`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

สอบถามหน่อยครับ ผมจะ Clone HDD ตระกูล Linux

PongZung's Photo PongZung 25 Aug 2013

คือ มันใช้โปรแกรมอะไรครับ ที่สามารถ Clone ให้เหมือนลูกแม่ทั้งลูก

ประเด็นคือ ผมจะ Clone HDD ตระกูล Linux (ClearOS) แต่ตัว OS ผม ไม่มีระบบ GUI

และผมไม่แม่น Shell เทำไหร่ ถ้าผมจะ เข้าวินโดว์ปกติ และเอา HDD แม่และลูก มาต่อเข้ากับ Dock

และสั่งให้มัน Clone กันได้ไหม คือผมกลัว Window จะมองไม่เห็น HDD ClearOS นะ

หรือมีวิธีใดอีก แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :r05: