`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

Review Gold Wireless Stereo Headset

HATE's Photo HATE 22 Feb 2014

วันนี้มีโอกาศ ได้ลองซื้อ หูฟัง สำหรับ PS4 มานั่นคือ Gold Wireless Stereo Headset หลังจากหาข้อมูลมาได้แค่ 1คืนเห็นฝรั่ง รีวิว ว่า ดีนักหนา ผมมันเป็นพวกชอบลอง ครับ เลยโดนซะ ตอนแรก กะจะซื้อ จาก ebay แต่คิดๆรวมค่าส่งแล้ว ถูกกว่า ประมาณ 400 - 500 บาท เลย ตัดสินใจมุ่งหน้าไปที่ MBK ครับได้มาในราคา 5,200 บาท ถูกที่สุดเท่าที่หาได้ครับ ส่วนตัวไม่เคยที่จะใช้หูฟังกับการเล่นเกมส์เลยครับ เพราะผมชอบเปิดเสียงดังๆ แต่หลังๆดังมากโดนที่บ้านว่า ก็เลยขัดมาครับ มาดูกันเลยครับ

เริ่มจากกล่อง ครับ นำ้หนักเบาครับ

เปิดมาด้านในมีอีกกล่อง

ด้านในกล่องครับ เปิดมาก็มีแบบนี้เลยครับ ส่วนอุปกรณ์ อื่นๆอยู่ด้านล่าง

วัสดุผมว่า ทำมาก็ดีนะครับ

อีกด้านครับ

อุปกรณ์ทั้งหมด สายชาร์ต หูฟังผมว่า สั้นไปหน่อย แต่น่าจะใช้สายของ ที่บังคับได้ครับ

ส่วนเรื่องเสียง ผมลอง กับ เกมส์ FIFA 2014 แล้ว ได้ยินเสียง กองเชียร์ชัดมากครับ ลองกับ Tomb raider ฉากระเบิด ผมลองเอาหูฟัง ยี่ห้อ Beat มาลองเทียบ กัน ผลคือ ตัว Beat ให้เสียงระเบิด ออกแหลมกว่า ตัว Gold ครับ หรือเป็นเพราะผม เลือกโหมด Bass Boost ด้วยมั้งครับ ได้ยินเสียง ฝนตก ฝีเท้า ชัดมากขึ้น ครับ

jungraimanV8's Photo jungraimanV8 22 Feb 2014

ผมเจอมา 4,999 ครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

consolehuman's Photo consolehuman 22 Feb 2014

น่าสนใจมาก ถ้าได้เครื่องมาคงซื้อมาใช้บ้าง ใส่นานๆแล้วเจ็บหูมั๊ยครับ

RTS's Photo RTS 22 Feb 2014

แฟนยิ่งดิ้นแด่วๆ อยากได้อยู่ มาอ่านกระทู้นี้คงยิ่งดิ้นแด่วๆๆๆ

piper's Photo piper 22 Feb 2014

จริงๆพวกหูฟัง Beat ไม่เหมาะที่จะเอามาเล่นเกมส์นะครับ มันเหมาะสำหรับฟังเพลงครับ

ตัวหูฟัง Gold ผมเคยลองไปนิดหน่อยคุณภาพเสียงถือว่าใช้ได้ครับ สำหรับใครที่กำลังหาหูไวเลสไว้เล่นเกมส์ จะจัดตัวนี้ก็ไม่เสียหายครับ
Edited by piper, 22 February 2014 - 10:07 PM.

notnid1521's Photo notnid1521 22 Feb 2014

ถ้าแบตหมดนี่ เอาสายต่อเสียบกับจอย เสียงก็ยังออกใช่มะครับ

ท่าน jungraimanV8 เจอที่ไหนมาครับ
ท่าน consolehuman ไม่เจ็บครับ กระชับ หูดีครับ
ท่าน RTS มาดิ้น แด่วๆ ด้วยกันครับ
ท่าน piper ครับ นั่นก็เป็นอีกเหตุผล นึง ครับ ที่ผมซื้อเพื่อให้มัน ใช้กันให้ถูกกันครับ

ท่าน notnid1521 ผมยังไม่ได้ลองจน ถ่านหมด น่ะครับ ไว้ลองแล้วจะมาบอกครับ

มันมีวิธีปรับ ทุ้ม กลาง แหลม ด้วยแต่ผมยังหาวิธี set ไม่เจอเลยครับ ทำยังไงเอ่ย

aknetwork's Photo aknetwork 22 Feb 2014

ขอบคุณครับ
ไม่รู้ว่ากับตัวเก่าต่างกันยังไงบ้าง

DavidMegadeth's Photo DavidMegadeth 22 Feb 2014

View Postnotnid1521, on 22 February 2014 - 10:13 PM, said:

