`

Jump to content

gta 5 เล่นหุ้นยังไงเหรอครับ อยากเล่นบ้าง

5 replies to this topic

#1 wildarms

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 19 September 2013 - 12:14 PM

gta 5 เล่นหุ้นยังไงเหรอครับ อยากเล่นบ้าง :r38: ไม่กล้าเล่นหุ้นจริงๆ ขอเล่นหุ้นในเกมนี้แหละ

#2 ตา เบิรด์

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 19 September 2013 - 12:38 PM

นั้นสิคับ ไม่เป็นเหมือนกันเลยย :r41:

#3 penox

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 19 September 2013 - 02:31 PM

ควักโทรศัพท์(ในเกม) แล้วเลือกเมนู Internet ในนั้นจะมีลิงค์เข้าไปที่ Finance & Money อะไรสักอย่าง
(ผมจำชื่อลิ้งได้ไม่แม่น)แล้วก็เลือกโบรคเกอร์ มีอยู่ 2บริษัทมั้งครับ แล้วก็เลือกซื้อหุ้นตัวไหน ตามใจได้เลยครับ

คร่าวๆนะครับ

#4 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 19 September 2013 - 03:13 PM

การเล่นหุ้น ผมว่าต้องติดตามข่าวสารในเกมด้วยครับ เพราะมันมีรายงานข่าวต่างๆในเว๊ป แต่ผมลองซื้อหุ้นของธนาคารไปแรกๆบวกอยู่ หลังๆลบกระจาย

#5 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 September 2013 - 03:19 PM

แบบง่ายสุดๆอ่านเมนสตอรี่ครับ อย่างเช่นช่วงแรกๆ มันมีบ.นึงสตอคสินค้า ทำให้หุ้นขึ้น ก็ซื้อไป รอขึ้นก็ขาย แต่ได้กำไรน้อยนะ ถ้างบน้อย หลักหมื่นว่ายังน้อยไป .
ถ้าดูกราฟแบบง่ายๆ ซื้อช่วงแดง รอเขียวก็ขาย นี่แบบง่ายสุดๆนะ ...

หุ้น LFI ช่วงแรกๆใครถือให้รีบขายทิ้งเลยครับ เพราะช่วงเนื้อเรื่องแรกๆมีการก่อวินาศกรรม อันนี้ไม่สปอยนะ เพราะเคยเจอใน trailers ...

#6 ตา เบิรด์

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 19 September 2013 - 11:18 PM

View PostWinZero, on 19 September 2013 - 03:19 PM, said:

แบบง่ายสุดๆอ่านเมนสตอรี่ครับ อย่างเช่นช่วงแรกๆ มันมีบ.นึงสตอคสินค้า ทำให้หุ้นขึ้น ก็ซื้อไป รอขึ้นก็ขาย แต่ได้กำไรน้อยนะ ถ้างบน้อย หลักหมื่นว่ายังน้อยไป .
ถ้าดูกราฟแบบง่ายๆ ซื้อช่วงแดง รอเขียวก็ขาย นี่แบบง่ายสุดๆนะ ...

หุ้น LFI ช่วงแรกๆใครถือให้รีบขายทิ้งเลยครับ เพราะช่วงเนื้อเรื่องแรกๆมีการก่อวินาศกรรม อันนี้ไม่สปอยนะ เพราะเคยเจอใน trailers ...

ซื้อช่วงแดง รอเขียวก็ขาย

:r33:อันนี้กระจ่าง เลยยย