`

Jump to content

PS4 + PS Vita Remote Play โหลๆ ทดสอบๆ

24 replies to this topic

#21 kiou911

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 January 2014 - 10:35 AM

อัพเดตการ Remote Play ของ Assassin Creed 4 ครับ

ลองทดสอบเล่นการเล่น AC4 Remote Play ภาพที่ได้จากจอ Vita ถือว่าสวยงามมาก ภาพสว่าง สีสันสดใส ได้ความละเอียดระดับ PS4 มาเต็มๆ เลย เทียบกับจอ LCD 32" นิ้วของผมแล้ว OLED บน Vita ถือว่าทำได้ดีกว่าครับถ้าเทียบเฉพาะ AC4 (คาดว่าเกมส์อื่นก็คงดีกว่าในเรื่องความสวยงามของภาพเนื่องจากเป็นจอ OLED) ไม่แลค ไม่มีกระตุก ไม่มีโมเสก(ขึ้นอยู่กับสัญญาณไวไฟด้วยนะครับ) มีเรื่องภาพดรอปลงบ้างนิดดดดเดียวตอนเวลาเราวิ่งหรือหมุนมุมกล้องไวๆ ผมเข้าใจว่าเนื่องจากเป็น real time sync อาจจะทำให้สัญญาณภาพดรอปไปบ้างก็น่าจะเป็นเรื่องปกติครับ

ส่วนการบังคับ AC4 จาก Vita ก็ถือว่าทำได้ดีมากครับ จะมีการปรับ layout ของปุ่มให้เหมาะสมกับ Vita โดยอัตโนมัติเลยเช่น ปุ่ม R2 ใช้สำหรับวิ่งบน DS4 พอเป็น Vita ก็จะปรับมาให้ใช้ปุ่ม R แทน ซึ่งถือว่าทำได้ดีเกินความคาดหวังของผม(นึกว่าจะต้องมานั่งปรับเอง) และอ่านผ่านๆ เจอมาว่ามันมี layout template ให้เลือกได้เลยสำหรับ Vita Remote Play แต่ผมยังหาไม่เจอเหมือนครับ เดี๋ยวจะลองดูอีกที

สำหรับ AC4 เรื่อง Remote Play ทำมาได้ 9/10 สำหรับผมครับ

#22 gt41

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 09 January 2014 - 06:04 AM

เมื่อคืนลองต่อกับ psv ดูเหมือนกัน พอดีแบตจอยหมด เลยเอา psv มาเป็นจอยแทน ผมว่าเกมที่มี รายละเอียดเยอะๆรู้สึกว่าจอมันเล็กเกินไป ถือว่าใช้ได้ในระดับหนึ่ง

#23 NASTAZIO7

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 09 January 2014 - 10:18 AM

รีวิวซะอยากได้แผ่น ac4 มาเล่นบ้างแล้วสิครับ อุตส่าห์อดใจไม่ซื้อแผ่น pc :laugh3:
killzone นี่ทั้ง input lag ของเกม + latency ของสัญญาณ.. เหนื่อยเลยครับเวลารีโมทมาเล่น :confuse:

#24 kiou911

Posted 09 January 2014 - 11:15 AM

View Postgt41, on 09 January 2014 - 06:04 AM, said:

เมื่อคืนลองต่อกับ psv ดูเหมือนกัน พอดีแบตจอยหมด เลยเอา psv มาเป็นจอยแทน ผมว่าเกมที่มี รายละเอียดเยอะๆรู้สึกว่าจอมันเล็กเกินไป ถือว่าใช้ได้ในระดับหนึ่ง

เห็นด้วยครับว่าจอเล็กและโทนสีดำรายละเอียดจะมองค่อนข้างยากนิดหน่อย แต่ในกรณีโดนยึดทีวีแล้ว... จอเล็กก็ดีกว่าไม่มีจอให้เล่นเลยครับ :r38:

#25 kiou911

Posted 09 January 2014 - 11:22 AM

View PostNASTAZIO7, on 09 January 2014 - 10:18 AM, said:

รีวิวซะอยากได้แผ่น ac4 มาเล่นบ้างแล้วสิครับ อุตส่าห์อดใจไม่ซื้อแผ่น pc :laugh3:
killzone นี่ทั้ง input lag ของเกม + latency ของสัญญาณ.. เหนื่อยเลยครับเวลารีโมทมาเล่น :confuse:

ลองหาแผ่นมือสองมาลองดูก็ไม่เสียหายนะครับ เห็นมีเพื่อนๆ ในบอร์ดเริ่มมาปล่อยกันบ้างแล้ว :eiei:

เมื่อคืนลองเล่น AC4 ดูอีกหน่อยก็ลื่นไหลดีนะครับ ลอง Don't Strave ไปอีกนิดก็ถือว่าโอเคดีครับ ไม่มีติดขัดอะไร

ส่วน online พวก first person shooting ผมว่าน่าจะเหนื่อยจริงๆ ครับ ไหนจะ lag ไหนจะ latency ไหนจะเรื่องการบังคับ :r38: