`

Jump to content

ภาพทุกข์-สุข ต้อนรับ Valentine's Day

4 replies to this topic

#1 Return One

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 14 February 2014 - 12:48 AM

ภาพทุกข์-สุข ต้อนรับ Valentine's Day

ส่วนใหญ่จะทุกข์กันเนอะ เพราะสมัยนี้ผมเห็นว่ามีไม่น้อยเลยที่บอกเลิกกันในวันวาเลนไทน์ เอาใจช่วยทุกข์ท่านนะ
สำหรับคนที่ทุกข์ อย่าท้อนะครับ
ตราบใดที่ยังมีหวัง ย่อมมีศรัทธา!

Layer : Petite Bijou
photographer : โน๊ตนะคับ หัวใจเทพลีลา

จมอยู่กับตัวเอง ติดอยู่กับเวลา ทำไมเธอไม่มา เธอหายไปนานเหลือเกิน

อย่ากลัวที่จะรอคอย ถ้าเรายังมี "ความหวัง"

"ข้อดี" ของ "เวลา" ทำให้เราต้องเดินไปข้างหน้า"ข้อเสีย" ของ "เวลา" ไม่มีวันย้อนคืนกลับมาเหมือนเดิม

บางคนใช้เวลา...จนไม่มีปัญญาคิดถึงใคร .....แต่บางคน "คิดถึงคุณ ทุกเวลา "จนไม่มีปัญญาคิดถึงใคร

ถ้าสายฝนคือความรัก...
ฤดูฝนคือฤดูอกหัก...
แล้วฤดูรัก...คือฤดูอะไร?

มันไม่มีเหตุผลที่เราจะรักบางคน...ด้วย "น้ำตา"

"เวลา" ไม่ได้ทำให้เรา "ลืม" อะไรไปง่ายๆ เพราะถ้าเรา "อยากลืม "มันอยู่ที่ "ใจ" ไม่ใช่ "เวลา"

เธอจะรู้บ้างไหมว่าใครคนหนึ่ง
เฝ้าคิดถึงเธอมากขนาดไหน
ถึงแม้เราจะอยู่ห่างกันแสนไกล
..จงรู้ไว้ว่าฉันยังคิดถึงเธอ..

"ฉันยังคิดซ้ำอยู่อย่างนั้น
เมื่อไหร่ความคิดนั้น
จะกลายเป็นความจริง
ตื่นมาพบเธอจริง
ให้รักฉันมีอยู่จริง..อีกครั้ง"

รู้สึก "สับสน" ภาพในอดีต จริงๆ แล้วไม่เคยจากเราไปไหน
ถ้าเราไม่คุ้ยมันออกมา เราก็จะไม่รู้เลยว่า มันยังอยู่ในนั้นมาโดยตลอด"

เขาเรียกฉันว่า "ความสุข"

สู้ๆ นะทุกท่าน พรุ่งนี้แล้ว (Valentine's Day)
ขอให้สมหวังในความรักทุกๆคนเลยยย เพี๊ยง!@!!

อืมมมม เปลี่ยนบรรยากาศมาเล่นแฟลชบ้างดีฟ่า

จากการ์ตูนเรื่อง "Toradora" นางเอกชื่อไทกะ นะ
(ต้องกลับไปดูตูนใหม่ซะแล้วคุยกับใครไม่รู้เรื่องเลย)

เบื้องหลังตอนถ่าย เอาฮานะครับ พระเอกไม่มีขาตั้งแฟลช ก็เลยใช้ขาตั้งกูไปก่อนคับ

#2 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 14 February 2014 - 10:20 AM

Process ได้มันจริงๆ ถูกใจครับ

#3 Maxi`_

• Freshy
  • Interests:360's , Photos & Sports

Posted 15 February 2014 - 01:58 PM

ชอบรูปหลังๆน่ะ แรกๆถ้าไม่มีไรบังหน้าผมว่าดีกว่า ดูจาก bg สวยอยู่แล้ว

#4 Return One

• High Members

Posted 15 February 2014 - 08:37 PM

View PostMaxi`_, on 15 February 2014 - 01:58 PM, said:

ชอบรูปหลังๆน่ะ แรกๆถ้าไม่มีไรบังหน้าผมว่าดีกว่า ดูจาก bg สวยอยู่แล้ว

เป็นภาพ Concept Art ครับ แห๊ะๆ กำลังหาแนวคิดคนอกหัก เกี่ยวกับเวลาครับ

#5 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 22 February 2014 - 03:59 AM

ไทกะ นี่ชายหรือหญิงหรอคับผม!?

:r35: