`

Jump to content

ขาประจำ R6 อธิบายหน่อยครับ

26 replies to this topic

#1 LDS Drive

A Means to an End

• High Royal Executive Members

Posted 25 March 2007 - 03:27 PM

อยากขอความกระจ่างหน่อยครับ ช่วยอธิบายทีว่า... ใครเป็นเกย์ก่อนใคร :aha: พักนี้รู้สึกเกย์ระบาดใหญ่แล้ว จากตอนแรกที่นึกว่ามีแค่ 2 คน (ครั้งแรกได้ยินพูดกัน คุณ saw คุณ mini) ผมก็นึกว่าแค่ในเกม ที่ไหนได้ชิวิตจริงก็เป็น :555 พักนี้รู้สึกจำนวนประชากรเกย์จะเยอะขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยนะฮะ อยากรู้ครับว่าคนไหนเป็นเกย์ R6 คนแรก จะได้ระวังตูด... อุ้ย ระวังตัวไว้ list รายชื่อกับ % ความหื่นไว้ด้วยก็ดีนะครับ :aha:

#2 saw

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 25 March 2007 - 03:41 PM

เรื่องมันนานมาแล้วครับ และมีที่มา

จริงๆนะ...

#3 LDS Drive

• High Royal Executive Members

Posted 25 March 2007 - 03:45 PM

โอ้ว อยากรู้มากอ่ะครับ ถ้ามีเวลา ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ :555

#4 saw

Posted 25 March 2007 - 03:56 PM

View PostLDS Drive, on Mar 25 2007, 03:45 PM, said:

โอ้ว อยากรู้มากอ่ะครับ ถ้ามีเวลา ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ :555

ช่วงแรกที่เราเล่น rainbows6 vegas ก็จะมาเล่นด้วยกันทุกๆคืนครับ ซึ่งผมก็เล่นครั้งแรกต้นมกราได้ครับ

mode ที่เราเล่นนั้นก็จะเป็น terrorist hunt ด่าน lvu campus สนุกมากครับ มีคนเล่นแค่ 3-4 คนต่อวันสลับกันเข้าบ้าง ตอนนั้นมี ผม ,คุณ lupus , คุณ weed , คุณ silentattendant , คุณ nik , คุณ beamnintendo (ซึ่งท่านเหล่านี้ไม่เกี่ยวกับสีม่วงนะครับ)

ต่อมาบางท่านที่เคยเล่นก็เปลี่ยนไปเล่นเกมอื่นบ้าง แต่ก็มีสมาชิกใหม่ๆเพิ่มเยอะขึ้น ช่วงนี้ก็จะมีพี่ buujee เข้ามา (ท่านนี้ก็ไม่ใช่สีม่วงนะครับ)แล้วพวกเราก็เริ่มเปลี่ยนโหมดแล้วหล่ะ ไปเล่นแบบแบ่งทีม ซึ่งวันนั้นไม่ได้ตั้ง private ไว้ ก็จะมีพวกสิงค์โปร์ ไต้หวัน หลุดเข้ามา และวันนั้นก็เป็นจุดเริ่มต้นของสีม่วงในห้อง rainbow six

...

แล้วผมมาต่อภาคสองให้นะครับเรื่องมันยาว

ปริศนาในเรื่องนี้คือ
Gunner75
Chef G

* คนที่เล่นตั้งแต่ช่วงกลางๆ-ปลายเดือนมกรา น่าจะช่วยบอกได้ครับ

Edited by saw, 25 March 2007 - 04:12 PM.

#5 Vengar

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 March 2007 - 05:23 PM

อืมม มันอย่างนี้นี่เอง สังสัยเหมือนกันว่าทำไม RB6 จึงกลายเป็นเกม แห่งสังคมเกย์ออนไลน์
แล้วดูดิครับ แต่ละหัวข้อกระทู้ที่ตั้งกัน เกย์ๆ ทั้งนั้น มีใครเคยนับ บ้างมั้ยครับ?

