`

Jump to content

รบกวนหน่อยครับ จะซื้อ psn plus ใน thai

11 replies to this topic

#1 chaina

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 28 February 2014 - 09:53 AM

รบกวนหน่อยครับ จะซื้อ psn plus ใน thai แต่ใส่ข้อมูลบัตร เครดิตแล้วก็ยังซื้อไม่ได้ ขึ้น error ตลอด ว่าข้อมุลไม่ถูก

ใครพอมีวิธีซื้อ บอกอย่างละเอียดหน่อยครับ

#2 LS_XB360_GO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 28 February 2014 - 10:24 AM

ใช้ผูกกับ บัตรกสิกรครับ K-cyber

ผมหาข้อมูลมานานแล้วก็ทำได้แล้ว เพื่อนสมาชิกในเว็บก็บอกเยอะ

1. เปิดบัญชี กสิกร
2. ทำบัตร ATM
3. สมัคร K-cyber วันที่เปิดบัญชีนั้นแหละ แล้วรอ 3 วัน ธนาคาร จะส่งรหัสยืนยันมาที่ mail
4. จากนั้น login K-cyber ไปสมัคร Kweb sopping card กำหนดวงเงิน แล้วจะได้รายละเอียดต่างๆที่เมือนเรามีบัตรเครดิตเลย
5. นำข้อมูลที่ได้ไปใส่ที่ PSN ตรง เคดิตการ์ด

เท่านี้ก็สามารถซื้อได้ ผ่าน PSN Thai ครับไม่ยากเลย

จะซื้อเกมส์หรือสมัคร PLus PS รายปีก็ถูกกว่าฝั่ง US

Plus US ตีเป็นเงินซื้อผ่าน PSN Card 1,690 บาท /ปี และถ้าเป็น Plus Thai จะราคา 1,130 บาท เองครับ

หรือถ้าไม่อยากไปเปิดบัญชีทำแบบนี้ครับ

สมัคร Plus US แล้วใช้ ID Thai เล่น online ได้

1. ซื้อบัตร Plus Us จากในเว็บก็มีขายครับ 3 เดือน /690 บาท , 1 ปี /1,690 บาท
2. เดินไปที่เครื่อง PS4 จากนั้น logout ออกจากทุก user
3. สร้าง User ใหม่ในโซน 1 US วิธีการสมัครเหมือนกับของ PS3
4. เมื่อสมัคร ID zone 1 us แล้ว ให้ทำการ Login ID ใหม่นั้นเลย แล้วเข้าไปซื้อ Plus จะ 3 เดือน หรือ 1 ปี แล้วแต่ท่านสะดวก
โดยเอารหัส PSN Card ไปใส่
5. ซื้อเสร็จ Logout ออกจาก ID Zone 1 สะแล้วไปเข้า login ID Thai ท่านก็สามารถ online ได้ครับผม

ผมลองทั้งเกมส์ FIFA14 แผ่นโซน 3 และ Tome Raider แผ่นโซน 3 ออนไลน์ได้หมดครับ ท่านไหนติดขัดตรงไหนถามได้ครับ
ถ้าผมรู้ผมตอบหมดจด

#3 punk_maggot

• Freshy

Posted 28 February 2014 - 10:33 AM

แล้วถ้า psn us หมดอายุ แต่ psn jp ผมกดได้ฟรีมา 3 เดือน ยังออนไลน์ได้หรือป่าวครับ แล้วเกมส์ฟรีที่โหลดมาใน us จะเล่นได้เหมือนเดิมหรือป่าวครับ

#4 chaina

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 28 February 2014 - 11:02 AM

จำเป็นต้องเป็นกสิกรเท่านั้นเหรอครับ

#5 polarpen

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 28 February 2014 - 12:12 PM

บัตรเครดิตธนาคารอะไรฮะ?

ลองไปสมัคร verifield by visa ดูก่อนฮะ

https://rt03.kasikor...cardNumber.aspx
กสิกร

https://ipay.bangkok...kCard.aspx?pg=0
กรุงเทพ

http://www.ktb.co.th...0tbWhnQjQ%3D%3D
กรุงไทย

ธนาคารอื่นลองsearch ดูเอาฮะ

#6 DRIFT_KING

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 28 February 2014 - 03:56 PM

View PostLS_XB360_GO, on 28 February 2014 - 10:24 AM, said:

ใช้ผูกกับ บัตรกสิกรครับ K-cyber

ผมหาข้อมูลมานานแล้วก็ทำได้แล้ว เพื่อนสมาชิกในเว็บก็บอกเยอะ

1. เปิดบัญชี กสิกร
2. ทำบัตร ATM
3. สมัคร K-cyber วันที่เปิดบัญชีนั้นแหละ แล้วรอ 3 วัน ธนาคาร จะส่งรหัสยืนยันมาที่ mail
4. จากนั้น login K-cyber ไปสมัคร Kweb sopping card กำหนดวงเงิน แล้วจะได้รายละเอียดต่างๆที่เมือนเรามีบัตรเครดิตเลย
5. นำข้อมูลที่ได้ไปใส่ที่ PSN ตรง เคดิตการ์ด

