`

Jump to content

หากต้นฤดูกาล แมนฯ ยู ได้ มูรินโญ่ ไปคุมทีม แทนเดวิดมอย คุณคิดว่ามันจะแตกต่างจากนี้ไหมครับ

16 replies to this topic

#1 Thosapol_TH

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2013 - 10:09 AM

ตามนั้นเลยครับ ผมแฟนเชลซีนะครับ แต่ก็อยากให้เฮียมูไปคุมผีเหมือนกัน

จะได้สานต่อความยิ่งใหญ่ของเซอร์ดู เพราะบางครั้งก็แอบ หมั่นไส้เสี่ยหมีเหมือนกัน

แต่พอกลับมาเชลซีนี่ผมก็ดีใจมากเหมือนกัน เห็นห้องมันเงียบเหงาเหลือเกิน เลยตั้งคำถามซักหน่อย ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ปล. ขอบคุณคุณนัทนะครับ สำหรับตารางการแข่งขัน กับผลบอล ผมดูเกือบทุกวันเลยครับ

#2 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 26 October 2013 - 10:31 AM

ต่างครับ

ทั้ง ๆ ที่ทีมผีก็เดิม ๆ ไหงคนมาคุมใหม่ ผลงาน แย่มากกกกกกกกก

#3 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 26 October 2013 - 01:44 PM

ผมมองว่าใครคุมต่อจากเซอร์ เทพแค่ไหนก้อเจ๊งทุกคนครับ
ลองดูตอนชไมเคิลเลิกใหม่ กว่าจะหาใครมาแทนได้ ใช้เวลากี่ปี เปลี่ยนกี่คน

#4 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 26 October 2013 - 01:54 PM

โค้ชเตี้ยก้บอกมอยส์ชั้นยังไม่ถึงที่จะมาคุมแมนยูถ้าถึงตอนนี้
แต่ผมมองว่ามันมีปัญหาที่นักเตะด้วย แมนยูทำประตูจากจังหวะ openplay ไม่ได้มา 5-6 นัดติดได้ก้ได้จากลูกโทษไอ้หมูปั่นฟรีคิก ทำประตูจาก จังหวะ openplayไม่ได้เพราะอะไรผมมองในฐานะคนดู ผมเห้นริมเส้นก้ไม่มีประสิทธิภาพเลยปีกธรรมชาติของแมนยูแต่ละคนเปิดล้นเปิดหายศลิปินกันทั้งนั้น ยิ่งวาเลนเซียเก้บบอลกับตัวนานดื้อลากไปไปเรื่อยสุดท้ายแป็ก นานี่,ยัง เปิดล้นเปิดหายขนาดลูดนิ่งยังเปิดหาย แต่ละคนเปิดยัดไม่มองเพื่อนเลยสักแต่ว่าเปิดไอ้คนเปิดแม่นกลายเป้นรูนีย์ rvp แหม๋แล้วจะให้ 2 คนนี้ทำทุกอย่างเลยรึไง เห็นโยนข้ามหัว rvp ไปมาจะให้เล่นยังไง ให้แต่ลูกยากๆ เออแล้วบนพื้นตรงกลางยิงไกลอะไรก้ไม่เล่นเอะอะถ่างออกข้างแบบไม่มีลุ้นตลอด เหมือนมอยส์มาคิดได้เอา 2 เกมส์หลังว่า ไอ้ริมเส้นโยนข้ามหัว rvp นี่หาประตูไม่เจอเลย เลยมาเล่นบนพื้นตรงกลางมากขึ้น ส่วนกองกลางคาริค 33 แล้ว เดี๋ยวเปิดตลาดจะซื้อใครมาเสริมจะลงตรงไหนในเมื่อใช้คาริคยืนปักหลักเคาะบอลอยู่คนแล้ว มอสย์บอกคากาวะไม่เหมาะเล่นริมเส้นตั้งแต่นัดที่โดนเปลี่ยนออกแล้วให้จานูซาสลง แต่ในเกมส์กับเรียลโซซิแด็ดดันเอาไปเล่นริมเส้นเหมือนเดิม คากาวะต้องไปช่วยเกมส์รับด้วยแต่ด้วยรูปร่างความแข็งแกร่งอะไรไม่มีโดนรุมแย่งตลอด ทำได้อย่างมากก้ช่วยแบ็กชลอเกมส์ฝ่ายตรงข้าม เออครึ่งหลังให้เล่นตรงกลางปั้นเกมส์แบบนี้มันค่อยเข้าท่าหน่อย ซื้อคากาวะมาเป้นปีแล้วทั้งมอยส์ทั้งป๋ายังใช้ไม่เป็นเลย เจเกล็น ค็อปก้บ่น ระดับคากาวะไปอยุ่แมนยูดันเป้นแค่สำรองไม่มีบทบาทยืนเคาะบอลอยากเดียวไม่ได้ลุยไม่ได้ปั้นเกมส์อะไรทัง้นั้น ส่วนแดนนี่ เวลเบ็กนี่ไม่รุ้จะพูดยังไง มันเล่นอะไรของมันวิ่งไปล้มไป ทำเสียตลอดแต่ได้รับโอกาสลงตลอด

