`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

สงสัยครับ ถ้าเกมบนแอนดรอยด์ เขาไปคุยกันที่...

Joey4D's Photo Joey4D 09 Oct 2013

แบบว่ากระทู้ผมโดนย้ายครับ ผมคงตั้งกระทู้ผิดห้องครับ

ผมเลยสงสัยว่า เกมบนแอนดรอยด์เขาต้องไปตั้งห้องไหนครับ
คราวหน้าจะได้ไม่ทำพลาดอีกครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

for2s's Photo for2s 09 Oct 2013

ทางเรากำลังทำการ promote ตัว board Android ใหม่ครับ เลยทำการย้ายไปครับ แต่ก็จะทิ้ง link ไว้จากที่นี่ด้วยครับ

http://www.dvdgameon...p?showforum=133

ถ้าว่างๆยังไงไปแจมกันได้ครับ ขอบคุณครับ

Joey4D's Photo Joey4D 09 Oct 2013

ขอบคุณครับ

ที่ icon บนเวปไม่มีใช่ไหมครับ

ผมนั่งไล่หานานมาก ว่าอยู่ไหน ผมเลยตัดสินใจถามครับ

for2s's Photo for2s 09 Oct 2013

ยังไม่มีครับผม รอทำรวมกับตัวอืนครับ

tstex8pq's Photo tstex8pq 10 Oct 2013

อ้า กะว่ากำลังจะรุกรามไปตลาดหุ่นเขียวอยู่ แต่อยากรู้ว่ามันแชร์แอปได้เหมือนกันแล้ว จะว่าไปหุ่นเขียนมันเหมือนเจลมาให้แล้วพวกแอปมันจะยังขายได้อยู่มากไหมอะครับ

for2s's Photo for2s 10 Oct 2013

แอบบนหุ่นเขียวมีอบบฟรีเยอะครับ เป็นแบบมี ad ครับ แต่แอปดีๆก็มีขายเยอะครับ ผมดูว่าขายดีพอตัวครับเพราะคนใช้แอนดรอย์เยอะเหมือนกันครับ

tstex8pq's Photo tstex8pq 10 Oct 2013

ผมก็สนใจตรงหุ่นเขียวมันมีคนใช้เยอะจริงๆนี้แหละครับ แต่ผมจำได้ว่ามันจะจดจำ Device เราด้วย กับ google acc ด้วยนี้สิครับ

กำลังหาแนวทางทำตลาดด้านนี้อยู่เห็นส่วนมากจะจัดการกันเองทั้งนั้น ไม่ค่อยเห็นร้านแอปหรือขายแอปบนนี้สะเท่าไหร่เลยอะ

for2s's Photo for2s 10 Oct 2013

ผมซื้อ app และย้ายมาหลายเครื่องแล้วครับ ปัญหาที่พบก็คงเป็นในส่วน Compatability ครับ เพราะมีผู้ผลิตหลายเจ้ามากสำหรับ android machine เกมบางเกมก็อาจมีรวนครับ เกมของ Android มีโหลดแบบเถื่อนเยอะด้วยครับ แต่ก็จะไม่ได้รับการ update ครับ