`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

EMU เล่น ISO ของเครื่อง PSP บน IPAD มีมั้ย...

Plakapong's Photo Plakapong 03 Feb 2014

พอดีอยากเล่นเกม PSP บน IPAD ครับ ไม่ทราบว่ามีบ้างมั้ยครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ และสามารถเซฟได้ตามปกติด้วยหรือเปล่า ขอบคุณมากครับ :r11:

Burm's Photo Burm 03 Feb 2014

มี ppsspp ครับ ต้อง jailbreak เท่านั้น
ตัวนี้ลงทั้ง ios, android, pc ครับ

Plakapong's Photo Plakapong 03 Feb 2014

ผมได้ ppsspp เรียบร้อยแล้วแต่ ตอนเข้าแอปมันเด้งตลอดเลย appsync ผมก็ลงแล้ว เซิชไม่เจอเลยว่าต้องลงอะไรเพิ่มเติม ขอบคุณครับ

Fucka's Photo Fucka 06 Feb 2014

ลื่นมากครับไม่กระตุกเลย ppsspp

Plakapong's Photo Plakapong 07 Feb 2014

ผมใช้ IPAD mini ลองเล่น Ragnarok tactic กระตุกสุดๆครับ ปรับแต่งนู่นนี่ก็ยังไม่รอด สงสัย สเปคเครื่องกากเกิน :r15:

Burm's Photo Burm 07 Feb 2014

jailbreak หรือเปล่าครับ
ppsspp มันจะเร็วก็ต่อเมื่อใช้ JIT Compiler ซึ่งต้อง Jailbreak ถึงจะใช้ได้

Plakapong's Photo Plakapong 07 Feb 2014

เครื่องผม Jailbreak ครับ แล้วจะหา Jit complier จากไหนครับผม เครื่องยังเป็น IOS 6.1 อยู่ครับ :r15:

Burm's Photo Burm 07 Feb 2014

มันแค่ปรับค่าใน setting ครับ
แค่เปิดหัวข้อ jit อะไรสักอย่างเนี่ยแหละครับ

ได้แล้วครับ ลื่นขึ้นเยอะเลย ถึงจะไม่ 100% แต่ก็โอเคเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ คุณเบิ้ม :r38: