`

Jump to content

Wii ดู File หนังได้มั้ยครับ

4 replies to this topic

#1 Hooters

ฮูท ฮูท ฮูท ฮูท ฮูท ฮูท

• Royal Executive Members

Posted 26 March 2007 - 01:17 AM

Wii ดู File หนังจาก SD Card ได้มั้ยครับ แล้วอนาคตมีสิทธิ์ ดูหนัง DVD ได้มั้ยเนี่ย :ah

#2 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 26 March 2007 - 07:20 AM

อยากรู้เหมือนกันแต่ไม่น่าได้นะคับ ถ้าได้คงต้องรอ Firmware ใหม่ ๆ อีก

View PostHooters, on Mar 26 2007, 01:17 AM, said:

Wii ดู File หนังจาก SD Card ได้มั้ยครับ แล้วอนาคตมีสิทธิ์ ดูหนัง DVD ได้มั้ยเนี่ย :ah

#3 bunbun

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 26 March 2007 - 11:26 PM

ไม่แน่ใจนะครับ เห็นว่าสนับสนุนไฟล์ .mov และ .mp3 ครับ ยังไม่ได้ลอง

#4 tongame

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 27 March 2007 - 07:21 AM

View Postarnon_ara, on Mar 26 2007, 07:20 AM, said:

อยากรู้เหมือนกันแต่ไม่น่าได้นะคับ ถ้าได้คงต้องรอ Firmware ใหม่ ๆ อีก

ไม่ต้องรอ Firmware ใหม่ ๆ อีกแล้ว

เพียงแค่ใช้โปรแกรม Wii Transfer 2.0 แปลงวิดีโอและ Steaming ภาพและเพลงมาดูบน Wii
Wii Transfer 2.0 เป็นโปรแกรมสำหรับแปลงวิดีโอในอยู่ในรูปแบบ ที่นำมาดูได้บนเครื่อง Nintendo Wii นอกจากนี้ยังสามารถ steaming เพลงหรือภาพจากเครื่อง Mac ไปดูบน Wii ได้ด้วย

#5 Secret Agent

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 28 March 2007 - 10:33 AM

View Posttongame, on Mar 27 2007, 07:21 AM, said:

ไม่ต้องรอ Firmware ใหม่ ๆ อีกแล้ว

เพียงแค่ใช้โปรแกรม Wii Transfer 2.0 แปลงวิดีโอและ Steaming ภาพและเพลงมาดูบน Wii
Wii Transfer 2.0 เป็นโปรแกรมสำหรับแปลงวิดีโอในอยู่ในรูปแบบ ที่นำมาดูได้บนเครื่อง Nintendo Wii นอกจากนี้ยังสามารถ steaming เพลงหรือภาพจากเครื่อง Mac ไปดูบน Wii ได้ด้วย

คล้ายdpg tool เลย แนวๆเดียวกันรึเปล่าครับ