ถ้าแบตหมดนี่ เอาสายต่อเสียบกับจอย เสียงก็ยังออกใช่มะครับ

น่าจะได้ครับ ผมใช้ตัวก่อนหน้านี้รุ่นนึง (Pulse) เสียบปุ๊บเสียงออกปั๊บ

consolehuman's Photo consolehuman 22 Feb 2014

https://www.facebook...consolethailand

4999น่าจะเป็นเจ้านี้จากกระทู้ล่าง

DeppRising's Photo DeppRising 22 Feb 2014

View Postaknetwork, on 22 February 2014 - 10:40 PM, said:

ขอบคุณครับ
ไม่รู้ว่ากับตัวเก่าต่างกันยังไงบ้าง

jungraimanV8's Photo jungraimanV8 22 Feb 2014

View Postconsolehuman, on 22 February 2014 - 11:17 PM, said:

https://www.facebook...consolethailand

4999น่าจะเป็นเจ้านี้จากกระทู้ล่าง

ใช่ครับ

Gears's Photo Gears 23 Feb 2014

มันจะมี app , ps4 ของโซน US โหลดมาลงแล้วสามารถเข้าไปปรับแต่งระดับเสียงได้ครับ

ว่าจะใช้ CH1 , 2 ให้เป็นแบบไหน ในอนาคตอาจจะมี profile เฉพาะเกมส์ออกมาทำให้เสียงดีขึ้นก็เป็นได้ครับ
เหมือน Last of us

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 23 Feb 2014

ราคาไม่น่าจะถึง 5 พัน ดูจากการดีไซด์เชยชมัดด

Methawut's Photo Methawut 23 Feb 2014

มันใช้กับ pc หรือ ht ของ sony ได้ไหมอะครับ ใช้แบบไร้สายนะครับ เห็น receive เป็น usb
Edited by Methawut, 23 February 2014 - 03:40 PM.

zxcv's Photo zxcv 23 Feb 2014

อยากรู้คนที่เคยใช้ตัวเก่ามาเล่นตัวนี้ดีึ้นไหม เรื่องมิติเนี่ยครับ

TaroZ's Photo TaroZ 23 Feb 2014

ผมว่ารุ่นเก่าดูสวยกว่าแฮะ

Boon666's Photo Boon666 23 Feb 2014

ทรงเชยไปหน่อย
Edited by Boon666, 23 February 2014 - 08:59 PM.

Methawut's Photo Methawut 23 Feb 2014

ทนไม่ไหวไปซื้อมาบ้าง ร้านชั้น 6 MBK

สิ่งที่ได้จากการทดลองใช้เผื่อท่านอื่นใช้ประกอบการตัดสินใจ
1. มีถุงผ้าใส่ให้ พกพาได้ง่ายขึ้น เทห์ดี (แต่มีกล่องสวยๆให้จะดีกว่า อาจจะลองไปหาซื้อเอง)
2. ถ้าเสียบสายหูฟังกับอุปกรณ์ต่างๆ ไม่ต้องเปิด power ก็ใช้ได้เลย เช่น ใช้กับ มือถือ ipad ใช้ฟังเพลง หรือคุยโทรศัพท์ได้เลย แต่ปรับ ระดับเสียงต้องปรับที่มือถือ ปุ่มเพิ่มลดเสียงที่ตัว Headset จะใช้ไม่ได้
3. ต่อ PC เสียบตัว receive ปุ๊บ ใช้ได้เลย แค่รอมัน setup device นิดเดียว ไม่ต้อง setup ใดๆเพิ่ม แต่ไม่รู้ว่าจริงแล้วมี install เพื่อเพิ่มความสามารถของ headset เปล่า
(ใช้กับ windows7 ตัวอื่นไม่ได้ลอง) ทั้งฟังเพลง ทั้งใช้ mic ไม่มีปัญหา
4. ระยะไร้สาย ก็ไกลดี ทะลุทะลวงกำแพงตามปกติ
5. เบาใส่สบาย ไม่อึดอัด ลองไปประมาณ 30 นาที
6. ฟังเพลง เสียงใส clear เบสชัดเจนเด่น (ที่ปุ่ม power มันจะมีให้เลือก off, ch1, ch2) ตัว off ปิด, ch1 เปิด, ch2 จะเป็นการเพิ่ม bass เปิดแล้วรู้สึกได้ว่า สุโค้ย
7. ใส่เล่นเกมส์ ได้มิติ ชัด เสียง clear
ปล. ไม่เคยใช้ 7.1 ตัวก่อนหน้านี้ เลยเทียบไม่ได้ (กำลังจะซื้อตัวนั้นพอดี ดีนะตัว gold ออกมาก่อน)