`

Jump to content

ขายรถได้ไหมครับ

3 replies to this topic

#1 Fat_Por

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 March 2007 - 09:38 PM

พึ่งเล่นเมื่อวานครับ ถามเป็นข้อๆดังนี้

1:explain สงสัยมันมีหัวข้อเทรด แต่ยังเปิดไม่ได้ อยากทราบว่าจะขายคืนให้คอมได้ไหม

2:eiei ถ้ามันมีแมสเสสขึ้นมาเปิดดูตรงไหนครับ

3.เปลี่ยนสีรถได้ไหมครับ

#2 Noelle

~ มหาเทพวินนิ่ง ~

• High Royal Executive Members
  • Interests:Game Consoles, Foreign Movies, Japanese Animations ^_^

Posted 20 March 2007 - 07:14 AM

1:explain สงสัยมันมีหัวข้อเทรด แต่ยังเปิดไม่ได้ อยากทราบว่าจะขายคืนให้คอมได้ไหม

เปิดได้คับ ว่าแต่จะขายรถตอนนี้นะมีรถกี่คันคับถ้ามีคันเดียวขายไม่ได้นะคับ

ส่วนเรื่องการขายรถทำได้สองอย่างคับคือ ขายตรงให้โชว์รูม ได้แค่ครึ่งราคา แต่ถ้าขายโดยการ

เทรดไว้ใน เอ็กบ็อกไรท์ต้องรอคนมาซื้ออย่างเดียวเลยคับ ซึ่งเราจะสามารถตั้งราคารถเองได้

คับ แต่ไม่แนะนำเพราะรอนานคับ

2:eiei ถ้ามันมีแมสเสสขึ้นมาเปิดดูตรงไหนครับ

ไปที่บ้าน แล้วเลือกที่ info แล้วอ่านที่ news คับ เค้าจะส่งข่าวมาให้อ่านเหมือน SMS คับ

3.เปลี่ยนสีรถได้ไหมครับ

เปลี่ยนสีได้ที่ paint shop คับ โดยที่ร้านเปลี่ยนสีรถนี้จะมีอยุ่สองแบบคับ

แบบแรกจะเปลี่ยนแบบสีที่เค้ากำหนดมาให้คือมีแค่ไม่กี่สีแต่ราคาถูกแค่พันกว่า

แต่แบบที่สองเราจะเลือกสีได้ตามใจชอบ (วิธีเลือกสีคล้าย กับการใช้โฟร์โต้ช็อบคับ)

ซึ่งจะทำให้ราคามันแพงขึ้นตามไปด้วย โดยเปลี่ยนสีทีละหมื่นกว่าๆๆ คับ

Edited by Noelle, 20 March 2007 - 07:18 AM.

#3 Fat_Por

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 March 2007 - 09:47 AM

ขอบคุณค๊าบ ว่าแต่เพ้นช๊อปมันอญู่พิกัดเท่าไหร่ครับ ยังหาไม่เจอเลยครับ

#4 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 21 March 2007 - 10:39 AM

อยู่ตรงทางเข้า crater อ่ะครับ บล็อค J10 แต่ต้องแข่งด่าน Around the crater ที่ใช้ G class แข่งน่ะครับ ให้ชนะก่อน ถึงจะเข้าได้