Edited by zineryl, 26 October 2013 - 01:57 PM.

#5 Adachi

พ่กเลาไม๊ส่นหร่อก

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2013 - 02:45 PM

ปัญหาคือกองหลัง ถ้าหลังปึ้ก กลางกับหน้า วางใจได้ เล่นเสีย วิ่งชะลอเบรคคู่ต่อสู้พอ หลังเก็บกินได้หมด

ยังไงก็ตะบี้ตะบันบุกได้ครับ แต่นี่เสียบอลปุ๊บแม่มแหกหูแหกตารีบวิ่งลงมาช่วยกันล่ะ เพราะกลัวหลุดเสียประตู มีเสียวตลอด

อย่าลืมนะครับว่าหลังยูไนเต็ดไว้ใจไม่ได้ซักตัวนะครับปีนี้ ดูกันไปครับปีนี้ ถ้าได้ไปเตะบอลแชมเปี้ยนลีกก็บุญล่ะ

#6 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 26 October 2013 - 04:10 PM

แกทิ้งงานใหญ่ไว้จริง ๆ นะเซอร์เนี่ย

#7 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

Posted 26 October 2013 - 05:08 PM

ผมว่า มอย นี่แก เพี้ยนๆๆ นิสๆ นะ อย่าเกม 9(เซา) ที่ผ่านมา ถอด นานี่ ส่ง กิ๊ก ต่อมา ถอด ฟู เอา เทพเวลลง แล้ว เปลียน กิ๊ก มากลางแทน เทพเวล(ช้ากันใหญ่) และ ถอด รุนี่ออก เอา สมอลิ่ง ลงมา เพื่อ 3คะแนน เห็นเปลี่ยนตัว ก็เพลียละ

ชิชาริโต คากะวะ ซาฮา ไม่เอาลง ?????????????????

ตอน เจอ แมนซิ นี่ อย่างเลววว เน้น เลย อย่างเลววววววววว เปลี่ยนตัวเดียว ทั้งๆที่ มีเหลือ อีก 2 ที่ คนมันป๋อดดด ยังไงก็ไม่รอด รุ้ว่าแพ้ ก็ยอมแพ้ ก็ที่จะพยายามสู้ ห่วยบรม เชียร์ แล้ว เพลียยย

คุมทีมใหญ่ แต่หัวใจ อยุ่ทีมกลางตาราง ยังไง ก็ได้แค่นี้แหละ ผมว่า

#8 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 26 October 2013 - 05:18 PM

สรุปเข้ามาบ่นแมนฯ ยูกันเสียงั้น แฮ่ ๆ

แต่ผมกลับมองว่าอันดับ 1 - 4 ยังไงก็ไม่น่าพลาดนะ

#9 jjibjoyce

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 October 2013 - 07:30 PM

View PostThosapol_TH, on 26 October 2013 - 05:18 PM, said:

