`

Jump to content

รบกวนผู้รู้ แนะนำการ set ค่าเสียงจากเครื่องเล่น HT Sony ทีครับ

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 Methawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 04 February 2014 - 11:05 AM

ตอนนี้ผมมี EDV-E380 ที่ซื้อมาตอนที่มันบูมๆกันที่ผ่านมา ผมต่อสายแบบนี้ครับ

HDD Player --- ( HDMI ) ---> LED TV
HDD Player --- ( Optical ) ---> EDV-E380 (ส่วน input HDMI ของ EDV-E380 ทั้ง 2 ช่องเต็มครับใช้กับ PS3, WiiU)

ทีนี้ เรื่องภาพ ok แหละ ไม่ติดไร แต่เรื่องเสียงนี่ แนะนำทีครับ ควรจะต้อง ตั้งค่าอะไรที่ตัว EDV-E380 บ้าง

ได้ลอง ทำ auto calibrate และ ปรับแต่นิดหน่อย ยังได้เสียงไม่ค่อย ok ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าจริงๆ เสียงมันได้แค่นั้น แต่ผมหูเทพไปเอง หรือ มันสามารถทำอะไรได้อีกบ้าง

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ เล็กๆน้อยๆ ก็ลองแนะนำมาครับ จะได้ลองๆ set ดู

ปล. HT LG ที่โละไปห้องรวมข้างล่างตอนได้ EDV-E380 มา เอาหนังเรื่องเดียวกัน กลับไป test ฟังใหม่ เสียงกลับชอบมากกว่า <-- อันนี้บ่นเฉยๆ

อย่างไรขอบคุณมากครับ