`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

FIFA 14 ของ 360 (กุ๊กกู๋) ที่โหลดๆกัน upda...

pariwat_77's Photo pariwat_77 25 Sep 2013

LoveKaRaoKe, on 25 September 2013 - 06:52 PM, said:

careerภาคนี้ทำผมมืนเลยงงกับการซื้อตัว

ผมว่ามันก็เหมือนภาคเก่าแหละครับ เดี๋ยวก็ชินเอง

SalamandeI2's Photo SalamandeI2 26 Sep 2013

ผมชอบ interface แบบใหม่น่ะใช้ง่ายดี global scout network เป็นอะไรที่แจ๋วมาก ปลื้มมากภาคนี้ ติดยิ่งกว่า gta อีก 5555

Einstiens's Photo Einstiens 26 Sep 2013

ค่าตัวนักเตะ ดูเหมือนราคาสมจริงดีนะ แพงมากแต่ละตัว

ttcoupe's Photo ttcoupe 26 Sep 2013

sMoOtH cRiMiNaL, on 25 September 2013 - 12:14 PM, said:

จริงๆ แล้ว หา Flash Drive ( ไป Format ในเครื่อง XBOX360 ให้มันใช้ได้ก่อนนะครับ ) มา แล้วใช้โปรแกรม Horizon จับใส่เข้าไป

จากนั้นก็ไปเสียบที่เครื่อง XBOX360 เข้าเกมส์ ไปที่ เมนู Customise > Profile > Load Squads เลือกเปลี่ยนจาก HDD เครื่อง ( กดปุ่ม Y ) ไปที่ Flash Drive เรา แล้วก็ โหลด Save เข้ามาที่เครื่องเราได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ขอโทษครับ รบกวนถาม
ต้องใช้ Flash Drive ขนาดเท่าไหร่ครับ
คือผมใช้ขนาด 8g พอเอาไปต่อกับ 360 แล้วผมต่อกับ PC มันเหลือพื้นที่แค่ 2เมตนิดๆ
ใส่ไฟล์ที่ให้ดาว์นโหลดเอาไว้ไม่ได้ หรือต้องใช้ขนาดมากกว่านี้ครับ

แล้วตัวโปรแกรม Horizon "จับใส่เข้าไป" ทำแบบไหนครับ

ขอบคุณมากครับ

aordy's Photo aordy 26 Sep 2013

save profile อีกเครื่องไปเล่นอีกเครื่อง

น่าจะมีปัญหาเรื่อง ID ของเครื่องน่ะครับ ซึ่งแต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 26 Sep 2013

pariwat_77, on 25 September 2013 - 09:16 PM, said:

ผมว่ามันก็เหมือนภาคเก่าแหละครับ เดี๋ยวก็ชินเอง

ซื้อขายเหมือนเดิมแต่ตรงค้นหานักเตะนะครับมึนๆ

kongto's Photo kongto 26 Sep 2013

aordy, on 26 September 2013 - 05:53 PM, said:

save profile อีกเครื่องไปเล่นอีกเครื่อง

น่าจะมีปัญหาเรื่อง ID ของเครื่องน่ะครับ ซึ่งแต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน

ใช่แล้วครับ ทำไม่ได้ครับ ลองทำแล้ว มันไม่ยอม เพราะคนละ ID ครับ

nuri's Photo nuri 27 Sep 2013

เเผ่นกุ๊กกู๋ออนได้ไหมครับภาคนี้เหมือนได้ยินมาว่าภาคนี้ไม่ต้องใช้โคดเเล้ว

kongto's Photo kongto 28 Sep 2013

LT3.0 ออนไลน์ได้ครับ

figsonic's Photo figsonic 28 Sep 2013

kongto, on 26 September 2013 - 08:36 PM, said:

ใช่แล้วครับ ทำไม่ได้ครับ ลองทำแล้ว มันไม่ยอม เพราะคนละ ID ครับ

ทำได้แน่นอนครับ แต่ไฟล์ที่ท่าน sMoOtH cRiMiNaL เอามาปล่อยผมทำไม่ได้นะ
แต่ไปโหลดไฟล์จากนอกมาทำได้ครับ
คือผมจะเซฟเกมส์ใส่แฟรชไดร์ฟอยู่แล้วเลยทำง่ายหน่อย

แรกเลยก็เสียบแฟรชไดร์ฟ
เปิดโปรแกรม Horizon
ลากไฟล์อัพเดทใส่ ช่องขาวๆด้านขาวของโปรแกรม (ด้านซ้ายจะเป็นช่องเทาๆ จะใหญกว่าช่องขวา)
พอเราลากใส่ตรงนี้แหละมันจะถามว่า จะให้เปลี่ยน ID เป็นของใครเราก็เลือกเอา (ผมเล่น 3 โปรไฟล์) รอ Copy เสร็จก็จบ

ohmkumi's Photo ohmkumi 28 Sep 2013

figsonic, on 28 September 2013 - 07:19 AM, said:

ทำได้แน่นอนครับ แต่ไฟล์ที่ท่าน sMoOtH cRiMiNaL เอามาปล่อยผมทำไม่ได้นะ
แต่ไปโหลดไฟล์จากนอกมาทำได้ครับ
คือผมจะเซฟเกมส์ใส่แฟรชไดร์ฟอยู่แล้วเลยทำง่ายหน่อย

แรกเลยก็เสียบแฟรชไดร์ฟ
เปิดโปรแกรม Horizon
ลากไฟล์อัพเดทใส่ ช่องขาวๆด้านขาวของโปรแกรม (ด้านซ้ายจะเป็นช่องเทาๆ จะใหญกว่าช่องขวา)
พอเราลากใส่ตรงนี้แหละมันจะถามว่า จะให้เปลี่ยน ID เป็นของใครเราก็เลือกเอา (ผมเล่น 3 โปรไฟล์) รอ Copy เสร็จก็จบ

มีแบ่งไหมครับผม ผมหาไม่ได้เลย

Niceironfrenzy's Photo Niceironfrenzy 28 Sep 2013

ลองวิธีนี้ดูครับ ทำจาก ไฟล์ที่ท่าน sMoOtH cRiMiNaL มาปล่อยได้เลยครับ

http://www.dvdgameon...howtopic=215360

Shaki's Photo Shaki 07 Oct 2013

Niceironfrenzy, on 28 September 2013 - 11:00 PM, said:

ลองวิธีนี้ดูครับ ทำจาก ไฟล์ที่ท่าน sMoOtH cRiMiNaL มาปล่อยได้เลยครับ

http://www.dvdgameon...howtopic=215360
ขอบคุณครับเครื่องโดนแบนกำลังหาวิธีอยู่เลย