`

Jump to content

รีวิว Kingdom Underfire2

21 replies to this topic

#1 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 23 January 2014 - 09:16 PM

วันนี้ก็เป็นวันแรกที่เปิดให้สอบนะครับตั้งแต่ 5 โมงถึง 5 ทุ่มพอเปิดได้ไม่ถึง 10 นาทีก็พบบัคคือหลุดทุก 5 นาทีพอเข้าไปใหม่ก็จะติดไปไหนไม่ได้ (ตอนนี้แก้แล้ว)มาชม Trailer กันก่อน

มาต่อกันด้วย Spec PC คอมที่ผมใช้ก็ตามนี้เลยครับ
CPU AMD 3.72 (เป็นตัวเก่าครับ)
Ram 8GB
MB Crosshair IV
VGA GTX580 Matrix
ผลออกมาไม่กระตุกครับปรับสุดหมดดูจากรูปเป้นการยืนยัน

เจอขนาดนี้ยังไม่มีกระตุกสักนิด

ตัวละคร
แบ่งออกเป็น 3 อาชีพคือ Gunslinger / Spellsword / Berzerker โดยความสามารถก็จะแตกต่างกันออกไป ตรงนี้ผมไม่ขอรีวิวนะครับเพราะว่าผมเล่นแค่ Spellsword

ส่วนการสร้างตัวละครก็ดูเอาคร่าวๆ นะครับการปรับตัวละครไม่ละเอียดเหมือนพวก AION หรือ BNS

Gameplay
เริ่มเกมมาก็จะมีการสอนกันคร่าวๆ ครับไม่มีอะไรมากแต่สิ่งที่น่าสนใจคือ

Combo Skill เกมนี้คอมโบสกิลค่อนข้างง่ายครับแค่อัพตามที่มันบอกก็ใช้ได้ด้วยการคลิ๊กซ้ายแต่ผมไม่รู้ว่าอาชีพอื่นเหมือนกันไหมอย่าง Spellsword เวลาใช้สกิลมันจะสะสมพลังพอกด R มันก็จะมีท่าเพิ่มออกมาอีกระบบการต่อสู้นอกนั้นก็ไม่มีอะไรมากครับ โจมตี > การ์ด > หลบ หลักๆ ก็มีแค่นี้แต่ข้อเสียของมันคือเกมนี้วิ่งและกระโดดไม่ได้ปวดใจมาก

EXP
เกมนี้ก็เหมือนเกมอื่นๆ ครับมีค่าประสบการณ์เกมนี้ก็ได้จากการทำเควสเป็นหลักผมขอแบ่งเป็น Battlefield / field / Dungeon ใน Field นั้นก็จะมีเควสให้ทำทั่วไปครับตามเนื้อเรื่องของเกมไม่มีอะไรมากส่วน Battlefield ก็เหมือนใน Trailer เลยครับจะสู้แบบนั้นแบบอีรุงตุงนัง ส่วน Dungeon ก็อยู่ตาม Field แหละครับทำเควสไปเด๋วก็ได้ลง

Troops
Troops หรือ กองทหารเอาไว้สำหรับลงใน Battlefield ครับในการผ่าน Dungeon หรือผ่าน BF จะได้ค่า Troops barrack ไว้สำหรับครับอัพเลเวลทหารครับเมื่ออัพมาถึงเลเวล 10 ก็จะสามารถอัพเกรดได้ด้วยการใช้ Item ขยะ (ใครเผลอขายหละต้องไปหาเบื่อเลย) ในเบื้องต้นผมเห้นแค่ทหารประชิดกับธนูเท่านั้นครับ ใน BF นั้นจะสามารถเอา BF ลงได้ตามที่มันกำหนดครับ แล้วก็ทหารพวกนี้เราสามารถควบคุมได้ครับว่าจะสั่งการมันแบบไหน ส่วนตัวผมตั้งออโต้ครับขี้เกียจคิดเยอะ

ตี+
อันนี้ผมยังไม่เจอนะเจอแต่เพิ่มความสามารถให้อาวุธจะมีเพชรเราก็แค่คลิ๊กขวาแล้วก็เอาอาวุธใส่ลงไปจากนั้นก็ใส่ลงไปง่ายๆ ครับสามารถเอาออกเมื่อไหร่ก็ได้แต่เมื่อเอาออกเพชรจะหายไปเลยครับ

โลกกว้าง
แรกๆ ผมก็ไม่รู้ว่ายังไงนะครับแต่เท่าที่ดูเกมมันเดินเรื่องไปเรื่อยๆ ครับเรียกว่ากำหนดตายตัวเลย เราจะไม่สามารถออกนอกเส้นทางได้เลย ข้อดีก็คือไม่ต้องหาทางว่าไปไหนต่อ ข้อเสีย สำหรับคนชอบสำรวจอาจไม่ชอบ

ในการทดสอบครังนี้ก็มีแค่นี้แหละครับให้เงินมา 30000 ไว้ซื้อของแคช (น่าจะยืนยันได้เลยว่า F2P) ความสวยงาม okay เลยครับใช้ได้ทีเดียวการต่อคอมโบเรียกว่าลื่นไหลที่สำคัญไม่ Delay เลยครับเพราะเซิฟของ asia
สำหรับใครที่สนใจตอนนี้ยังขอ key ได้นะครับที่ http://kuf2.mmog.asia/ เพียงแค่เพื่อนเราใน FB ถูกใจ 5 คนก็ได้ Key ไปเล่นกันแล้วครับ ลืมไปครับเกมนี้เสียงพากย์เกาหลีแต่ในเกมเป็น ENG ครับไม่รู้ว่าปรับได้ไหม

Edited by kattys, 23 January 2014 - 09:17 PM.

