`

Jump to content

แวะมาเลื่อนกระทู้หน่อยหลังจากไม่ได้โพสมา 5-6 เดือน เอามาลง 12 ภาพครับ

17 replies to this topic

#1 PrTv

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 January 2014 - 01:15 AM

.

Edited by PrTv, 17 January 2014 - 06:29 PM.

#2 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 January 2014 - 08:00 AM

สวยครับ

#3 Dragonfly

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 January 2014 - 11:45 AM

สวยมากครับ

แต่ภาพที่ถ่ายใกล้ๆ ผิวพรรณดูไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเท่าไหร่ครับ (ดูผิวเนียนมากกว่าปรกติไปนิดนึง)

ผมอยากถ่ายได้แบบนี้บ้างจัง T T

#4 PrTv

Posted 16 January 2014 - 12:13 PM

ขอบคุณครับสำหรับความเห็น

#5 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 16 January 2014 - 03:42 PM

นิตยสารบางฉบับยังอายเลยงะ ฝีมือครับ

#6 Zon&Sun

เซียนเกม

Posted 16 January 2014 - 05:44 PM

ถ้าเป็นไปได้ ขอแบบนู้ดมั่งนะครับ

#7 PrTv

Posted 16 January 2014 - 06:03 PM

View PostIndyhell, on 16 January 2014 - 03:42 PM, said:

นิตยสารบางฉบับยังอายเลยงะ ฝีมือครับ

ขอบคุณครับ

จริงๆต้องปรับปรุงอีกหลายอย่างเลยครับแหะๆ ก็ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ที่นี่แปลกอยู่อย่างที่คนเข้าไม่ค่อยเยอะแต่ผมกลับได้ comment ที่มีประโยชน์ให้ไปปรับปรุงได้ นับตั้งแต่ถ่ายทริปแรกแล้วลงที่นี่ น้า indyhell ทักว่าแสงแข็ง ทำให้ผมต้องไปปรับวิธีการถ่ายใหม่ไม่ใช้แฟลชวิธีเดิมๆ

ผมว่า comment พวกนี้มีประโยชน์เพราะทำให้เรารู้ตัวแล้วปรับปรุงได้ ไม่อย่างนั้น อาจจะคิดว่าที่ทำมานี่ ดีแล้ว กว่าจะรู้ตัวบางคนนี่นานเลย

จนมาถึง post นี้ต้องขอบคุณน้าแมงปอ (แปลเป็นไทยแล้วกัน 55) ที่ทักเรื่องผิวว่าไม่เป็นธรรมชาติทำให้ผมรู้เลยว่า แม้ว่าผมจะระวังเรื่องนี้มาตลอด คือ พยายามให้ผิวมีรายละเอียด ดูสมบูรณ์โดยไม่เนียนเกินไป แต่ทำไป ทำมา บางรูปมันก็เกินไปสำหรับบางท่านอยู่ดี อันนี้ผมจะแก้สูตรแล้วครับ ต่อไปจะ(พยายามให้) สมบูรณ์กว่านี้

มีคอมเม้นนี่ผมชอบ เพราะจะได้เอาไปปรับปรุง ถ้ามีคนมาออกความเห็น ผมจะไม่เคยมา defense ภาพตัวเองว่า ที่เป็นแบบนี้เพราะอย่างนั้น อย่างนี้ แต่จะพยายามรับฟังไว้ปรับปรุงทั้งหมดครับ เพราะผมถือว่า คนดูเขาตัดสินรูปเราจากรูปที่อยู่ตรงหน้าเท่านั้น ไม่ว่าสภาวะการณ์ตอนถ่ายจะเป็นยังไงคนดูรูปเขาไม่มารู้ด้วย แต่เป็นหน้าที่ของตากล้องที่ดีต้องถ่ายทอดออกมาให้สมบูรณ์ที่สุด

View PostZon&Sun, on 16 January 2014 - 05:44 PM, said:

ถ้าเป็นไปได้ ขอแบบนู้ดมั่งนะครับ

ว่าแต่มันลงได้เหรอครับ ฮ่าๆๆ

#8 ain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 16 January 2014 - 08:18 PM

ชอบ 3 กับ 4 ครับ

ภาพ 8 สวยครับ แต่แบคกราวน์ข้างหลังมันขโมยซีนสายตาผมไปจากตัวแบบอ่ะครับ

ถ้าถีบหลังออกไปแบบภาพ 9 นี่แจ่มเลยครับ

แต่โดยรวมของภาพทั้งหมด

งามม.... มมววาาาากกก...เลยคร้าาบบบ..