#6 OveR

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 25 March 2007 - 11:08 PM

ว่างๆคุณ SAW มาเล่าให้ฟังต่อน่ะคร้าบ :cry2 ทำไมไม่เล่าให้จบเลยหล่ะคร้าบ ทำเป็นมีภาค2 ด้วย :aha: น่าติดตามๆ

#7 saw

Posted 26 March 2007 - 12:46 AM

ต่อนะคือวันนั้นเป็นช่วงแรกๆที่แบ่งทีมกัน พวกผมก็ไม่ได้ตั้ง private หรอกครับ ยังใหม่กันอยู่

แล้วผม กับ คุณ nik ก็อยู่ทีม bravo งัย

มีคุณ Gunner75 (พวกสิงค์โปร์) ที่อยู่ทีม alpha นี่แหละ มาเรียก "ซอ ดี จี โอ้ว" อยู่ได้ เรียกตลอดเลยเรียกนานมาก เขาเรียกให้ผมไปอยู่ทีมเขา เพราะทีม alpha คนน้อยกว่า (ไหง ต้องมาเลือกผมฟ่ะ ผมไม่ไปหรอกผมจะอยู่ bravo) ตั้งแต่นั้นผมก็โดนแซวตลอดเกี่ยวกับนาย gunner75 เช่น วันนี้แฟนไม่มาเหรอ

จึงเป็นที่มาของการแซวกันเรื่องสีม่วงใน rainbow นี่เอง

ปล. ยังมีคุณ chef g คู่ขาเพื่อนผมอีกคนนะ ไว้จะเล่าให้ฟัง

* ผมบอกแล้วไม่อยากเล่า เด๋วมันวกเข้าตัว

Edited by saw, 26 March 2007 - 12:58 AM.

#8 OceaNiCa

Posted 26 March 2007 - 12:57 AM

View Postsaw, on Mar 26 2007, 12:46 AM, said:

ต่อนะคือวันนั้นเป็นช่วงแรกๆที่แบ่งทีมกัน พวกผมก็ไม่ได้ตั้ง private หรอกครับ ยังใหม่กันอยู่

แล้วผม กับ คุณ nik ก็อยู่ทีม bravo งัย

มีคุณ Gunner75 (พวกสิงค์โปร์) ที่อยู่ทีม alpha นี่แหละ มาเรียก "ซอ ดี จี โอ้ว" อยู่ได้ เรียกตลอดเลย เขาเรียกให้ผมไปอยู่ทีมเขา เพราะทีม alpha คนน้อยกว่า (ไหง ต้องมาเลือกผมฟ่ะ) ตั้งแต่นั้นผมก็โดนแซวตลอดเกี่ยวกับนาย gunner75 เช่น วันนี้แฟนไม่มาเหรอ

จึงเป็นที่มาของการแซวกันเรื่องสีม่วงใน rainbow นี่เอง

ปล. ยังมีคุณ chef g คู่ขาเพื่อนผมอีกคนนะ ไว้จะเล่าให้ฟัง

* ผมบอกแล้วไม่อยากเล่า เด๋วมันวกเข้าตัว

และแล้วก็เป็นอย่างที่ผมคิดไว้

คุณ Gunner75 หึงคุณ Saw ที่ไปอยู่กับ Nooknik เค้าก็เลยเรียกใหญ่ :wow

คุณ Saw ไม่ใช่ "เกย์" ธรรมดาซะแล้ว

แต่เป็น "เกย์" ระดับ "Go Inter"

กลิ่นเกย์ยังหึ่งแม้กระทั่งเค้าอยู่สิงคโปร์ยังรับรู้ได้ :shame2

ผมประเมินคุณผิดไปจริงๆคุณ Saw

และต่อไปนี้ผมจะไม่ออกไปบุกก่อนคุณแน่นอน เพราะผมปล่อยให้คุณอยู่ข้างหลังไม่ได้เด็ดขาด!!! :angry

ให้ตายสิ คิดซื้อ Xbox360 และ RB6 เพื่อหวังจะพบกับสังคมที่ดี ดันมาพบกับสังคมเกย์อีก อนาถแท้ :um

#9 น้องแบ้ง

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 26 March 2007 - 01:31 AM

:ah ร้ายมากๆเลยนะคุน saw :aha:

#10 saw

Posted 26 March 2007 - 03:03 AM

ผมหน่ะแค่โดนแซว ว่ามีชายสิงค์โปร์มาชอบ

แต่พวกคุณดิ มีทั้งตุ๋ย มีวาสลีน กับชายในห้อง ไม่เกี่ยวกับผมนะ 555 :555

#11 Dinga

เซียนเกม

Posted 26 March 2007 - 04:16 AM

:blur มีแต่อะไรม่วงๆแฮะแก๊งนี้ :555

#12 LDS Drive

Posted 26 March 2007 - 04:19 AM

:555 ขำจริงๆเลยครับ คุณดันไปตั้งชื่อซะเรียกง่ายเลยนี่นา "ซอว ดี จี โอ้ว"

#13 saw

Posted 26 March 2007 - 08:29 AM

เด๋วไว้กลางสัปดาห์จะเข้ามาเล่น r6 ด้วยกันนะ

Edited by saw, 26 March 2007 - 08:41 AM.