สรุปเข้ามาบ่นแมนฯ ยูกันเสียงั้น แฮ่ ๆ

แต่ผมกลับมองว่าอันดับ 1 - 4 ยังไงก็ไม่น่าพลาดนะ

ถ้ายังฝืนจัดตัวขัดใจแฟนบอลเอาเทพเบคลง คากาวะเล่นปีก

ผมว่าอาจจะหล่น ท๊อป โฟร์ ได้นะครับ ใจจริงอยากให้ค๊อปมาคุม

ให้สิ้นเรื่องสิ้นราวกันไป เผลอ ๆ อาจได้ร๊อยส์ มาด้วย (เริ่มเพ้อ)

#10 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 26 October 2013 - 09:52 PM

พูดถึงติด 1 ใน 4 ไปเล่น UCL นี่ก้ยาก
เอาง่าย ปืน,เชลซี จองแล้ว 2 ที่เหลือ 3-4 ไปแย่งกันเองระหว่าง แมนยู แมนซิ สเปอร์ ลิเวอร์พูล

#11 golffer99

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 27 October 2013 - 01:41 PM

ผมว่าปีนี้หลุด top4 สปีดบอลแมนยูมันช้าครับตอนนี้หลักๆเพราะคาริคเล่นชัวแต่ช้าต้องหากลางใหม่แบบโอซิลอะครับไปเอาโมดริดมาแล้วให้ฟูเล่นตัวรับยานูซายซ้ายขวาลองให้โอกาสซาฮามากกว่านี้ หน้าตัวต่ำลองเอารุนี่ออกเหอะนะแล้วให้คากาวะเล่นจะดีกว่านี้นะผมว่า

#12 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 27 October 2013 - 02:01 PM

ก็คงต้องให้โอกาสกันไปครับ ไม่กี่นัดเอง ไหนตอนแรกบอก 2 ฤดูกาลไง

#13 one22

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 October 2013 - 09:47 PM

งานช้างครับไม่ว่าใครมาคุมต่อจากป๋า

#14 Maxi`_

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Freshy
  • Interests:360's , Photos & Sports

Posted 31 October 2013 - 07:11 PM

ดึง เว็บ กลับมาครับ อิอิ

#15 SDC

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 31 October 2013 - 10:30 PM

กล้าโม้เลยล่ะครับ ว่าถ้าเป็นน้ามูคุมทีม ป่านนี้แมนฯยูเป็นจ่าฝูงสบายๆแบบอาร์เซนอลเลยด้วยซ้ำ

#16 pariwat_77

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 November 2013 - 02:49 PM

แล้วถ้าเกิดปีนี้มอยส์ดันพาทีมได้แชมป์พรีเมียร์หรือ UCL ขึ้นมาจริงๆ จากเสียงวิจารณ์จะกลายเป็นอะไรละครับ โอกาสเกิดขึ้นยากแต่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้

มอยส์ มือถึงไหมอันนี้ผมก็ไม่รู้แต่ฤดูกาลยังอีกยาวไกลให้เค้าได้ลองผิดลองถูกบ้าง เวลาเท่านั้นจะเป็นตัวตัดสิน

สิ่งเดียวที่แฟนผีควรจะทำและจำเป็นต้องทำคือ "ใจเย็นๆ" และรอดูผลงานและการเปลี่ยนแปลงครับ ไม่ใช่พอทีมแพ้หรือเสมอก็เอาแต่โทษนั้นโทษนี้

ปล. ไม่ได้ว่าใครแต่พูดจากความรู้สึกจริงๆครับ ^^

#17 hbm

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 07 December 2013 - 11:03 PM

สนับสนุนมอยส์ต่อไปครับ ให้โอกาสทำทีมอีกสักพัก สัก 2-3 ฤดูกาลครับ แมนยูต้องมีอะไรเปลี่ยนแปลงแน่นอนครับ เชื่อใน ป๋าครับ