`

Jump to content

รถล้มอ่ะครับ

16 replies to this topic

#1 saw

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 19 March 2007 - 05:30 PM

เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้เป็นวันที่ผมต้องไปเรียนหนังสือ

และกว่าจะทำอะไรเสร็จผมก็เหลือเวลาอีกครึ่ง ช ม ต้องไปถึงที่เรียนให้ทัน

ผมขับมอไซต์จะไปจอดที่ห้างเพื่อจะขึ้นรถไฟฟ้าได้เร็วหน่อย

พอถึงทางเลี้ยวตรงห้างฟอร์จูน ถนนมันเปียกๆมีน้ำนองๆเท่านั้นแหละ รถมันไถลเลย (ไม่ได้ขับเร็วเลยนะ แค่ขับไม่ถึง 20) ใครที่เคยเห็นภาพเวลาขี่มอไซต์เลี้ยวโค้งแล้วรถไถลกับทางที่เปียกๆคงนึกออกครับ ขอบคุณพนักงานที่ห้างด้วยนะครับที่ช่วยตั้งรถผมขึ้นมา

จากนั้นผมลุกขึ้นก็รู้สึกไม่ได้เจ็บอะไรมากมีแผลถลอกๆตรงข้อศอกนิดหน่อยกับหัวเข่า เสื้อมันเลอะด้วย ก็เลยจะขับกลับบ้านเพื่อเปลี่ยนเสื้อเปลี่ยนกางเกง

พอจะถึงบ้านรถมันก็ไถลล้มแบบเดียวกับคราวแรกเลย ไม่รู้วันนี้ผมเป็นอะไรของผมเนี่ย หรือสุริยุปราคานี่เกี่ยวกับดาวพฤหัสวันเกิดผมเหรอครับ หรือดอกยางมันจะไปแล้ว หรือมันผิดที่ผมเอง คราวหลังเวลาถนนเปียกๆพอถึงทางเลี้ยวผมคงต้องหยุดรถแล้วค่อยๆไปเลยมั้ง

สุดท้ายก็ถึงบ้านเปลี่ยนเสื้อ ไม่ขับรถมันแล้ว เรียกมอไซต์รับจ้าง แล้วต่อรถไฟฟ้า วันนี้ก็สายไป 10 นาที

#2 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Royal Executive Members
  • Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 19 March 2007 - 05:44 PM

:ah สงสัยก่อนออกจากบ้านไม่ได้ก้าวเท้าขวาออกมาก่อนแน่ๆ
ยังไงๆ ก็ดูแลตัวเองด้วยนะครับ เค้าเป็นห่วงจ้า กลัวคุณ Nooknik
คุณ MiniGayZa คุณเป๊กโก๊ะ แก่เหงา (ขาดคู่ขาอ่ะนะ :555 )

คุณ saw ครับ
0918 - Tokimeki Memorial - Gays Side 1st Love (J)(Naravac)
ออกแล้วนะครับลองโหลดไปลองได้เลยครับ ของ DS น่ะ (ทั้งจิ้ม ทั้งคลำ ทั้งคลึง :555 )

Edited by JokeR360, 19 March 2007 - 05:48 PM.

#3 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

Posted 19 March 2007 - 06:22 PM

สงสัยจะขี่มอเตอร์ไซส์ปล่อยมือโชว์หนุ่ม ๆ แถวนั้นแน่เลย :555

ระวังหน่อยครับ อันตราย ด้วยความเป็นห่วง

#4 nooknik

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 19 March 2007 - 09:07 PM

เออ วันนี้ฝนตก ด้วยนิ
ระวังหน่อยก็ดีนะ ยังดีที่ไม่เป็นไรมาก

#5 Fat_Por

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 March 2007 - 09:51 PM

ยางมีส่วนนะครับ ดอกยางและลมยางด้วยครับ ถนนลื่นบางทีขนาดเก๋งยังแกว่งได้เลยครับ

โชคดีที่ไม่เป็นอะไรมากครับ :explain

#6 minime

MZ

Posted 19 March 2007 - 10:20 PM

โชคดีที่ไม่เป็นไรมากนะครับเนี่ย ลองตรวจดูดอกยางมันโล้นมั๊ยอะครับ อาจได้เวลาเปลี่ยนแล้ว

ช่วงนี้เป็นช่วงราหูอมเกย์ ไงจะออกจากบ้านระวังตัวหน่อยนะครับ ด้วยความหวังดีจากแมนๆคนนึง Posted Image

#7 OceaNiCa

Posted 19 March 2007 - 10:20 PM

ก็นั่นแหละคุณ saw

ผมเตือนหลายทีแล้ว เวลาขับรถอย่ามัวแต่มองหนุ่มๆ

แล้วเป็นไงล่ะ ไม่เชื่อกัน!!!

