`

Jump to content

PS4 ของผมไปซะแล้วคับ อัพเดตครั้งที่ 2 ไปส่งเคลมมาละ (อายุ 2 เดือน 9 วัน)

• You cannot reply to this topic
56 replies to this topic

#41 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games / Gatgets

Posted 13 March 2014 - 10:31 PM

เท่าที่ผมใช้ไม่เคยไฟตกครับ แต่ผมเองก้ซื้อมือสองมา จะสรุปฟันธงเลยก้คงไม่ได้

ส่วนตัวยังคิดถึงเรื่องการอัพเฟิรมแวร์อยู่ แต่มันเกิดอาการนี้อาทิตย์นึงหลังจากที่อัพเลยไม่รู้จะไปลิงค์ให้มันเข้ากันยังไง

Edited by neoevangel, 13 March 2014 - 10:32 PM.

#42 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 13 March 2014 - 10:33 PM

ถ้าจขกท.ไปเคลมแล้วได้เรื่องยังไงก็มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะฮะ

#43 DIY

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 13 March 2014 - 10:53 PM

View PostFanaGu, on 13 March 2014 - 09:09 PM, said:

ขอถามทั้ง 2 ท่านนะครับ ( ท่าน จขกท. กับ ท่าน neo... )
เครื่องเคยโดน ไฟตกไหมครับ

ของผมก็ไม่เคยไฟตกครับ ก่อนหน้านี้เล่นปกติดีทุกอย่าง แม้ไม่ค่อยได้เล่นบ่อย
แต่หากวันหยุดได้นอนบ้านวันไหนเปิดเล่นก็ซัดยาว 4-5 ชม. ก็ปกติดีครับ

ปล.เล่นห้องนอนเปิดแอร์เย็นฉ่ำครับ

#44 DIY

Posted 13 March 2014 - 11:00 PM

View Postkem, on 13 March 2014 - 10:33 PM, said:

ถ้าจขกท.ไปเคลมแล้วได้เรื่องยังไงก็มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะฮะ

ครับผม ไว้จะมาอัพเดตแน่นอนครับ

ผมก็ตะหงิดๆคล้ายๆคุณ neoevangel แหละครับ ตอนแรกก็ไม่อยากโทษว่าเป็นเพราะ fw รึเปล่า
เพราะของคนอื่นๆเท่าที่อ่านๆมา ที่เป็นกันก็เป็นจาก firmware 1.60
แต่ของผมไม่มีอาการนะช่วงนั้นมาเป็นเอาเนี่ยหลังจากอัพตัวล่าสุดไป 1.61

ก็ไว้ยังไงได้ความแล้วจะกลับมาอัพเดตว่าได้เรื่องยังไงบ้างนะครับ

#45 Markoto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 March 2014 - 01:25 AM

ขอให้ได้เครื่องกลับมาไวๆนะครับ.... จะรอฟังข่าวครับ...

#46 pro4Rmz

Posted 14 March 2014 - 08:54 AM

โชคดีครับผม มาอัพเดตให้เพื่อนๆเพื่อเป็นแนวทางด้วยครับผม

#47 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 14 March 2014 - 09:57 AM

PS4 มันช่างพบปัญหามากมายยย Y Y

#48 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

Posted 14 March 2014 - 10:10 AM

วงจรซับซ้อนขึ้น ก็ไม่น่าแปลกถ้ามี ปัญหา อย่าเปรียบกับ Ps1 กับ 2 น่าจะต่างกันเยอะ 3 กับ 4 น่ีเจนใหม่ ระบบใหม่ เริ่มซับซ้อน มีปััญหา ก็ไม่น่าใช่เรื่องแปลก ซื้อ 0 โลดด อย่าได้แคร์ Jp หรือ ที่ไหน สมัยนี้ ผลิตจีน กันหมดละ

#49 W-Work

• Banned

Posted 14 March 2014 - 02:54 PM

View Postjoah, on 14 March 2014 - 10:10 AM, said:

วงจรซับซ้อนขึ้น ก็ไม่น่าแปลกถ้ามี ปัญหา อย่าเปรียบกับ Ps1 กับ 2 น่าจะต่างกันเยอะ 3 กับ 4 น่ีเจนใหม่ ระบบใหม่ เริ่มซับซ้อน มีปััญหา ก็ไม่น่าใช่เรื่องแปลก ซื้อ 0 โลดด อย่าได้แคร์ Jp หรือ ที่ไหน สมัยนี้ ผลิตจีน กันหมดละ

เครื่องศูนย์มันมี jap หรือ us ขายมั๊ยล่ะ

แถมไม่รับประกันเครื่อง ..แน่ใจว่าอย่าได้แคร์?

ที่เขากังวลกันเริ่องประกันเข้า0 นี้ล่ะ เพราะทุกคนรู้ว่ามันผลิตจีนหมดแล้วตั้งแต่ ps3 slim/ super slim อย่าหลงประเด็นเลย

เครื่อง HK ก็ส่งเครมลำบาก เสียค่าขนส่งไปฟรีๆ สรุปคือ ไม่มีใครสสนใจหรอกมันจะผลิตจีนหรือประเทศอะไร หลักๆคือประกัน

Edited by W-Work, 14 March 2014 - 03:01 PM.

