`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

diablo 3 xbox หาitems ดีๆ จากไหนกันครับ

Patrenko's Photo Patrenko 09 Sep 2013

แล้วตอนนี้ในเวอร์ Xbox เรา PVP ได้เหมือน PC ไหมครับ เเล้วเราเดินไปเจอคนเล่นอื่นๆได้รึเปล่าหรือต้องชวนมาเล่นอย่างเดียวเหมือนภาค 2

aodga's Photo aodga 09 Sep 2013

เครื่องเอเซียเล่นได้ปะคับ ที่ท่านคอนดอมปล่อยอะัคับ เห็นเขียนแบบนี้
Diablo III USA RF XBOX360-PROTOCOL [Region Free]

เอ๋...'s Photo เอ๋... 09 Sep 2013

เครื่องผมไม่ได้อัพนานแล้ว เอามาเปิดแผ่นเกมนี้ มันให้อัพครับ :r10:
ถามว่ากดอัพเลยได้ไหม กลัวจะจอดำครับ :r52:

kritz's Photo kritz 09 Sep 2013

แค่โหมด normal นักเวทย์ของผมก็ตายหยังเขียดไปหลายรอบ เจอแค่บอสกระดูกนะเนี่ย โหดแท้เหลา หรือผมกากเองฟ่ะ
:r14:

GameMAX's Photo GameMAX 09 Sep 2013

View Postkritz, on 09 September 2013 - 10:50 AM, said:

แค่โหมด normal นักเวทย์ของผมก็ตายหยังเขียดไปหลายรอบ เจอแค่บอสกระดูกนะเนี่ย โหดแท้เหลา หรือผมกากเองฟ่ะ
:r14:

ให้ คราฟของกับแบล๊คสมิต เอาครับของที่ดรอปจากมอน มันกากบัดซบมาก คราฟ เอาจะได้ ของ Rare สีทองๆอ่ะ อัพเกรดแบล๊คสมิตให้เวล 4 ไปเลยจะ คราฟของได้เวลสูงขึ้นครับ
Normal นักเวท นี่มันโหดโพดๆเลย ครับ เวล 25-30 เมื่อไหร่ ไม่เคยกลัวอะไร และไม่เคยตายอีกเลยจนจบครับ บอสนี่กากไปเลย นักเวทโหดมากกกกก

keng04's Photo keng04 09 Sep 2013

View Postnc.meen, on 08 September 2013 - 10:21 AM, said:

ไม่รู้ daiblo ของ xbox มันแพทไหนของ pc
แต่ใน pc สมัยก่อนผมฟาร์มกันกับเพื่อน Act3 inferno ฆ่าพวก Rare/Elite มันจะมีจุดฟาร์มของมันอยู่
แต่ผมชอบฟาร์ม ACT3 ก่อนถึง mini boss Siegebreaker มันจะมีห้องลับอยู่ ผมฟาร์มในห้องนั้นเป็นเดือนๆ โคตรรวย

ภาค console version มาพร้อมกับ patch 1.0.7 ของ PC (Paragon levels, Monster Power, Brawling, Infernal Machine)
Ref: http://us.battle.net...624848?page=1#4

ส่วนของคงต้องไปลุ้นในระดับยากๆเอาครับ บวกดวงด้วย พวก set item, legendary item และ rare item (ใน Normal ผมก็ได้ Legendary อยู่หลายชิ้นนะครับ ผมเน้นยิงพวกไห ขวดเอาครับ 555)

kritz's Photo kritz 09 Sep 2013

ถามนอกประเด็นหน่อยนะครับ

ผมเล่นแบบ normal mode มันอัพ stat ให้เองหมดเลย รวมถึงสกิลด้วย จะอัพเองทำได้ไหมครับ แหะๆ
:r05:

aLcHieZ's Photo aLcHieZ 09 Sep 2013

stat อัพเองไม่ได้ครับ แต่ skill ปรับเปลี่ยนเองตามใจชอบ ถ้าอยากใช้ skill ในหมวดเดียวกันมากกว่า 1 สกิลให้ไปเปิด elective mode ใน option

arterart's Photo arterart 09 Sep 2013

เล่นๆยุ มีคนมาจอย เจอคนมาจอย กดดู stat เข้าไปแทบร้อง

aLcHieZ's Photo aLcHieZ 09 Sep 2013

เอาจริงๆนะ แค่ของ rare ผมว่า stat มันดีกว่า version pc เยอะเลยอ่ะ ของเลเวล 50+ แต่ดันมีแบบ +main stat 3xx งี้

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 09 Sep 2013

จบไปรอบแล้วครับ นอมอล แต่ปรับระดับความยากเป็น hard สนุกขึ้นไม่ยากไม่ง่าย ของดรอป ออฟดี พอสมควร บอสโจมตีไม่กี่แบบ กลิ้งๆหลบเอา แต่พอเล่นรอบสองเซ็งและ ไม่มีจุดดึงดูด ถ้าเล่นแท้ออนไลน์มีตลาดซื้อขายแบบใน pc ก็โอเค แต่เล่นคอนโซลอารมณ์มันมาแบบเกมเดินลุยเนื้อเรื่องมากกว่า พอจบแล้ว เริ่มรอบสองก็ เอิ่ม..ไว้เล่นจีทีเอก่อนแล้วกัน
Edited by LeoGinkaman, 09 September 2013 - 04:06 PM.

arterart's Photo arterart 09 Sep 2013

ใน xbox ไม่มี market แบบใน Pc อะคัฟ

nc.meen's Photo nc.meen 09 Sep 2013

เกมนี้ความสนุกมันอยู่ที่หาของมาขายเงินจริงนะผมว่า พี่ชายผมเล่นได้เป็นแสนแล้วมั้ง

ถ้าไม่มี market ก็กากเบย เล่นเอาเนื้อเรื่องพอจบก็เลิก

overtune's Photo overtune 09 Sep 2013

ใส่ของ +ออฟ magic find ด้วยครับ ของตกดี เน้นของระดับ legend

dk10532's Photo dk10532 09 Sep 2013

สามารถโอนถ่ายของระหว่างตัวละครแต่ละอาชีพกันได้หรือเปล่าครับ

lovelymarky's Photo lovelymarky 09 Sep 2013

ผมลองเล่นข้ามอาชีพไปมาเหมือนเงินมันจะมาด้วยนะครับ แต่ไอเทมไม่มาด้วยกับ ไม่รู้ว่าเควสที่เคยเล่นแล้วจะปลดล๊อกให้ด้วยรึเปล่าครับ

kritz's Photo kritz 10 Sep 2013

ผมลองเล่น ลองลบมา 4 ตัวแล้ว(หาคลาสที่ชอบ) เงินไม่แน่ใจว่ามันแชร์กันหรือเปล่า(ไม่ได้สังเกต) โอนเงินให้กันไม่ได้ แต่ปลดล๊อคกล่องร่วมกันได้ โอนของผ่านกล่องร่วมกันได้ อัพเกรดแบล๊คสมิธ(ตัวแรกใน Tristram)ยังคงเลเวลอัพเหมือนเดิม

ตอนนี้เล่นลุง monk อยู่ สายอัดพลัง(ต่อยระยะกลาง) หนุกหนานมาก มอนสเตอร์ม๊อบไม่เคยถึงตัวลุงได้เลยอ่ะ แหล่มเป็ด

สงสัยอยู่นิด ที่เพื่อนๆ บอกว่าสามารถคราฟท์ของ rare(เหลือง) ได้ คราฟท์ยังไงครับ ผมลองสร้างของจาก blacksmith ใน tristram มันได้แต่ของไม่ค่อยดีเท่าไร(magic ไอเท็มสีน้ำเงิน)อย่างเดียวเลย แถมตีได้แค่ไม่กี่อย่างเอง หรือต้องเล่นไปผ่านไปเนื้อเรื่องใหญ่ๆ ก่อน ถึงจะมี forge ไว้ให้ตีอาวุธเองเหมือนภาคเก่า ที่มีของรู มี gemstone ไว้ใส่ด้วย

GameMAX's Photo GameMAX 10 Sep 2013

View Postkritz, on 10 September 2013 - 09:41 AM, said:

ผมลองเล่น ลองลบมา 4 ตัวแล้ว(หาคลาสที่ชอบ) เงินไม่แน่ใจว่ามันแชร์กันหรือเปล่า(ไม่ได้สังเกต) โอนเงินให้กันไม่ได้ แต่ปลดล๊อคกล่องร่วมกันได้ โอนของผ่านกล่องร่วมกันได้ อัพเกรดแบล๊คสมิธ(ตัวแรกใน Tristram)ยังคงเลเวลอัพเหมือนเดิม

ตอนนี้เล่นลุง monk อยู่ สายอัดพลัง(ต่อยระยะกลาง) หนุกหนานมาก มอนสเตอร์ม๊อบไม่เคยถึงตัวลุงได้เลยอ่ะ แหล่มเป็ด

สงสัยอยู่นิด ที่เพื่อนๆ บอกว่าสามารถคราฟท์ของ rare(เหลือง) ได้ คราฟท์ยังไงครับ ผมลองสร้างของจาก blacksmith ใน tristram มันได้แต่ของไม่ค่อยดีเท่าไร(magic ไอเท็มสีน้ำเงิน)อย่างเดียวเลย แถมตีได้แค่ไม่กี่อย่างเอง หรือต้องเล่นไปผ่านไปเนื้อเรื่องใหญ่ๆ ก่อน ถึงจะมี forge ไว้ให้ตีอาวุธเองเหมือนภาคเก่า ที่มีของรู มี gemstone ไว้ใส่ด้วย

ต้อง Upgrade blacksmith ให้ level สูงขึ้นครับ อยู่หน้าสุดท้าย อัพครั้งละ 1000-2000 มันจะปลดล๊อคให้สามารถ คราฟ item rare สีทองได้ครับ

jtr6's Photo jtr6 10 Sep 2013

ตัวแรกเล่น barbarian เล่นจบแบบธรรมดา
ตัวสองมาเล่น witch doctor ปรับความรู้สึกไม่ทันเลย

witch doctor มันต้องเล่นแนวยืนคุมเชิง ยิงระยะกลาง ปล่อยลูกน้องไปลุย แล้วหนีแบบนี้ หรือเปล่าครับ

ของxboxมันไม่สามารถซูมเข้าออกแบบPCได้หรือครับ ผมดูในคลิปมันซูมเข้า ซูมออกด้วย

Patrenko's Photo Patrenko 12 Sep 2013

เเล้วถ้าจะเติมรายได้ออนไลน์นี้ทำไรได้มั้งครับนอกจากชวนคนอื่นมาจอยเเบบ Dead Island หรือเเลกเปลี่ยนโอนถ่ายของกัน
มันพบปะผู้เล่นอื่นโดยไม่ต้องจอยได้ไหมครับ