#9 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 18 January 2014 - 05:03 PM

มาไม่ทันครับ

#10 PrTv

Posted 20 January 2014 - 01:35 AM

View PostOae, on 18 January 2014 - 05:03 PM, said:

มาไม่ทันครับ

ผมลบออกไปเองครับ ภาพไม่ได้มีอะไรผิดกฏหรอกครับ เพียงแต่มี pm จากผู้ไม่ประสงค์ดีและมารยาทไม่ดีมาหลายครั้งที่ผมลงรูป ไม่ใช่การแนะนำ comment เรื่องภาพ (ถ้าแบบนั้นผมยินดีมาก) แต่เป็นเหมือนป่วนมากกว่า
ถ้าเช่นนั้นผมก็จะเลิกลงรูปที่นี่อีกต่อไปครับ ไม่ลำบากดีด้วย

อันนี้คือเหตุผลที่ลบออกนะครับ

ถ้าใครยังอยากลำบากดูรูปผมก็ pm มาแล้วกันครับเดี๋ยวให้ add เฟสไป น่าจะง่ายกว่า

#11 maxi

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 January 2014 - 09:58 AM

View PostPrTv, on 20 January 2014 - 01:35 AM, said:

ผมลบออกไปเองครับ ภาพไม่ได้มีอะไรผิดกฏหรอกครับ เพียงแต่มี pm จากผู้ไม่ประสงค์ดีและมารยาทไม่ดีมาหลายครั้งที่ผมลงรูป ไม่ใช่การแนะนำ comment เรื่องภาพ (ถ้าแบบนั้นผมยินดีมาก) แต่เป็นเหมือนป่วนมากกว่า
ถ้าเช่นนั้นผมก็จะเลิกลงรูปที่นี่อีกต่อไปครับ ไม่ลำบากดีด้วย

ถ้าใครยังอยากลำบากดูรูปผมก็ pm มาแล้วกันครับเดี๋ยวให้ add เฟสไป น่าจะง่ายกว่า

มาไม่ทัน และงงว่ามันเกิดอะไรขึ้น

การเอารูปมาแชร์กัน คุยกัน ยังมีผู้ไม่ประสงค์ดีอีกหรอนี่ ผมเพิ่งรุ้นะครับว่าที่นี่มีแบบนี้ด้วยอะงงว่ามันเกิดอะไรขึ้น(ย้ำ)

แต่ยังรอดูรูปคุณPrTv อยู่นะครับ

#12 ain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 January 2014 - 07:11 PM

ทุกวันนี้ ห้องนี้ก็แทบจะร้างอยู่แล้ว

ถ้าเป็นแบบนี้.... จบข่าวเลย ห้องนี้..!!!!

หรือเพราะ ท่านอื่นๆ ก็เคยโดนแบบคุณ PrTv

เลยเป็นสาเหตุให้ห้องนี้เงียบเหงา..!!??

เฮ้อออออ.......

#13 shoot

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 January 2014 - 03:43 PM

อ่าอยากดูๆ :r19:

#14 Maxi`_

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Freshy
  • Interests:360's , Photos & Sports

Posted 28 January 2014 - 12:47 PM

เข้ามางงด้วย มีอำนาจมืดด้วย?

#15 aLcHieZ

ขี้เมาระดับ 8

Posted 28 January 2014 - 05:37 PM

View PostPrTv, on 20 January 2014 - 01:35 AM, said:

เจอแบบนี้เซ็งแทน ผมโคตรชอบอารมณ์รูปของท่าน PrTV เลย เดี๋ยวส่งหลังไมค์ไปขอเฟสนะน้า

#16 Nu_ty

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:Instragram : Letscry

Posted 28 January 2014 - 05:41 PM

ขอเฟสบุ๊คได้มั้ยคับ ติดตามผลงาน portrait อยู่

#17 PrTv

Posted 29 January 2014 - 12:45 AM

ขอบคุณครับที่ชอบรูป :r05:

ส่วนเฟสนี่ search ชื่อว่า 00equinox00 แล้ว PM มาบอกว่ามาจาก DGO ได้ครับ เดวผมรับแอดไว้ เผื่อพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ครับ

ส่วนที่นี่คงลาที... ถ้าสอย Ps4 / XOne อาจจะมาโพสห้องพวกนั้น แต่คงไม่โพสรูปอีกแล้วครับ

#18 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 03 February 2014 - 09:43 PM

ใคร PM มาครับบอกที