`

Jump to content

* เพื่อน ๆ คนไหนเซียนเรื่อง Bios Notebook รบกวนปรึกษาหน่อยสิครับ *

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 phot1976

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 September 2013 - 08:30 PM

สวัสดีครับ

คือว่าผมใช้โน็ตบุ๊ค Sony Vaio T13 SVT13115FHS อยู่ครับ
Bios เป็นของ InsydeH2O Ver.3.7

ปัญหาของผมก็คือ Bios มันแทบไม่มีอะไรให้ปรับเลยครับ ผมต้องการลง OS อื่น ไม่สามารถลงได้เลยครับ เพราะ Bios ไม่มีอะไรให้ปรับเกี่ยวกับ HDD เลย
จึงอยากสอบถามเพื่อน ๆ ว่า Bios ตัวนี้สามารถ Mod ได้ไหมครับ? ผมสามารถทำเองหรือว่าต้องให้ตามร้านทำให้ครับ? พยายามหาข้อมูลตามอากู๋ก็ยังไม่กระจ่างครับ

ขอบคุณมากครับ