#2 KappaMan

Posted 23 January 2014 - 10:04 PM

ตอนเล่นเอลฟ์นี่เดินนมเด้งเหมือนในคลิปป่าวครับ น่าสนแหะ

#3 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 January 2014 - 10:31 PM

มันมีวางแผนการรบอะไรยุ่งยากมั้นครับ พวกจัดทัพ

#4 tat

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 23 January 2014 - 10:45 PM

ฟรีหรือเสียเงิน

#5 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 23 January 2014 - 11:30 PM

อยากเล่นเอลเสียจริง

#6 shareyok

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 23 January 2014 - 11:33 PM

น่าเล่นมากกกก

#7 kattys

Posted 24 January 2014 - 12:54 AM

View PostKappaMan, on 23 January 2014 - 10:04 PM, said:

ตอนเล่นเอลฟ์นี่เดินนมเด้งเหมือนในคลิปป่าวครับ น่าสนแหะ

เด้งครับเหมือนในคลิปแหละเพียงแต่หันหลังตลอดเลยไม่ค่อยเห็น

View Postsax, on 23 January 2014 - 10:31 PM, said:

มันมีวางแผนการรบอะไรยุ่งยากมั้นครับ พวกจัดทัพ

อืม ผมก็ยังไปไม่ไกลแต่หลังๆ คงคิดว่ามีพวก BF ใหญ่น่าจะต้องส่งทหารเจ้าไปให้ถูกจังหวะแรกๆ ผมส่งมั่วทหารผมเละเป็นขี้เลยครับ

View Posttat, on 23 January 2014 - 10:45 PM, said:

ฟรีหรือเสียเงิน
ตอนนี้ยัง CBT ครับแต่ในตัวเกมเห้นมีระบบ Cash Shop คาดว่าคงฟรีครับ เพราะชุดอะไรพวกนี้มันดันเพิ่ม Status ให้ตัวละครครับคิดว่า OBT คงฟรีแน่นอน

#8 Something

จงนับความผิด ของตัวเองไว้ซะ

Posted 24 January 2014 - 01:03 AM

เล่นแล้วครับ ภาพสวยมาก
แต่ยัง งงๆ กับระบบ troop อยู่เลย

ผมรอคอยเกมนี้มานานโคตรๆ :r38: สรุปชอบ ไม่กินสเป็คเท่าไหร่ด้วย

อยากให้โอเพ่นแย้ว :r52:

เกมนี้ free 2 play ครับผม เข้าไทยด้วยนะ นำเข้าโดย true online แต่ไม่รู้อีกนานไหม ผมคงเล่นเซิฟ sea เนี่ยล่ะ ไม่แลคด้วย

Edited by Something, 24 January 2014 - 01:05 AM.

#9 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 24 January 2014 - 02:00 AM

เล่นไปนิดๆถึงเวล6 สนุก ชอบมากเลย :r38:

ตอนแรกเล่นตัวผู้หญิงความหื่น ลองเปลี่ยนมาเล่นดาบควายมั่ง โคตรมัน ฟาดๆๆๆ สะใจสุดๆ ไว้เปิดจริงคงเล่นไอถึกนี่ต่อละ :r13:

#10 kattys

Posted 24 January 2014 - 02:57 AM

อยากให้ Open เหมือนกันเกมนี้ที่เกาหลีก็เงียบไปเลย CBT ไปครั้งเดียวแล้วก็หายเข้ากลีบเมฆแล้วก็มาโผล่เซิฟ Sea ดูจากกิจกรรมแล้วคิดว่า 2-3 เดือนน่าจะ OBT เพราะเห็นมีแจกของสำหรับ OBT ในรายละเอียดกิจกรรม
ระบบ Troops ผมจำได้อย่างเดียวสนับสนุน Hero อย่างอื่นไม่ค่อยได้ใช้

Edited by kattys, 24 January 2014 - 02:58 AM.

#11 Telememo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 January 2014 - 05:53 AM

ทึ่งเรื่องภาพ มี dept of field ด้วย
ไฟนอล 14 น่าจะใส่มามั่งเสียดาย

#12 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 24 January 2014 - 08:13 AM

ผมคงรอเซิฟไทยแหละ เซิฟอื่นโหลดนาน...

#13 minime

MZ

Posted 24 January 2014 - 08:15 AM

ภาพสวยน่าเล่นแฮะ

#14 korea

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 January 2014 - 08:39 AM

ผมว่าชุดมันหวือหวาไปไหมครับบ

#15 vut

Posted 24 January 2014 - 08:39 AM

เปิดใกล้ๆกับ elder scroll online แน่เลย

#16 tat

Posted 24 January 2014 - 10:35 AM

ไม่แน่ใจ ว่าเคยอ่านผ่านๆตัวเกมส์ 40-50 กิ๊กใช่หรือเปล่า

#17 LeoGinkaman

Posted 24 January 2014 - 10:38 AM

น่าเล่นจริงๆ

#18 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 24 January 2014 - 11:17 AM

อ้าว เล่นได้ละหลอพ่อคุณ เป็นMMO Real Openworld ปะ

หรือเป็นอินสแตนคอมแบท ดัน แบบ วิคดิคทัส

#19 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

Posted 24 January 2014 - 11:55 AM

รูปแบบ บังครับ ทัพ + hero เอารูปแบบภาคที่ลง xbox รุ่นแรกมา ดุ้น ๆ เบย

#20 CLANNAD

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 24 January 2014 - 02:12 PM

รอแพพ nude เด๋วค่อยไปเล่น :r31: