`

Jump to content

มีใครสอย ps vita tv แล้วมารีวิวหน่อยครับ

12 replies to this topic

#1 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 16 November 2013 - 07:41 PM

ว่าเป็นไง เห็นออกมาแต่ z2 และใช้ได้แต่ Id japan เลยอยากรู้ว่า ภาพ เกมออกมาเป็นไง สวยขึ้นไหมจากที่เล่นในวีต้า เต็มจอหรือเปล่า เวลาขึ้นจอ 16:9 และการใช้ระบบทัช ต้องใช้อนาล็อกแทนช่ายไหมครับกับจอย ps3 ในเกมนั้น อีกอย่างคำสั่้ง เมนู ของเครื่องเปลี่ยนเป็น อิงค์ ได้ไหม และหน้าจอ psn เหมือนวีต้าไหมหรือแตกต่าง และ ใช้ลูกเล่นอะไรได้บ้าง และแมม 8g ที่ มีมาให้ไว้เซฟอะไรบ้่างครับ นอกจาก เซฟเกม โหลดเดโม่ สุดท้ายใครมีจอย ps4 ด้วยอยากรู้ว่าใช้ได้ไหมกับตัวนี้ และระบบทัชใช้บนจอยได้เลยไหมครับ

#2 ETF

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 16 November 2013 - 09:03 PM

อยากรู้เหมือนกันครับ :r05:

#3 one22

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 November 2013 - 11:51 PM

มารอฟังด้วยคน

#4 Ronin

Posted 17 November 2013 - 06:39 AM

เข้ามาช่วยตอบครับ
1.เล่นเกมภาพเต็มจอครับ ส่วนภาพสวยไม่สวยอยู่ที่เกมครับ ไม่ถึงกับแตก แต่ภาพไม่คมออกฟุ้งๆหน่อย
2.เปลี่ยนภาษาเป็นengได้ครับในเมนูเหมือนvita
3.เมมก็ไว้เก็บเซฟกับแอปที่โหลดมา ในเตรื่องรู้สึกว่าจะมีเมมในตัว1gครับ

#5 X-Sy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 17 November 2013 - 12:18 PM

เพิ่งขาย vita แล้วก็สั่ง vita tv ต่อเลยคงได้ราว ๆ วันอังคาร-พุธ ส่วนตัวเห็นว่าเล่นไม่ได้ทุกเกมส์นะครับ และ joy PS4 คงรอ update ยังไงได้ของมาจะมา review ให้ครับ

#6 tsigalko

Posted 17 November 2013 - 04:22 PM

ผมอ่านรีวิวเห็นบอกเข้า psn ได้เฉพาะของ Jp นะคับ ตามโซนเครื่อง psvita tv เพราะงั้นใครมี psn us ใช้ไม่ได่นะ แต่ของโซน เอเชียไม่รู้ว่าได้มั้ย

เหมืนกะว่าล๊อคโซนของ psn id แต่ไม่ล็อคโซนแผ่นเกมคับ

#7 yapramard

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:Movie Game

Posted 17 November 2013 - 04:35 PM

ประมาณนี้ครับ
http://www.youtube.c...d&v=w4hYS51Hjk8

ท่าน X-Sy โดนมาเท่าไหร่ครับ

Edited by yapramard, 17 November 2013 - 04:35 PM.

#8 Ronin

Posted 17 November 2013 - 08:06 PM

ผมทำรีวิวคร่าวๆไว้ครับ ตามไปดู
http://www.3dsthaila...=48232#lastpost

#9 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 17 November 2013 - 11:21 PM

ผมใช้เวลาหลายชั่วโมงในการที่จะฉีกเสื้อเกมเซนรัน แล้วเข้าใจว่ายังไงก็ไม่ได้
เพราะ ปรกติเวลาฉีกเสื้อต้อง "กดR ค้าง" แล้วก็ เอาสองนิ้วจิ้ม-ลากทัชสกรีน ออกซ้ายขวา
แต่ Via TV เวลาเปิดอนาลอคแทนทัชสกรีน มันจะกดปุ่มใช้งานตามปรกติไม่ได้
นั่นก็คือ ผม "กด R ค้าง"ไม่ได้

การใช้งานเกมที่ทัชสกรีนบ่อยมันไม่ไดจริงๆ
อย่างเซนรัน เวลาจะล็อคเ้าศัตรู ต้องจิ้มทัชสกรีนที่ศัตรูเลย
แต่เวลาใช้Vita TVทัชสกรีน กว่าจะเปิดเคเซอร์มือขึ้นมา แล้วลากไปที่ศัตรูแล้วกดวงกลม เราจะขยับไรไม่ได้ด้ย โดนไปหายตีนกว่าจะล็อคได้
กันดั้มเบรคเกอร์ จะปิดล็อคเป้า ต้องจิ้มทัชสกรีนที่มุมล่างขวา นี่ก็เหมือนกัน กว่าผมจะเลื่อนเคอร์เซอร์มือไปจิ้มได้ โดนคอมยิงตายห่าไปแล้วครับ

