`

Jump to content

สอบถามมีnikon1 J1อยู่แล้วถ้าจะซื้อsonyQXมาใช้แทนจะดีมั้ยครับ

4 replies to this topic

#1 sk8er boi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 23 December 2013 - 01:17 PM

ตอนนี้ใจอยากได้แค่QX10เพราะเล็กพกพาง่าย แต่อีกใจก้อยากจัดQX100จะได้ใช้ยาวๆ

#2 lunartear

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 December 2013 - 05:16 PM

แหะๆ ความเห็นผม คือ ใช้ J1 ครับ เพราะถ้าไม่ต่อกับมือถือไม่รู้จะมองภาพยังไง แต่อาจจะมีเสน่ห์ไปอีกแบบครับ กดเลยแบบ Snap shot
ไปลองๆจับดูมันพลาสติกไปหน่อยอ่ะครับ

#3 esslife

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 24 December 2013 - 10:34 AM

มันไม่ได้เล็กเลยนะครับ โคดจะเกะกะ ขนาดเท่ากระป๋องโ้ค้ก พกก้อลำบาก พกกล้องคอมแพคแบนๆใส่กระเป๋ากางเกงยังจะง่ายกว่า

#4 tappoko

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 December 2013 - 10:47 AM

ถ้าชอบความทันสมัย ถ่ายรูปในมุมใหม่ๆ ก็โอเคนะครับ สำหรับ QX100

#5 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 28 December 2013 - 03:06 AM

ผมชอบนะ เป็นกล้องที่เหมาะกับการแอบถ่ายมากๆครับ คุมได้ในระยะเกือบ 5 เมตร อิิอิ..
แต่ข้อเสียคือกินแบตโทรศัพท์โคตรๆ
เลนส์จัดได้ว่าดี ไล่โทนเนียนดีครับ