`

Jump to content

[ios] แนะนำเกม Deadman's Cross (Inter,Jp) by SquareEnix

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 Nrl

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members
  • Interests:Game, Manga, Movie

Posted 17 February 2014 - 11:06 AM

จากทีมสร้างเกมเดิม Guardian Cross (GC) โดยเหลี่ยมคุง SE ได้เล็งเห็นถึงหนทางดูดเวลาและตังของเราในกระเป๋าได้มากขึ้น
กอปรกับเกมแนวซอมบี้ที่ยังคงได้รับความนิยมอยู่ (แม้ช่วงนี้อาจจะลดๆ ลงไปแล้วบ้าง) เกิดเป็นแรงผลักดันในการสร้างเกมในทำนองเดียวกับ GC ขึ้นมา
นั่นก็คือ Deadman's Cross (DC) นั่นเอง ซึ่งก็สามารถเลือกเล่นได้ทั้ง Inter และ Japan Server ครับ

ตัวเกมหลักๆ จะคล้ายกับ Guardian Cross ดังนั้นคนที่เคยเล่นอยู่แล้ว จะใช้เวลาในการทำความเข้าใจไม่นานเลยครับ
ส่วนสำหรับคนที่ไม่เคยเล่น ก็จะมี Tutorial สอนตอนต้น รับเควส ล่าการ์ด แล้วนำมาลงเด็คสำหรับสำรวจหรือ PVP กันครับ

ถึงแม้ว่า ส่วนหลักของเกม จะคล้ายกับ GC ค่อนข้างมาก ไม่ว่าจะเป็นระบบเควส การอัพเลเวลการ์ด ระดับของการ์ด สกิลบางส่วน ระบบ stat
แต่ส่วนที่ต่างกับ Guardian cross พอสมควรเหมือนกัน รวมถึงมีการ upgrade ให้ดูดีมากขึ้นครับ ยกตัวอย่างดังนี้

1. ส่วนของการล่า

จะเปลี่ยนจาก Bird's eye view เป็น First person view ในการล่าแทน ให้ความแปลกใหม่ดี

2. การแก้กับดักระหว่างเดินทาง

ไม่ใช่สักแต่กดๆ ให้มันเดินๆ ไปอย่างเดียว มีอะไรให้ทำมากขึ้นหน่อย มินิเกมนิดๆ ได้รางวัลมาพอขำๆ

3. Effect ของท่า

ส่วนนี้ Upgrade จาก GC ค่อนข้างมากเลยทีเดียว แสบตากันเลยทีเดียว - -'

4. ลักษณะของรูปภาพในการ์ด

เนื่องจากเป็นการล่าซอมบี้ ดังนั้นการ์ทั้งหมด ก็จะเป็นซอมบี้ล้วนๆ เลย ซึ่งก็มีเอกลักษณ์ที่่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง
จะเห็นว่า DC ภาพจะดูออกแนว Hardcore จริงจังมากกว่า แล้วก็เอาบุคคลสำคัญจากประวัติศาสตร์มาเป็นการ์ด

5. ระบบ Lotery

จากระบบสะสม Friend's point ไว้แลกของในเกม ก็เปลี่ยนเป็นระบบนี้แทน ก็น่าสนใจดีครับ

6. และรายละเอียดปลีกย่อยอีกมากมาย จะค่อยๆ update ให้ทราบครับ

ส่วนต่อมา ถ้าจะเริ่มเกมนี้ ไม่ยากเลยครับ Appstore -> Deadman's Cross ได้เลยครับ (ปิดบำรุง sv วันที่ 17/2/14 10:00-12:00)
ส่วนถ้าสนใจเล่น Japan server ก็ไม่ยากเช่นเดียวกัน วิธีจะคล้ายๆ กับตอนโหลด GC Jp เลย ตาม link ไปดูได้เลยครับ (ผมก็ยังเล่นอยู่นะ)

http://www.dvdgameon...howtopic=323551

และแน่นอน เดี๋ยวนี้เกมออนไลน์ในมือถือ ล้วนมี Invite Code ทั้งนั้น เพื่อการเริ่มต้นที่ง่ายขึ้น

Invite Code ของผม คือ
Inter Server: UIWGSCH
Japan Server: 5R5SHAF
สำหรับคนที่ใส่ Invite Code ก็จะได้รับ Rare "Nun" นะครับ ใช้เดทได้
ซึ่งจะได้รับต่อเมื่อตัวผู้เล่น Lv 5 ก่อนนะครับ และการได้รับ Invite count ตัวผู้ถูกชวนก็ต้องเล่นถึง Lv5 ก่อนเช่นเดียวกัน ถึงจะนับ 1 Invite

แล้วถ้ามีคนใส่ Invite Code ให้จนครบ 10 คน ก็จะได้ UR "Cleopatra" ครับ

คราวนี้ ถ้ากลัวเหงา ไม่มีเพื่อนเล่น หรือมีข้อสงสัยอยากถาม สามารถถามในกระทู้นี้ได้เลยครับ
หรือเข้าไปในกรุ๊ป Facebook ตาม Link ด้านล่างได้เลย
ผมว่าตอนนี้เป็นกรุ๊ปที่เล่น DC มากที่สุดในไทยแล้วล่ะครับ

https://www.facebook...10167022433551/

ผู้เล่นในนี้ เป็นผู้มีประสบการณ์ในการเล่น GC ทั้ง Inter และ Jp มาอย่างโชกโชนครับ
น่าจะให้คำตอบในส่วนที่ท่านสงสัยได้
มาเล่นกันเยอะๆ นะครับ

ตอนนี้เกมนี้ยังเพิ่งเปิด Server ได้ไม่นาน ดังนั้นโอกาสเป็นเมพยังง่ายอยู่ครับ เริ่มต้นพอๆ กันหมดเลย
สนใจก็โหลดเกมมาลองได้เลยคร้าบ

Credit ภาพเกือบทั้งหมด มาจากกลุ่ม FB DEADMAN'S CROSS [DC-ALL SV]