`

Jump to content

Koyasan Trip... ( รูปเยอะอีกแล้ว หุหุ...)

7 replies to this topic

#1 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

• Royal Executive Members

Posted 31 August 2013 - 12:21 AM

Edited by หุหุหึหึ..., 31 August 2013 - 01:17 AM.

#2 nonchanat

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 31 August 2013 - 04:18 PM

โอวแต่ล่ะภาพแจ่มจริงๆ ครับ

#3 lunartear

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 September 2013 - 12:41 AM

ตามมาดูต่อเนื่อง ชอบทุกรูป ขอบคุณมากเลยครับ บรรยากาศดีจริงๆ บางรูปก็น่ากลัวจนคิดว่าไม่น่าเข้าไปแถวนั้นเลยครับ

#4 Toi-ii2u

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 01 September 2013 - 01:18 AM

บรรยากาศมันน่ากลัวแบบนี้จริง ๆ หรือจงใจถ่ายให้ดูน่ากลัวครับ

ปล. ภาพสวยมากมายทุกภาพเลย

#5 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 01 September 2013 - 06:15 PM

บรรยากาศ

บรรยากาศที่Koyasan จริงๆขึ้นอยู่กับช่วงเวลาครับ..
ฤดูหนาว(นรก) กับ ใบไม้ร่วงจะสวยที่สุด... เพราะดูสงบสวยงาม
ฤดูร้อนช่วงที่มีฝนจะทึมดูน่ากลัว แต่สีเขียวจะอิ่มมาก ตอนเช้ามีหมอก บางๆเป็นสายหลอนเอาเรื่องอยู่ครับ
เคยหลอกพาแฟนมาเดินถ่ายรูปที่นี่ครั้งเดียวครับ หุหุ... หลังจากนั้นชวนยังไงเธอไม่ยอมมาอีกเลย..

ช่วงที่ผมถ่ายรูปอัลบัมนี้ คือช่วงปลายเดือน กค ครับ... ตรงกับช่วงฤดูร้อน ในช่วงเช้าเผอิญฝนตกพอดี
เมฆเลยเยอะแสงเลยผ่านต้นไม้มาถึงพื้นน้อยหน่อย รูปเลยออกคอนทราซต่ำๆ ทึมๆครับ และประกอบกับ
อัลบัมที่แล้วโดนรุ่นน้องวิจารณ์ว่าอัลบัมถ่ายสุสาน แต่บรรยากาศเหมือนไปถ่ายใบไม้แดง ไม่น่ากลัวเลย...
มาคราวนี้เลยพยายามใช้มุมกล้อง+โพรเซสประกอบให้ดูหวาดระแวงนิดหน่อยน่ะครับ หุหุ...

แถมครับ หุหุ...

ความเป็นมาย่อๆ Koyasan

Koyasan จริงๆเป็นเมืองเล็กๆล้อมรอบด้วยหุบเขาใน Wakayamaครับ แต่เนื่องด้วยเมืองนี้มีนักบวชคน
สำคัญของนิกาย "ชินกอน" คือท่าน Kōbō Daishi(Kukai) เคยพำนัก บำเพ็ญตน และฝึกฝนร่างกายอย่างหนัก
จนสำเร็จกลายเป็นมัมมี่พระ... จากที่เคยอ่านมาเห็นว่าปัจจุบันร่างท่านก็ยังคงอยุ่ที่สุดปลายทางของสุสาน
วัด Okunoin สถานที่ๆผมถ่ายรูปอัลบัมนี้นี่แหละ แต่คนทั้วไปไม่สามารถเข้าไปในเขตนั้นได้ครับ (ภายในอาคารของวัดสวยมากขอบอก หุหุ...)

เพราะท่านเป็นบุคคลสำคัญ จึงมีคนศรัทธามากมาย เมื่อเหล่าผู้ศรัทธาเสียชีวิตย่อมต้องการที่มาอยู่ร่วมกับท่านKukai
ที่Koyasan เวลาผ่านหลายร้อยปี จึงเกิดสุสานขนาดใหญ่ขึ้นๆทุกวัน ตอนนี้ความจุเกิน 200,000หลุมแล้วครับ...
โดยในสุสานมีทั้ง พระ , บุคคนสำคัญในอดีต อย่างคนในตระกูลโตกุกาว่า จนถึงนักธุรกิจใหญ่เจ้าของบริษัทดังๆ เช่นนิสสันเป็นต้นครับ...

#6 lunartear

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 September 2013 - 11:23 PM

ภาพสวย พร้อมประวัติสถานที่เยี่มเลยครับ
สองแสนสุสาน ก็ต้องอย่างน้อยๆ สองแสนเหมือนกัน ไม่ไปล่ะครับ

Edited by lunartear, 01 September 2013 - 11:24 PM.

#7 akachai2517

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 September 2013 - 10:29 PM

:like:

#8 Nampun

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 04 December 2013 - 10:52 PM

สวยมาก ๆ ครับ