื่อชิงอาวุธลับไม่ให้อิหร่านได้ไป เลยก่อวิกฤต Flashpoint เพือให้มีช่องทางเเย่งอาวุธมา เพราะตอนจบเเบบไม่ขโมยอาวุธให้ Miller เเล้ว Nato ชนะเหมือนตอนจบจะเจอสถานการณ์อะไรบางอย่างก่อนตัดจบน่าจะโดนอาวุธที่อิหร่านได้ไป เพราะถ้าจบอีกเเบบ Miller จะเอาอาวุธออกมาไม่ได้ แต่ผมงงมันไม่มีคนชี้เป้าปืนใหญ่ให้ได้นอกจากเราเเล้วหรอฮ่าๆ ไม่ไปทีถึงกับเเพ้เลย