`

Jump to content

เกมน่าเล่น Android ประจำธันวาคม 2556 - DEC 2013

8 replies to this topic

#1 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 24 December 2013 - 02:23 PM

มา update เกมน่าเล่นประจำเดือนนี้นะครับ ต้อนรับมหกรรม Sales กระจายทั้ง Play Storeครับ ออกตัวก่อนว่าเป็นความชอบส่วนบุคคลนะครับ บางเกมก็อาจเป็นเกมที่ออกมาก่อนเดือนนี้นะครับ ขอบคุณครับ

1. Colossatron มังกรเหล็กทะลายโลก
เกม action แนว puzzle ที่ให้เรานำเอาชิ้นส่วนมังกรหลากสีมาประกบกันเพื่อเพิ่มพลังให้กับมังกรเราในการโจมตีทำลายเป้าหมาย เกมมีการควบรวมการผสมสีของชิ้นส่วนเพื่อ upgrade ให้กับชิ้นส่วนเป็น part สีอื่นได้ด้วย รูปแบบเกมยังมีการเก็บของสะสมเพื่อ update ให้เกราะ กับชิ้นส่วนปืนของมังกรเราเปลี่ยนแปลงไปได้อีกด้วยครับ เกมสนุกครับ เล่นเพลินๆจริงๆ

2 Lesabel
Action RPG แนว Diablo ที่มีภาพ Graphic สวยงามแบบ HD ครับ รูปแบบการเล่นก็คล้ายๆกับเกมแนว Diablo ครับ ณ. วันนี้ (24/12) เกมนี้กำลังลดราคากว่า 80% คุ้มค่าเลยครับ

Posted Image Posted Image

#2 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 24 December 2013 - 02:31 PM

3. Galaxy Legend ตะลุยอวกาศฝ่าจักรวาล
เกมวางแผนการรบแบบ Free ที่มีความลุ่มลึก ในทุกระบบ สร้างกองเรือรบที่ทรงพลัง พร้อม upgrade เรือรบเราให้แข็งแกร่งขึ้น เขายึดเมือง ทำภารกิจประจำวัน เล่นได้ง่ายๆแบบๆไม่ต้องจ่ายตังซื้อของครับ เกมมีระบบการจัดอันดับผู้เล่น การเข้ายึดดาว ขุดเหมือง ตีเพชร แต่งยาน Recruite นักรบใหม่ การแข่งขันกันในระบบ Arena ระบบ clan หรือ Alliance ในเกม มีครบหมดครับ เล่นได้เพลินจริงๆครับ เกมนี้ ระวังติดครับ คำเตือนนี้เกิดจากประสบการณ์ส่วนตัวจริงๆ

#3 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 24 December 2013 - 02:37 PM

4. Doodle God HD พระเจ้าจำเป็น
เกมแนวคิดแปลก สร้างทุกสิ่งด้วยการผสมของให้เกิดสิ่งใหม่ๆ เกม puzzle แบบแปลกที่ใช้สิ่งของต่างๆมาผสมกันเพื่อเกิดสิ่งของใหม่ๆ แนวคิดแปลกๆนี้ก็ทำให้ขาผสมของตีของเกิดอาการอยากพิสูจน์ทราบกัน ว่าอะไรรวมอะไรได้อะไร เกมนี้เล่นเพลินๆ รูปแบบของเกมมีทั้งการเล่นแบบควบคุมธาตุ ผสมไปเรื่อย และแบบ mission ที่มีการกำหนดว่าต้องการอะไร อาจไม่เปิดกว้างสำหรับทุกคนแต่ก็แปลกดีครับ

#4 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 24 December 2013 - 02:42 PM

5. Reaper เทพดาบมาแล้วครับ

เกม Action มันๆ ที่รองรับการควบคุมด้วยจอย Moga ทำให้เล่นกันได้อย่างเพลิดเพลินมากขึ้น ถึงแม้เกมนี้จะขึ้นฟรี แต่จริงๆก็โดนบังคับให้เล่นได้จำกัด ต้องไปเสียตังซื้อเพิ่มเพื่อปลดล็อคของ level และฉากครับ เกมนี้เล่นด้วย Moga สนุกมากๆครับ ใครมีผมแนะนำครับ เพลินจริงๆ

#5 Enriqueza

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy
  • Interests:None

Posted 24 December 2013 - 04:18 PM

ขอบคุณมากคร้าบบ แต่ละเกมส์น่าเล่นจริงๆ

อยากให้ DQ8 Eng มาลงฝั่งหุ่นเขียวบ้างจัง

#6 loof

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 December 2013 - 09:49 PM

Lesabel

น่าเล่นมากเเต่ผมเป็นเเค่ หทฟพะย้นืำ เข้าเล่นเเบบนี้โดนดูดเเบตหมดเเน่

#7 boest

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 01 January 2014 - 06:58 PM

Galaxy legend แจ่มมากเลยครับ เพิ่งเจอเกมสนุกๆ แบบนี้ ครั้งแรกเลย ขอบคุณครับ

#8 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 03 January 2014 - 10:05 AM

View Postboest, on 01 January 2014 - 06:58 PM, said:

Galaxy legend แจ่มมากเลยครับ เพิ่งเจอเกมสนุกๆ แบบนี้ ครั้งแรกเลย ขอบคุณครับ

มันสนุกมากจริงๆครับ ผมติดงอมแงมเลย ได้เรือซานต้าจนได้ครับ ดีใจจัง มันรีเซททุก 7 โมงเช้า เพลินเลยครับ

#9 Enriqueza

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy
  • Interests:None

Posted 20 January 2014 - 12:37 PM

View Postfor2s, on 03 January 2014 - 10:05 AM, said:

มันสนุกมากจริงๆครับ ผมติดงอมแงมเลย ได้เรือซานต้าจนได้ครับ ดีใจจัง มันรีเซททุก 7 โมงเช้า เพลินเลยครับ

ตอนนี้ติดเกมส์นี้เหมือนกันครับ มีแคลนคนไทยบ้างมั้ยครับ