#14 nooknik

Posted 26 March 2007 - 11:55 AM

ไม่ใช่เลยครับ :explain ที่คุณ Saw บอกน่ะ ให้ตัวเองดูดี
แต่จริงๆ น่ะ ตอนแรกที่เล่นก็ยังไม่มีอาการมนุษย์ไฟฟ้าสีชมพู ปรากฎ หรอกนะ(อันนี้หมายถึงตัวคุณSaw)
คือตอนนั้นมีคุณ Gunner 75 มาเล่น แล้วก็ทีมเค้าน้อยกว่า เลยเรียก "Saw DGO" ไปอยู่เรียกหลายครั้งมาก
คุณ SAW ก็เงียบ
ผมก็เริ่มงงว่าไม ไม่ตอบ
พอเข้าเกมผมก็ถามคุณSaw เค้าก็ออกอาการสีม่วงทันที "ไม่อาว ฮ้า จะอยู่ทีมนี้ ไม่ไปๆ"
พอเข้า Lobby อีกที คุณ Gunner75 ก็มาชวนอีก
:555 คราวนี้ Saw DGO สาวแตกเลย
ไม่ยอมย้ายโวยวายใหญ่ แล้วเวลาเจอGunner75 ที่ไรไอ้คนนี้ก็จะชวนคุณ Saw ทุกที
ผมว่าจิงๆน่าจะรู้จักกันดี แบบประมาณคู่ขา เอ้ย เข้าขากันนะ :eiei
หลังจากนั้นผมก็บอกว่าคุณSaw เข้า อยาก เกย์อินเตอร์
แต่ผมสังเกตุมานานแล้วว่าเค้าจะชอบเล่นกะพวกสิงค์โปร์ หรือตั้งเกมแทคเป็น ไตหวัน เพื่อล่อ ชาย เอเซีย

ปล. :um ขอโทดนะที่ต้องแฉ :555

#15 Vengar

Posted 26 March 2007 - 12:15 PM

เด๋วไว้กลางสัปดาห์จะเข้ามาเล่น r6 ด้วยกันนะ

ชวน Gunner 75 มาเล่นด้วยอีกดิ ความจริงจะได้กระจ่าง พยานตัวจริงมา

Edited by Vengar, 26 March 2007 - 12:17 PM.

#16 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

• Royal Executive Members

Posted 26 March 2007 - 12:23 PM

โอเรื่องมันเป็นแบบนี้นี้เอง ต่อไปต้องมีคำฮิตประจำ lobby rb6

"ซอ ดี จี โอ้ว" "ซอ ดี จี โอ้ว" "ซอ ดี จี โอ้ว" "ซอ ดี จี โอ้ว" :numairu:

ถึงว่า ผมเข้ามาเล่นครั้งแรก ชุดแกเป็นสีชมพูทั้งชุดเลย

#17 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 26 March 2007 - 02:19 PM

:jark สำหรับผมที่เล่นครั้งแรก ได้ยินเสียงคุณ saw ก็ :ohmygod ใช่เลย
SHE ต้องเป็น ผู้ชายในฝันแน่ๆ เลย :555 :555 (ฝันร้ายอ่ะนะ :numairu: )

ปล. เสียงคุณ saw ระส่ำมากๆ เลยครับ (ตอนนั้นผมเพิ่งเล่นใหม่ๆ เลยครับ)
แต่มางง มากๆ ตรงที่ทั้งคุณ nooknik / mini / wrx ก็เป็นแบบคุณ saw ด้วย
แต่อย่าให้ลุงเป๊าเป็นเลยครับ :ohmygod คงน่ากลัวไม่น้อย เกย์เรย์แบนด์

#18 minime

MZ

Posted 26 March 2007 - 02:50 PM

เข้ามาอ่านแล้วขนลุก :cry มีแต่เกย์มาตอบกระทู้ รับไม่ด้า~~~~~ ย :angry

ขอไปตามทางแมนๆของเราดีกว่า :um

#19 saw

Posted 26 March 2007 - 07:30 PM

จริงๆ เค้าชื่อ gunners75 นะ

ไปลองเทสดูได้

คุณมินิลองไหมทาวาสลีนให้เอี่ยมแล้วส่ง invite เลย

คุณ nik นี่ทำให้ผมต้องแฉจนได้

ตอนนั้นมีสองคู่ก็คือ ผมกับ gunners75
คุณ nik กับ คุณ chefg <-- เกย์ออริจินัลเลย

Edited by saw, 26 March 2007 - 07:33 PM.

#20 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 27 March 2007 - 03:36 PM

มิน่า ผมหายไปจากวงการ RB6 ก็ไม่นานนัก แต่เปลี่ยนไปเยอะจริงๆนะคุณ saw อิอิ