`

Jump to content

ถามเกี่ยวกับ การมาของเครื่องเล่น Genต่อไป PS4 XBOX1 , คุณภาพของภาพในเกมส์ เทียบคอมฯได้รึยัง

25 replies to this topic

#21 welovegame

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 15 January 2014 - 02:18 PM

View Postjackson, on 11 January 2014 - 11:05 PM, said:

สำหรับผม console ให้แค่ ex ครับถ้าลง multi platform ผมจะเล่นในคอมเท่านั้น

+1 ถูกใจผมมาก

#22 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 15 January 2014 - 10:10 PM

View Postcobra, on 14 January 2014 - 03:18 PM, said:

ผมก็ทุ่มกับ PC ไปเหมือนกันครับ อาจจะไม่ใช่แรงที่สุด แต่ผมก็แอบดีใจที่ได้เ่ล่นเกมส์ภาพสวย ๆ

อย่างล่าสุดผมเพิ่งใช้เวลาวันหยุดยาวปีใหม่ไปกับเกมส์ Assassin's Creed 4 บอกได้คำเดียวครับว่า เพลินมาก ๆ

ถ้าปรับได้สุด Console อย่าง X1 กับ PS4 ยังต้องเหลียวครับ

แต่ก็แน่ละครับ การลงทุนมันต่างกันอย่างเห็นได้ชัด PC มีเท่าไหร่ก็หมด แต่ Console ลงทุนครั้งเดียวอยู่ได้ยาว ๆ

แต่ผมก็แอบมี X1 เพื่อเอาไว้เล่น FIFA14 นะครับ เพราะบน PC มันไม่ใช่เอนจิ้นตัวใหม่

FIFA14 บน X1 นี่บอกได้เลยครับว่าทิ้ง PC ไปหลายขุม :r31:

รู้มั้ยครับ ea อ้างว่าอะไร
บอกว่าเครื่อง pc ส่วนใหญ่ไม่แรง เลยไม่เอา engine ใหม่มาใช้
จริงๆแล้ว ต้องการเพิ่มแรงจูงใจให้คนซื้อของ console gen ใหม่มากกว่า

#23 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

• High Royal Executive Members

Posted 17 January 2014 - 10:20 PM

View PostBurm, on 15 January 2014 - 10:10 PM, said:

รู้มั้ยครับ ea อ้างว่าอะไร
บอกว่าเครื่อง pc ส่วนใหญ่ไม่แรง เลยไม่เอา engine ใหม่มาใช้
จริงๆแล้ว ต้องการเพิ่มแรงจูงใจให้คนซื้อของ console gen ใหม่มากกว่า

PC ไม่แรง :r19:

ผมว่าพวก Hardcore Gamer เนี่ยคอมแต่ละเครื่องแรงทะลุ console ไป 3 Gen แล้วมั้งคับ

EA นี่เหตุผลท่านสุดยอดจริง ๆ แหม่

#24 Bommm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 January 2014 - 11:07 PM

ภาพมันคงเทียบกันไม่ได้ครับ นักเล่นเกมส์ console ทุกคนก็ต้องมี pc เล่นเกมส์ pc บ้างอยู่แล้ว
แต่ทำไมเขาถึงไปเล่นเกมส์ console ล่ะ ทั้ง ๆ ที่ใคร ๆ ก็รู้ว่าภาพ pc ยังไงมันก็เหนือกว่า ยิ่งท้าย ๆ gen ไม่ต้องพูดถึง

ตามความเห็นของผม สิ่งที่ผมไม่เล่น pc เล่นเกมส์ console คือ
1. ขี้เกียจวุ่นวาย กับปัญหาของมัน ลงเกมส์ ลง driver ( ไม่นับลง crack เกมส์เถื่อนอันแสนจะวุ่นวายอีก ) บางทีแฮ้งค์บ้าง ปัญหานู่นนี่ นั่งปรับการ์ดจอไป ๆ มา ๆ อีก เล่น console ใส่แผ่นจบ
2. เล่นกับ จอ led 40 นิ้ว + พร้อมชุด home theater มันได้รสชาติ มันส์กว่า
3. pc เล่นเจอพวกใชโปร โกง มันน่าเบื่อมาก

ยังไงก็ลองดูครับ console มันก็มีดีของมัน

#25 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 05 February 2014 - 08:04 PM

ตามราคาเครื่องเลยก็ได้ครับ
ประสิทธิภาพ Console PS4 , Xbox One เที่ยบได้กับคอมราคา 15000-17000
ถ้าเทียบกับ BF4 console gen ใหม่ก็เทียบภาพได้ประมาณ low-medium ครับ ซึ่งภาพมันก็สวยมากแล้ว
ซึ่งคอมราคา 15000-17000 ก็ทำได้ประมาณนี้แหล่ะครับ แถมพวกเฟรมเรทอาจจะไม่เสถียรเท่า console ซะอีก
BF4 console เฟรมเรทนิ่งมาก 60 fps อีกต่างหาก

ผมมองว่า console gen เนีย มันคุ้มในราคาของมันครับ จ่ายราคานี้ได้ประสิทธิที่ถือว่าเกินราคาอยู่ครับ
ถ้าเอามาเล่นเกมอย่างเดียว และไม่ได้เป็นพวก graphic whore หนักๆ
console ก็คุ้มมากๆครับ แล้วยังมีเกม exclusive เจ๋งๆอีกเยอะ

เกือบลืมครับ สิ่งที่ยังเป็นจุดเด่นของ console ตลอดไปคือ ความเรียบง่ายครับ
แค่เปิดเครื่อง ใส่แผ่น เล่นได้เลยไม่ต้องอะไรมากมาย
แล้วผมว่าระบบ social มันง่ายกว่าเยอะอะครับ เราเปิดเครื่องเราต่อเน็ต เราก็เห็นล่ะเพื่อนเรามีใครออนไลอยู่ และเล่นเกมอะไรอยู่มั้ง

อยากเล่นด้วยกันก็ invite ก็ chat คุยกันได้เลย
PC นิจะเล่นเกมเดียวกัน ต้องนัดกัน ต้องออน skype TS คุยกัน นัดกันก่อน ผมรู้สึกว่าเล่น console มันใกล้ชิดกันมากกว่าครับ
เล่น pc มันจะรู้สึกว่ามันเหงากว่า

Edited by KunJOBz, 05 February 2014 - 08:11 PM.

#26 Showbiz

แมวน้ำงื้ดๆ Muse - Love is our resistant

Posted 23 February 2014 - 10:03 AM

Dark soul เล่นใน PS3 ลงไปดันเจี้ยนใต้ดิน กระตุก เฟรมตกกระจาย

พอมาเล่นในคอม อาการที่ว่าไม่มีเลย....