`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

แถวพัทยา,บางแสน มีร้านซีฟูดอร่อยๆร้านไหนบ้...

hae-hae's Photo hae-hae 27 Mar 2007

เคยกินแต่สามมุข ขอบคุนที่มาช่วยตอบครับ

H a n k*'s Photo H a n k* 28 Mar 2007

Relax ครับ

ร้านนี้บรรยากาศดี อาหารอร่อย ราคาไม่แพงมาก
แถวๆเขาสามมุกนั่นแหละครับ :explain

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 28 Mar 2007

ทะเลซีฟู๊ดครับ หุหุ... เลยแอมบาสเดอร์ซิตตี้ไปหน่อย เจอแยกบ้านอำเภอ เลี้ยวขวา ตรงตามทางไม่ไกล ดูป้ายเอาเด๋วเจอเอง เป็นร้านริมทะเลใกล้ๆกับท่าจอดเรือยอร์ชครับ หุหุ...

Magic_Eye's Photo Magic_Eye 28 Mar 2007

ไม่อยากตอบเพราะร้านแถวนั้นแต่ละคนจะมีร้านประจำหลากหลายมากๆ

H a n k*'s Photo H a n k* 28 Mar 2007

View Postหุหุหึหึ..., on Mar 28 2007, 10:36 AM, said:

ทะเลซีฟู๊ดครับ หุหุ... เลยแอมบาสเดอร์ซิตตี้ไปหน่อย เจอแยกบ้านอำเภอ เลี้ยวขวา ตรงตามทางไม่ไกล ดูป้ายเอาเด๋วเจอเอง เป็นร้านริมทะเลใกล้ๆกับท่าจอดเรือยอร์ชครับ หุหุ...

แพงแถมไกลด้วย ถ้าไม่มีเจ้ามือคงไม่ไปอะครับ

แต่ถ้าคุณหุหุหึหึ เลี้ยงนะขับรถให้เลย อุอุ :eiei

แต่ร้านที่ผมแนะนำ กุ้งแช่น้ำปลาแซ่บได้ใจมั่กๆ

จัดมาในถ้วยเล็กๆ พอดีคำ นำจิ้มพร้อม ยกซดได้เลย

แถมวิวก็สวยมั่กๆ อีกร้านก็จันทร์ผาอะครับ แต่ยุงเยอะ สาวๆไม่ชอบ
Edited by H a n k*, 28 March 2007 - 11:29 AM.

Uncle EiEi's Photo Uncle EiEi 28 Mar 2007

Relax ครับ

ร้านนี้บรรยากาศดี อาหารอร่อย ราคาไม่แพงมาก
แถวๆเขาสามมุกนั่นแหละครับ
อันนี้ลุงสนับสนุนเต็มร้อย บางแสนเน้อ ทางขึ้เขาสามมุข

hisoka481's Photo hisoka481 29 Mar 2007

Relax ราคาเป็นไงบ้างครับ ร้านบรรยากาศยังไงเหรอครับ

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 29 Mar 2007

คุณHankเข้าใจผิดร้านรึเปล่าครับ หุหุ... ธรรมดาผมไปทานก็เฉลี่ยเท่าๆกับร้านอื่นนิครับราคาก็เฉลี่ยหัวละ 300-500 เองนะ (ถูกกว่าเจ๊แดง ดอนหอยหลอด ด้วยซ้ำ อุอุ...) ลักษณะร้านก็เป็นส่วนปูน+เพิงๆธรรมดาๆไม่ได้หรูอะไรมากมาย ร้านนี้ไม่ใช่ร้านในที่จอดเรือยอร์ชนะครับ ร้านนี้เป็นร้านข้างๆที่อาศัยวิวสุดหรูของที่จอดเรือยอร์ช แต่ราคาอาหารปกติ อิอิ...

***ปลากระพงทอดน้ำปลาอร่อยสุดๆ ผิวกรอบโคดๆ ส่วนเนื้อปลาก็ยังJuice จำได้ว่า300บาท และตัวใหญ่มาก คุณลุงที่ร้านก็เฟรนด์ลี่มากๆ งวดที่แล้วถามเรื่องที่เที่ยว ลุงแกเอาแผ่นพับมาให้เป็นปึ๊งเลย หุหุ...

ส่วนเรื่องระยะทางนี่ก็ อยู่ในพิสัยของพัทยานิครับ หุหุ...
Edited by หุหุหึหึ..., 29 March 2007 - 10:21 AM.

H a n k*'s Photo H a n k* 03 Apr 2007

ร้านเจ๊แดงนี่ อย่าพูดบ่อยสิครับ หิว

ถ้าอย่างที่คุณ หุหุหึหึ พูดมาหละก็ผมจะพยายามหาเวลาไปลองดูนะจ๊ะ

kim's Photo kim 03 Apr 2007

มีร้านไหนบ้าง ให้เยอะๆราคาไม่แพงมากนัก

d-loop's Photo d-loop 10 Apr 2007

View Postหุหุหึหึ..., on Mar 28 2007, 10:36 AM, said:

อร่อยครับร้านนี้ :aha:

puija66's Photo puija66 01 May 2007

ลองไปดูที่มุมสบายสิ พัทยานะ

thiti2526's Photo thiti2526 25 Mar 2008

ทิพย์ประมง เขาสามมุข หย่อยสุดละ 967339c1.gif

teak007's Photo teak007 19 Nov 2008

ร้านตังเกซีฟู๊ดครับอยู่แถววัดจิตภาวัน