`

Jump to content

สอบถาม 2 ข้อครับ เอาคนที่เล่นจบแล้วครับ SPOIL!!!!!!

10 replies to this topic

#1 peachzza

นักเล่นเกมมือโปร

• Freshy
  • Interests:XBOX CONSOLE

Posted 26 October 2013 - 12:11 AM

1.โรงรถพอเราเล่นจบแล้วมีแค่โณงเดียวหรือครับ มีแบบจอดได้เยอะๆไหมครับ

2.ผมงงครับ ตอนจบเนื้อเรื่อง ผมงงว่าทำไม แฟรงคิน กับ ไมเคิล ถึงไล่ยิงกันครับไปทะเลาะอะไรกันมา เอาถึงตายเลย

#2 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2013 - 01:21 AM

1-โรงรถแต่ละคนที่ซื้อไว้จะจอดได้ที่ละ4คันครับ(ไม่รวมที่บ้าน)ถ้าเอาออกมาแล้วทิ้งไว้ หาย ก็ไปหาที่ยึดรถvehicle impoundได้
ถ้าเป็นรถถังนี่ต้องเอาไปจอดที่โรงเก็บเครื่องบินhangar(มีแต่ของเทรเวอร์กับไมเคิล ของแฟรงคลินไม่มี)

2-มันเป็นทางเลือกmissionสุดท้ายครับ
a.ฆ่าเทรเวอร์ (ถ้าเลือกอันนี้ หลังจบจะไม่มีภารกิจสุดท้ายของเทรเวอร์ให้เล่นนะ มันเป็นอะไรที่ต้องเล่นให้ได้)
b.ฆ่าไมเคิล
c.ร่วมกันเก็บอริเก่าให้หมด(เจ๋งสุดแล้วอ่ะ ฆ่าอริแทนเพื่อนหมดเลย)
ถ้าเลือกaหรือb หลังจบจะเหลือให้เล่นอยู่2คน อย่าเอาเป็นsaveหลัก
ให้เลือกc.แล้วค่อยกลับไปเล่นa.หรือb.ในreplay mission ดีกว่า
(ถ้าจะหาsaveก็หลังภารกิจthe big scoreก่อนเริ่มภารกิจสุดท้ายของแฟรงคลิน)

ปล.ถ้าเล่นaหรือbก่อนแล้วจบไป ความรู้สึกมันจะไม่ใช่เลยอ่ะ แรงจูงใจให้ทำก็ไม่มี สั้นก็สั้น
ร่วมเป็นร่วมตายกันมาตั้งนาน ไอ้เด็กนี่เสือกมาแอ๊บโง่บอกโดนบีบ รับไม่ไหวแล้ว
แต่มันเห็นธาตุแท้ในข้อaหรือbอย่างคือ
พอเราจะฆ่าเทรเวอร์ โทรหาไมเคิลให้ช่วย พี่รีบเลย ขวากหนามชีวิตfamilyman สุดท้ายพอเราไม่ยิง พี่ไมค์ซัดเอง สุดๆ
แต่พอเราจะฆ่าไมเคิล โทรหาเทรเวอร์ให้ช่วย ไม่ช่วยแถมเจอด่าบอกชีวิตกูเจอพวกหักหลังมาเยอะแล้ว อยากทำไรมึงก็ทำไป ...ได้ใจๆ

Edited by hayabusa, 26 October 2013 - 02:58 AM.

#3 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2013 - 01:40 AM

ผมเลือก c ฮ่ะมันต้องจบแบบนี้แหละ อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล ชั่วต้องล้างด้วยชั่วกว่า

#4 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 26 October 2013 - 08:57 PM

เลือกแบบ c ตอนไปฆ่อไอ้หล่อ FIB บนชิงช้าสววรค์ไม่สะใจเลยอะ. ตายง่ยไปหน่อย อยากให้หมอนี่อ้อนวอนขอชีวิตก่อนตาย. เพราะมันกวนบาทามากๆ เลวด้วย

#5 Guest_hayabusa_*

• Guests

Posted 26 October 2013 - 09:11 PM

จริงครับ ไอ้ตี๊ฟนี่ควรโดนประมาณที่เทรเวอร์ทรมาณแขกหรือไมเคิลทำกะลาซโล

#6 LEONHEART80

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 27 October 2013 - 11:54 AM

น่ามีข้อd ฆ่าให้หมดทั้งเทรเวอร์กับไมเคิล ข้อe ยิงกันเองตายกันหมด3คน :r14:

#7 Patrenko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 27 October 2013 - 04:45 PM

สตีฟนี้ดูเป็นมืออาชีพมากเลยนะดูจากด่านบุกสถานีใต้น้ำ ฉากฆ่าน่าจะออกเเบบมาให้สตีฟมันมีทางสู้หน่อย

#8 Guest_hiphoper_*

• Guests

Posted 29 October 2013 - 01:19 PM

ตอนฆ่าไอ่เอฟบีไอบนชิงช้าสวรรค์ล่อrpgเลยคับ
สะใจมาก555

#9 Guest_จบเกมแล้ว พอซื้อรถถังผ่าน_*

• Guests

Posted 24 November 2013 - 02:15 PM

หลังจบเกมแล้วผมซื้อรถถังผ่านเน็ต ผมต้องไปรับที่ใหนครับ มันบอกว่าได้ส่งมอบรถไห้ c&c c&c มันคืออะไรงงครับ และขอถามอีกว่า ทำไมถึงเข้าไปไนถานทัพอากาศในภูเขาไม่ได้ มันติด4ดาวมันมีวิธีทำภารกิจปลดล็อคยังใงรึป่าวครับ

#10 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 24 November 2013 - 09:51 PM

เขตฐานทัพมันห้ามเข้าครับ ยังไงก็เข้าไม่ได้
เหมือนของจริงอะครับคนธรรมดาดุ่มๆเข้าไปก็โดนยิงเท่านั้นเอง

#11 Patrenko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 25 November 2013 - 01:19 PM

ในฐานทัพนี้แต่งบ้านพักทหารมาอย่างสวยฮ่าๆน่าจะมีทหารวิ่งเรียงเเถวรอบบ้านพักนะคงเท่น่าดู O_O