`

Jump to content

COD Ghosts เข้า Find Game แล้วไม่มีให้เลือกเล่นเลยครับ

2 replies to this topic

#1 KennyHass

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 10 November 2013 - 11:59 PM

พอดีเพิ่งซื้อภาค Ghosts จาก Steam มาครับ

ในโหมด Multiplayer ผมเข้าไปที่ Find Game แล้ว มันบอกให้ผมเลือก Squad ก่อน แต่ผมเข้าไปกดแล้วมันไม่ให้ผมสร้างเลย มันบอกว่าผมมี Squad Point ของผมไม่พอ

(จะมีได้ไง ก็ในเมื่อผมเพิ่งเข้ามาเล่นเป็นครั้งแรก)

พอผมย้อนกลับไปเลือก Create Squad ก็เหมือนเดิมครับ มันกลับมาที่หน้าเดิมแบบนี้ และก็ไม่เห็นมีให้ผมกดสร้างอะไรเลย

มันต้องเข้ายังไงก่อนเหรอครับ ตั้งแต่เริ่มเกมมาแล้ว ผมสมัครไอดี Call of duty แล้ว เชื่อมต่อเรียบร้อยแล้ว

#2 KennyHass

Posted 13 November 2013 - 01:48 AM

อันนี้คือปัญหาที่เกิดขึ้นกับผมในตอนนี้ครับ https://www.facebook...755131271167473

#3 KennyHass

Posted 13 November 2013 - 03:28 PM

อ่า...ตกลงได้คุยกับฝ่าย Support โดยตรงแล้ว เขาบอกว่าทางแก้คือต้องไป Join เกมกับเพื่อน ถึงจะได้แต้มมาสร้างตัวทหาร ตอนนี้เล่นได้ตามปกติแล้วครับ

(รู้สึกเหมือนพูดเองเออเองยังไงไม่รู้ O<-<)