`

Jump to content

แนะนำเกมวางแผนสนุกๆสำหรับ ipad ครับ 15012014

5 replies to this topic

#1 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 15 January 2014 - 10:18 AM

ได้มาจับ iPad อีกครั้งเลยถล่มซื้อ app ใหม่กระจายครับ วันนี้มีเกมสนุกๆโดนใจมาแนะนำกันครับ อาจเป็นความชอบส่วนตัวเป็นหลักนะครับ ลองดูนะครับเผื่อจะชอบเหมือนกันครับ

1. Castle Doombad

เกมแนววางแผนการป้องกันที่เราต้องคอยป้องกันเหล่าอัศวินคนดีทั้งหลายที่กำลังพยายามจะบุกปราสาทของเรา เข้ามาชิงเจ้าหญิงกลับไป จอมมารยอย่างเราต้องเลือกวางกับดัก สารพัดแบบไว้รองรับเหล่าอัศวินทั้งหลาย ตัวเกมเล่นง่ายครับ พร้อมการ upgrade คุณภาพกับดักต่างๆ เพื่อให้เราสามารถป้องกันปราสาทเราได้ดีขึ้น โดยมีกับดักแบ่งเป็ย 3 ประเภทหลักคือ กับดักธรรมดา ที่จะทำงานเมื่ออัศวินเดินผ่าน กับดักที่เป็นสัตว์หรือ Minion ที่จะเข้าโจมดีเอง และกับดักแบบเรากดใช้เองครับ เล่นเพลินครับ สนุกครับเกมนี้

2. Pirate Legend TD

เกมแนว Tower Defend สร้างป้อมปืนค่อยป้องกันไม่ให้ศัตรูผ่านไป แต่มีการผสมผสานของรูปแบบปืนเช่นการใช้ปืนน้ำมันในการทำให้ศัตรูช้าลงและให้ปืนใหญ่ในการโจมตี เกมคงรูปแบบ Tower Defend ปรกติครับ พร้อมการ upgrade ป้อมปืนของเราให้ เข้มแข็งขึ้น ภาพสวยครับ เล่นเพลินดีครับ

3. Civilization Revolution

ต้องบอกว่า in love กับเกมนี้จริงๆครับ แม้จะเป็นเกมที่ออกมานานแล้ว แต่ก็เป็นหนึ่งในเกมที่ผมเล่นไม่เบื่อเลยครับ กินเวลาผมได้เป็นชั่วโมงๆเลยครับ รูปแบบเกมจำลองมาจากตัวใหญ่ครับแต่มีลักษณะเป็น 2D ครับ เราเริ่มต้นในการเป็นหนึ่งในผู้นำค่อยๆยึด ค่อยๆสร้าง เกมเล่นไม่ยากครับ ไม่ซับซ้อนมากนัก สร้าง Settler ออกไปเปิดเมือง และก็ค่อยพัฒนาแต่ละเมืองไปเรื่อยๆ ทำถนนต่อกัน พัฒนาวิวัฒนการต่างๆ สร้างสิ่งก่อสร้างเพิ่มเติมในเมือง สร้าง Wonder ต่างๆ เพื่อได้ความสามารถหรือช่วยเพิ่มผลผลิตในเมือง พอเรามีปืนก็ทำการรบกับเมืองอื่น ทำการยึดเมืองขยายอาณาจักรของเราครับ เป็นเกมที่เล่นสบายๆครับ (ถ้าเลือกระดับง่ายนะครับ) หนึ่งในเกมวางแผนที่ผมชอบมากครับ

#2 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

• Royal Executive Members

Posted 15 January 2014 - 11:39 AM

ผมผิดหวังกับ Civilization Revolution นะ เล่นยากไงไม่รู้
ส่วน Pirate Legend TD พี่แกเล่น copy Kingdom Rush เลยแต่แค่เปลี่ยนแนว แต่โดยรวมยังถือว่าสนุกครับ
สุดท้าย Castle Doombad แหวกมาเลย ดูหลังๆน่าจะนัวกันสุดๆ แบบนี้น่าจะสนุกมากแน่ๆ

#3 helloworld

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 15 January 2014 - 05:32 PM

Castle doom เหมือน copy เกมส์ของค่ายเหลี่ยมมานะครับเคยเล่นบน wii

#4 KereD

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 15 January 2014 - 06:33 PM

Civilization Revolution โครตมันส์ครับ ไม่เคยเล่นภาคใหญ่มาก่อนด้วย เล่นแล้วต้องไปหาภาค ps3 มาเลย

#5 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

• High Royal Executive Members

Posted 15 January 2014 - 10:47 PM

View PostKereD, on 15 January 2014 - 06:33 PM, said:

Civilization Revolution โครตมันส์ครับ ไม่เคยเล่นภาคใหญ่มาก่อนด้วย เล่นแล้วต้องไปหาภาค ps3 มาเลย

ผมชอบตั้งแต่ ds ละ เล่นได้เพลินเลย แต่เล่นบน ds บังคับง่ายกว่าครับ

#6 sicksin

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 January 2014 - 08:32 PM

ผมเล่นอันนี้ชอบมาก tower defense