#50 vincenzo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 March 2014 - 08:55 PM

สถานการณ์แบบนี้ ความแตกต่างดรื่องราคากับประกัน น่าจะมีผลในการตัดสินใจไม่น้อยนะครับ

#51 paon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 March 2014 - 10:08 PM

ใช้สาย HDMI ของมันรึป่าวครับ ผมเคยเจออาการแปลกๆ เช่นเล่นอยู่เครื่องดับ เกมส์ค้า หรือเปิดแล้วขึ้น PS4 แล้วก็หน้าจอมืด เจอแทบทุกวันจนคิดว่ามันเสีย ซึ่งอาการเหล่านี้เกิดขึ้นหลังจากที่ผมเอาเครื่องมาต่อกับทีวีอีกเครื่องซึ่งใช้. สาย HDMI ของเจ้าอื่น ผมเลยลองเอาเครื่องไปต่อกับเครื่องที่ใช้สายมันเอง ปรากฏว่าเล่นได้ยาวโดยไม่มีอาการข้างต้นเลยทุกครั้ง แล้วผมก็ได้นำสาย HDMI ของมัน มาต่อกับทีวีที่ใช้สาย HDMI เจ้าอื่นก็ปรากฏว่าเล่นได้ยาวโดยไม่มีอาการใดๆเลยครับ ผมว่า PS4 มันแปลกๆเหมือนกันนะครับ

#52 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

Posted 14 March 2014 - 11:05 PM

View PostW-Work, on 14 March 2014 - 02:54 PM, said:

เครื่องศูนย์มันมี jap หรือ us ขายมั๊ยล่ะ

แถมไม่รับประกันเครื่อง ..แน่ใจว่าอย่าได้แคร์?

ที่เขากังวลกันเริ่องประกันเข้า0 นี้ล่ะ เพราะทุกคนรู้ว่ามันผลิตจีนหมดแล้วตั้งแต่ ps3 slim/ super slim อย่าหลงประเด็นเลย

เครื่อง HK ก็ส่งเครมลำบาก เสียค่าขนส่งไปฟรีๆ สรุปคือ ไม่มีใครสสนใจหรอกมันจะผลิตจีนหรือประเทศอะไร หลักๆคือประกัน

ผมหมายถึงเครื่องสมัยนี้ซื้อ 0 จะได้ซ่อมง่าย สบายใจ แค่นี้เอง
จะ พร่ำหาอะไรยาวๆ ไม่ทราบ

#53 W-Work

• Banned

Posted 14 March 2014 - 11:20 PM

View Postjoah, on 14 March 2014 - 11:05 PM, said:

ผมหมายถึงเครื่องสมัยนี้ซื้อ 0 จะได้ซ่อมง่าย สบายใจ แค่นี้เอง
จะ พร่ำหาอะไรยาวๆ ไม่ทราบ

ก็เห็นพล่ามอะไร ออกทะเล อยู่คนเดียวก่อน คนอื่นอ่านจะได้สับสนกันล่ะดิ..เจอไอ้ประเภทแบบนี้

เขาเจตนาดีมาอธิบายให้กระจ่าง เผื่อไว้ให้บางคนที่ยังไม่รู้ข้อมูล จะมาจิกกัดดราม่า ใส่ทำ?

จงรับฟังความคิดเห็นคนอื่นมั่ง ไม่ใช่จี้โดนใจดำและมาเหวี่ยงแบบนี้

สมมุติเกิดคนไม่รู้จริงๆ ซื้อเครื่อง jp .us มาเล่นแล้วเสียแทนที่จะได้เครื่องsg แบบมีประกัน เพราะเชื่อแค่ไอ้คำว่าอย่าได้แคร์ โซนอะไรก็เหมือนกันเพราะผลิตจีน รับผิดชอบคำพูดตนเองไหวมั๊ยล่ะ ถ้าเครื่องไม่มีประกันและเกิดเสียขึ้นมา ที่พูดน่ะอยากเสนอให้ได้ตัวเลือกที่ดีที่สุด ไหนๆจะจ่ายทั้งที

แทนที่จะพูดขอบใจไม่มีล่ะคนเราน่ะ เห้ออ

Edited by W-Work, 15 March 2014 - 12:07 AM.

#54 DIY

Posted 15 March 2014 - 02:36 AM

ใจเย็นครับเจตนาดีกันทั้งคู่นั่นแหล่ะ

คุณ joah คงหมายถึงซื้อศูนย์โลด แกคงหมายถึงอย่าได้แคร์ว่าจะผลิต เมดอินที่ไหนแหล่ะคับ

ส่วนคุณ W-Work ก็หวังดี เจตนาดีครับ กลัวความหมายจะกำกวม

อย่าโกรธกันเลยนะครับ จุฟๆ

#55 kiou911

Posted 15 March 2014 - 10:11 AM

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เสียวจะเจอกับตัวจนต้องรีบไปลงทะเบียนเพิ่ม ฮาา

เห็นว่าเฉพาะจอยอย่างเดียวก็เคลมได้ใช่ไหมครับ

#56 DIY

Posted 15 March 2014 - 09:30 PM

View Postkiou911, on 15 March 2014 - 10:11 AM, said:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เสียวจะเจอกับตัวจนต้องรีบไปลงทะเบียนเพิ่ม ฮาา

เห็นว่าเฉพาะจอยอย่างเดียวก็เคลมได้ใช่ไหมครับ

ผมว่าเคลมได้อยู่แล้ว ถ้าจอยรวน จอยลอก ไรพวกนี้
เพราะคนละเคสที่เป็นอุบัติเหตุจากการใช้งาน
ไม่ใช่จอยถลอก ทำตกแตกเอง

#57 kiou911

Posted 17 March 2014 - 12:58 PM

View PostDIY, on 15 March 2014 - 09:30 PM, said:

ผมว่าเคลมได้อยู่แล้ว ถ้าจอยรวน จอยลอก ไรพวกนี้
เพราะคนละเคสที่เป็นอุบัติเหตุจากการใช้งาน
ไม่ใช่จอยถลอก ทำตกแตกเอง

ขอบคุณครับ เดี๋ยวว่างๆ จะลองเอาไปถามดู มีปัญหา R1 เหมือนกดแล้วต้องเด้งคืนมันไม่สมูท 100%