`

Jump to content

แนะนำอนิเมะแนวลึกลับ หลอนๆ หรือสืบสวนหักมุมเจ๋งๆให้หน่อยครับ

10 replies to this topic

#1 Plakapong

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 10 February 2014 - 02:24 PM

ที่เคยดูก็ Steingate ,Hiragushi ,Hyoka ,Psychopass ,Another ,Seikai Yori

อยากหาแนวแบบเดาทางไม่ได้ ไม่เอาแนวฮาเร็มนะครับ ผีๆหลอนๆยิ่งดี ช่วงนี้ดูเมะทุกวันเพลินมาก

หรือจะลองเสนอเรื่องที่ไม่ใช่แนวนี้ก็ได้นะครับเผื่อจะลองดู เมะเก่าๆก็ได้ครับ :r33:

#2 gamegiz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 11 February 2014 - 08:43 AM

attack on titan เผื่อยังไม่ได้ดู โคตรเทพ

#3 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 11 February 2014 - 09:17 AM

ดูไอ้นี่ยังครับ ปาร์ตี้ศพ
Corpse Party เป็น OVA มี 4 ตอน แต่ตอนละเกือบชั่วโมง

#4 zervilz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 11 February 2014 - 09:27 AM

Umineko no Naku Koro ni

#5 Plakapong

• High Royal Executive Members

Posted 11 February 2014 - 10:56 AM

View Postgamegiz, on 11 February 2014 - 08:43 AM, said:

attack on titan เผื่อยังไม่ได้ดู โคตรเทพ

Attack ดูเรียบร้อยแล้วครับ เป้นเรื่องที่ทำให้ผมมาดูเมะเลยทีเดียว เพลงเร้าใจจริงๆ ขอบคุณครับ

View PostBurm, on 11 February 2014 - 09:17 AM, said:

ดูไอ้นี่ยังครับ ปาร์ตี้ศพ
Corpse Party เป็น OVA มี 4 ตอน แต่ตอนละเกือบชั่วโมง
เห็นมีเป้น OVA เดี๋ยวลองจัดดูครับ ขอบคุณครับ

View Postzervilz, on 11 February 2014 - 09:27 AM, said:

Umineko no Naku Koro ni
เห็นได้ยินชื่อนี้มาหลายครั้งแล้วหาโหลดไม่ได้เลยครับ :r15:

#6 gamer

きもちい

Posted 11 February 2014 - 11:16 AM

ลองดูครับ สืบสวน Horror

#7 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 11 February 2014 - 11:20 AM

umineko บอกไว้ก่อนว่ามันไม่จบนะครับ
เนื้อเรื่องจริงๆ มันเป็นเกม มี 8 บท แต่ anime ทำออกมาแค่ 4 บท เป็นงานของ studio deen (ทำภาพไม่ค่อยสวยด้วย ตอนนั้น)
ถ้าอยากรู้เรื่องต่อ ต้องไปเล่นเกม ไม่ก็หามังงะอ่านเอา (มังงะมันก็ยังวาดไม่จบ แถมเป็นต่างคนต่างวาด คนนึงวาดบทนึง แถมหลายๆ บทก็ยังวาดไม่จบ)

แนะนำเรื่องนี้ อาจจะไม่เข้าแก๊ปเท่าไหร่ Sanka Rea เรื่องนี้เป็นเรื่องราวความรักระหว่าง มนุษย์ กับ ซอมบี้
แต่ตัวอนิเมะ ทำออกมาต่างกับมังงะ นำเสนอแนวหดหู่เล็กๆ (มังงะ มันจะขำหน่อย)
เรื่องนี้สร้างโดย Studio Deen เหมือน อุมิเนโกะ แต่งานภาพดีกว่าเยอะมากๆๆๆๆ

กับอีกเรื่อง Pupa อันนี้น้องสาวกลายเป็นสัตว์ประหลาดกินคน
แต่ปัญหาคือ อนิเมะดันทำเป็นอนิเมะ 3 นาทีจบ เนื้อหายังไม่ทันไปไหน จบซะแระ
แนะนำให้เอามังงะมาอ่านดีกว่า

อีกเรื่อง ไม่หลอน แต่โรคจิต Aku no Hana
แต่บังเอิญว่า ไอ้คนทำอนิเมะ ดันไปทำโดยใช้เทคนิคโรโตสโคป (เอาภาพคนจริง มาทำเป็นอนิเมะ คล้ายๆเรื่อง scanner darkly)
แค่ดูหน้าคนจริงๆ ก็หลอนแล้ว
ถ้ารับภาพได้ เนื้อเรื่องมันโรคจิต สะใจดี

#8 Plakapong

Posted 11 February 2014 - 12:06 PM

ขอบคุณมากๆครับคุณเบิ้ม ถ้าไม่จบผมคงไม่ดูอ่ะครับ ผมดูแต่เมะครับ ไม่ได้อ่านมังงะ เดี๋ยวจะลองไปหาดูตาม ]ist ใน wiki ของคุณ gamer ดูครับ

ปล.ผมดู Hyouka แล้ว ถึงจะไม่หลอน ไม่น่ากลัว แต่สนุกดีครับ สืบสวนแบบน่าติดตามดี :r31:

#9 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 11 February 2014 - 08:14 PM

ผมก็กำลังอยากดูแนวเหมือนคุณ จขกท และครับ

ซึ่งมานหายาก

แนะนำ

1.ปลามรณะ

2. Highschool of dead

3.shiki

#10 gamegiz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 February 2014 - 09:25 AM

ปารตี้ศพ นี่ อย่างโหด เลยอ่ะ 55 สมองกะเด็นกันเต็มจอทีเดียว

#11 Avant-garde

Posted 21 February 2014 - 12:36 AM

Dangan Roppa ครับ