#8 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 20 March 2007 - 12:09 AM

ไงก็ระวังหน่อยนะครับ ดอกยางอาจจะลื่นจากน้ำมันหล่อลื่นที่กระฉอกออกมาก็เป็นได้ แหะๆ

#9 Funky Caz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 20 March 2007 - 12:10 AM

:sabai งั้นรบกวนคุณ Nooknik คุณ Mini คุณเป๊กโก๊ะ ช่วยเรียกขวัญ คุณ Saw กลับมาด้วยค่ะ โอ๋....โอ๋ ขวัญเอย ขวัญมา นะยาหยี :aha:[/size]

#10 LDS Drive

A Means to an End

• High Royal Executive Members

Posted 20 March 2007 - 12:36 AM

ผมว่าตั้งกระทู้บอกกันแบบนี้ไม่ค่อยได้กำลังใจเท่าไหร่เลยนะครับ มีแต่คนซ้ำเติม :555

#11 Vengar

Posted 20 March 2007 - 01:39 AM

งี้ก็เท่ากับว่าผมมาซ้ำเติม นะซิ ใช่ป่ะ :aha:

#12 WRX

เซียนเกม

Posted 20 March 2007 - 06:10 AM

โชคดีที่ไม่ได้เป็นอะไรมาก ยังไงๆก็ระวังๆหน่อยเด้อ ช่วงนี้เช้าๆฝนชอบตกอยู่ :wow

#13 S_Tip

Posted 20 March 2007 - 09:06 AM

ผมว่าวาสลีนหกลงพื้นถนนป่าวครับ เลยไถลเยย :mad เอ้ย ยังไงขับรถต้องระวังกันหน่อยนะครับ อากาศเอาแน่เอานอนไม่ได้จะช้าจะเร็วก็อย่าประมาทนะครับ :her

#14 LDS Drive

A Means to an End

Posted 20 March 2007 - 01:42 PM

View PostS_Tip, on Mar 20 2007, 09:06 AM, said:

ผมว่าวาสลีนหกลงพื้นถนนป่าวครับ เลยไถลเยย :mad เอ้ย ยังไงขับรถต้องระวังกันหน่อยนะครับ อากาศเอาแน่เอานอนไม่ได้จะช้าจะเร็วก็อย่าประมาทนะครับ :her

:555 เห็นบอกล้มหน้าบ้านด้วย สงสัยพี่แกคงจะพกไปโรงเรียนแล้วเก็บไม่ดีหกตั้งแต่ตรงนั้น

#15 minime

MZ

Posted 20 March 2007 - 02:41 PM

ผมได้ข่าววงในมาจากพี่คนนึงที่เชื่อถือได้ พี่เค๊าเล่าว่า

รถคุณ saw ไปล้มแถวหน้าโรงแรมม่านรูดแถวรัชดา เนื่องจากว่านัดคุณ Nooknik ไว้ตอนเที่ยงเลยต้องรีบไปให้ทันเวลา

แต่สวรรค์ล่ม รถดันมาล้มหน้าโรงแรม เจ็บตัวซะก่อนจะเจ็บตูด

อันนี้เรื่องจริงหรือปล่าวครับคุณ saw แต่แหล่งข่าวผมเชื่อถือได้มากๆเลยนะ Posted Image

#16 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

Posted 20 March 2007 - 03:35 PM

:555 สวรรค์ล่ม :cry2

#17 TechEnthu

aka @9JANG

Posted 20 March 2007 - 05:22 PM

นั่นๆ พี่เป๊าชอบใจใหญ่เรย ...

ระวังหน่อยครับ คราวหลังลองเอากะปุกวาสลีนใส่ถุง ZipLock ไป น่าจะปลอดภัยกว่านะ