เท่านี้ก็สามารถซื้อได้ ผ่าน PSN Thai ครับไม่ยากเลย

จะซื้อเกมส์หรือสมัคร PLus PS รายปีก็ถูกกว่าฝั่ง US

Plus US ตีเป็นเงินซื้อผ่าน PSN Card 1,690 บาท /ปี และถ้าเป็น Plus Thai จะราคา 1,130 บาท เองครับ

หรือถ้าไม่อยากไปเปิดบัญชีทำแบบนี้ครับ

สมัคร Plus US แล้วใช้ ID Thai เล่น online ได้

1. ซื้อบัตร Plus Us จากในเว็บก็มีขายครับ 3 เดือน /690 บาท , 1 ปี /1,690 บาท
2. เดินไปที่เครื่อง PS4 จากนั้น logout ออกจากทุก user
3. สร้าง User ใหม่ในโซน 1 US วิธีการสมัครเหมือนกับของ PS3
4. เมื่อสมัคร ID zone 1 us แล้ว ให้ทำการ Login ID ใหม่นั้นเลย แล้วเข้าไปซื้อ Plus จะ 3 เดือน หรือ 1 ปี แล้วแต่ท่านสะดวก
โดยเอารหัส PSN Card ไปใส่
5. ซื้อเสร็จ Logout ออกจาก ID Zone 1 สะแล้วไปเข้า login ID Thai ท่านก็สามารถ online ได้ครับผม

ผมลองทั้งเกมส์ FIFA14 แผ่นโซน 3 และ Tome Raider แผ่นโซน 3 ออนไลน์ได้หมดครับ ท่านไหนติดขัดตรงไหนถามได้ครับ
ถ้าผมรู้ผมตอบหมดจด

วิธีนี้ได้ผลแน่ครับ ผมซื้อมาแล้ว 12+3 เดือน psn thai

#7 DRIFT_KING

Posted 28 February 2014 - 04:38 PM

ผมใช้ Kbank ซื้อ psn thai โดนหักไป 200 ค่าอะไรไม่รู้ ตั้งแต่วันที่ซื้อ psn
แต่เห็นเพื่อนๆ ในนี้ว่าเป็นการหักทดลองใช้บัตรครั้งแรก ยันวันนี้ยังไม่คืนเงิน 200 ให้ผมเลย :ohnut07:

#8 A-No?

• Royal Executive Members

Posted 28 February 2014 - 05:08 PM

ถ้าอยากเล่นแค่ออนไลน์เครื่อง PS4 ก็สมัครพลัสโซนไหนก็ได้
ตั้งไอดีนั้นให้เป็น primary
แล้วใช้ไอดีอื่นๆโซนอื่นๆก็เล่นได้
แต่ถ้าอยากได้สิทธิ์เกมฟรีของโซนไหน ก็ต้องสมัครโซนนั้นครับ

#9 LS_XB360_GO

Posted 28 February 2014 - 07:05 PM

View PostDRIFT_KING, on 28 February 2014 - 04:38 PM, said:

ผมใช้ Kbank ซื้อ psn thai โดนหักไป 200 ค่าอะไรไม่รู้ ตั้งแต่วันที่ซื้อ psn
แต่เห็นเพื่อนๆ ในนี้ว่าเป็นการหักทดลองใช้บัตรครั้งแรก ยันวันนี้ยังไม่คืนเงิน 200 ให้ผมเลย :ohnut07:

เป็นค่าธรรมเนียมครับ อีก 10-15 วัน ทาง โซนี่ จะโอนคืน

#10 aknetwork

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Freshy

Posted 01 March 2014 - 06:58 AM

เวลาทดลองตัดเงิน ถ้าไม่ใช่บัตรเครดิต น่าจะรอนานประมาณ 30 วันทำการครับ

#11 zeus70004

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 01 March 2014 - 08:47 AM

ผมใช้บัตรวีซ่าของกรุงเทพ ใช้ได้ทันทีครับ แต่ต้องมีเงินในบัญชีนะ ผมใช้ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ ผมชอบบแบบนี้นะ มีก็หักในบัญชีเลย ไม่มีก็หักไม่ได้ :o_shame:

#12 Bommm

Posted 02 March 2014 - 05:39 PM

ทำใน ps4 หรือเปล่าครับ ถ้าทำใน ps4 มัน error อยู่ มันจะบอกว่า ใส่ รหัสไปรษณ์ย์ไม่ถูก วิธีแก้คือ
ไปใส่บัตรเครดิต ในคอมแทน ครับ มันจะใส่ได้
เสร็จแล้วก็ไปเปิด ps4 แล้วซื้อ live 12+3 เดือนได้เลย ( หมดเขตวันที่ 5 มีนานี่น่ะ )