แถมอีกอย่งคือ ก่อนนี้ผมมี PSP กับVITA ที่เลนแท้ เป็นไอดีญี่ปุ่นไว้เล่นแท้ทั้งสองเครื่อง
ผมก็เลยเปิดแอคทิเวท วีต้าทีวีไม่ได้
เพราะ SONYเค้าให้ไอดีนึง แอคทิเวทเครื่องพกพาได้แค่2เครื่อง
ซึ่งตอนนี้ผมมี3 คือมีVita TVมาเพิ่มอีก
ผมก็คงต้องดีแอคทิเวทPSPไป
เจริญ

Edited by kumagift, 20 November 2013 - 01:49 PM.

#10 luckyang

Posted 17 November 2013 - 11:27 PM

View Postkumagift, on 17 November 2013 - 11:21 PM, said:

ผมใช้เวลาหลายชั่วโมงในการที่จะฉีกเสื้อเกมเซนรัน แล้วเข้าใจว่ายังไงก็ไม่ได้
เพราะ ปรกติเวลาฉีกเสื้อต้อง "กดR ค้าง" แล้วก็ เอาสองนิ้วจิ้ม-ลากทัชสกรีน ออกซ้ายขวา
แต่ Via TV เวลาเปิดอนาลอคแทนทัชสกรีน มันจะกดปุ่มใช้งานตามปรกติไม่ได้
นั่นก็รือ ผม "กด R ค้าง"ไม่ได้

การใช้งานเกมที่ทัชสกรีนบ่อยมันไม่ไดจริงๆ
อย่างเซนรัน เวลาจะล็อคเ้าศัตรู ต้องจิ้มทัชสกรีนที่ศัตรูเลย
แต่เวลาใช้Vita TVทัชสกรีน กว่าจะเปิดเคเซอร์มือขึ้นมา แล้วลากไปที่ศัตรูแล้วกดวงกลม เราจะขยับไรไม่ได้ด้ย โดนไปหายตีนกว่าจะล็อคได้
กันดั้มเบรคเกอร์ จะปิดล็อคเป้า ต้องจิ้มทัชสกรีนที่มุมล่างขวา นี่ก็เหมือนกัน กว่าผมจะเลื่อนเคอร์เซอร์มือไปจิ้มได้ โดนคอมยิงตายห่าไปแล้วครับ

เกมที่ทัชเก่าจะเล่นไม่ได้นะ เช่น พวกเกมดีเจ มันต้องลองรับกับเกมใหม่ๆ ที่มีไอค่อน ด้านหลังกล่องว่าเล่นกับ วีต้าทีวีได้

เล่นกับทีวี ไม่เกิน 40 นิ้วนะไม่งั้น ภาพ แตกเบอลครับ เห็นมาแล้ว

#11 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 17 November 2013 - 11:31 PM

คือเกมที่ใช้ทัชเยอะกว่านี้ เช่นโฟโต้คาโน มุโซ ฯลฯ มันเปิดเล่นไม่ได้เลยครับ
แต่เกมที่ยอมให้เล่นได้ และมีขายบนสโตร์ของVita TV เลย ก็เล่นไม่สมูรณ์หลายเกม
วันนีตอนซื้อเครื่อง ผมก็เอาเกมไปทั้งบ้านไปลองที่ร้านทีละเกม

#12 luckyang

Posted 17 November 2013 - 11:43 PM

View Postkumagift, on 17 November 2013 - 11:31 PM, said:

คือเกมที่ใช้ทัชเยอะกว่านี้ เช่นโฟโต้คาโน มุโซ ฯลฯ มันเปิดเล่นไม่ได้เลยครับ
แต่เกมที่ยอมให้เล่นได้ และมีขายบนสโตร์ของVita TV เลย ก็เล่นไม่สมูรณ์หลายเกม
วันนีตอนซื้อเครื่อง ผมก็เอาเกมไปทั้งบ้านไปลองที่ร้านทีละเกม

ช่ายเลยครับ ต้องเกมใหม่ๆที่ออกหลังจากนี้ว่าต้องลองรับเท่านั้น เช่น Godeater 2

Edited by luckyang, 18 November 2013 - 12:20 AM.

#13 TOPBOO

Posted 25 December 2013 - 07:14 AM

มันเล่นเกมส์ vita ยาก ผมเลยเอาไปทำเป็นเล่น ก็อปปี้ PSP กับ emu แทนละ