`

Jump to content

Free Game : Gravity - Don't let Go เกมใหม่ตามกระแส แบบฟรีๆ

1 reply to this topic

#1 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 08 October 2013 - 10:51 AM

มาอย่างรวดเร็วต้อนรับกระแสหนังดัง Gravity กับเกมแนวอวกาศที่จำลองบทบาทตามหนังไม่ว่าจะเป็น mission เอาตัวรอด และช่วยเพื่อยที่หลุดจากยานพร้อมเรา หรือซ่อมแซมสถานี งานนี้จัดเต็มแม้อาจต้องใช้เวลาเรียนรู้ในการควบคุมบ้างแต่ตัวเกมก็ทำให้เราได้ลุ้นพอดู แม้จะมีแอบเคืองบ้างเพราะการจำลองสภาพแรงโน้มถ่วงที่ทำให้เราล่องลอยจนบางทีบังคับแทบไม่อยู่ บางฉากที่หมุนจนคนเล่นมึนแทนก็มี

รูปแบบเกมมีทั้งการกดปุ่มภายในเวลาที่กำหนด การบังคับโดนการกดไอพ่น เพื่อช่วยคนหรือเก็บของ รวมการเขาไปซ่อมชิ้นส่วนต่างๆและเก็บอะหลั่ยที่ลอยอยู่ โดยตัวเราต้องคอยระวังในส่วนของอากาศ และเวลาที่มีจำกัดครับ

โดยรวมก็ถือว่าเป็นเกมฟรีที่น่าเล่นเกมนึงครับ ภาพสวยใช้ได้ครับ สำคัญโหลดได้ฟรีครับที่ Playstore วันนี้ครับ

Mission แรก เราต้องเริ่มด้วยการช่วยตัวเองก่อน :r18:

คำเตือน เกมนี้มี bug กับบางเครื่องนครับ เท่าที่ลองกับ Galaxy Tab 3 8นิ้ว ไม่พบปัญหาอะไรครับ

#2 wahopage

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 October 2013 - 02:28 PM

ภาพแรกนี่เริ่มด้วยช่วยตัวเองจริงๆด้วยครับ :r32: