`

Jump to content

ใครพอทราบวิธีลบ app ในไอโฟนแบบถอนรากถอนโคนบ้างครับ

6 replies to this topic

#1 de Song

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 10 December 2013 - 09:33 AM

คือผมจะลบ App เกมส์ใน ไอโฟนแล้วลงใหม่ครับผม แต่ข้อมูลเก่ามันค้างไว้อยู่ พอลบแล้วลงใหม่ ข้อมูลเก่ามันก็ไม่หาย คืออยากลบแล้วข้อมูลเก่ามันหายไปด้วยครับ

ผม อยากเล่นใหม่ แต่เสรือกข้อมูลเก่ายังอยู่ เซงมาก TT

#2 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 10 December 2013 - 10:00 AM

ความจริงกดลบตรง icon ของ app มันควรจะหายไปหมดแล้วนะครับ
ไม่ทราบว่ามันคือเกมอะไรครับ ผมว่ามันเก็บ save ไว้ที่ cloud มากกว่า
ถ้าเป็นแบบนี้คงต้องไปลบใน option ของเกม น่าจะมีให้ลบนะครับ

#3 de Song

Posted 10 December 2013 - 10:18 AM

ใน option ของเกมส์ไม่มีให้ลบอะครับผม ชื่อเกมส์ Advanture town ครับ

#4 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 10 December 2013 - 10:56 AM

ออ เกมนี้ผมเคยเล่นอยู่ ผมลองเข้าไปดูใน cloud แล้วมันไม่ได้เก็บเซฟไว้ที่นั่น แสดงว่ามันเก็บไว้ที่ server ของเกมเอง
ถ้าเป็นแบบนี้ผมไม่แน่ใจว่า มันจะต้องเปลี่ยน account game center เล่นรึป่าวนะครับ ถึงจะเล่นใหม่ได้ เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบดีกว่า อยากรู้เหมือนกัน

#5 ake_neo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 10 December 2013 - 02:12 PM

พวกเกมส์ฟรีขายไอเทม ต้องต่อเนทเล่นนี่ save อยู่ที่ server ของเกมส์ครับ ถ้าเกมส์ไหนไม่มีให้สมัครแอคเคาท์ก็แปลว่า
มันจะใช้หมายเลขเครื่องเราเป็น ID ถ้าไม่มีให้ลบก็ทำใจล่ะครับ

#6 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

• Royal Executive Members

Posted 11 December 2013 - 01:45 AM

ลบเกมใน Game Center ครับ

#7 de Song

Posted 15 December 2013 - 11:20 AM

ขอบคุณมากครับผม ตอนนี้ทำได้ละ โหลดเซฟเกมส์มาใหม่แม่งเลย 5555