`

Jump to content

ฉีกซอง ตัวสกปรกหลุดโลก

• You cannot reply to this topic
17 replies to this topic

#1 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 July 2013 - 10:04 PM

ตามนั้น

โรคจิต(จริงๆ)

หลุดโลก 2 เล่มจบ

ปอดท้ายด้วยสุดเฮ้ว

#2 MR.Ganger

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 19 July 2013 - 01:44 AM

โรคจิตเป็นกระดาษแบบไหนหรอครับ ตั้ง 55 บาท :r19:

#3 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 July 2013 - 01:52 AM

กระดาษปกติครับ สงสัยคิดแพงเป็นค่าความเสี่ยง(ในหลายๆความหมาย)ครับ

#4 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 19 July 2013 - 01:56 AM

ทำไมไม่แปลตรงๆ ว่า ไอ้แมลงโสโครก ไปเลยอ่ะ หรือมันยาวไป? ช่องก็ออกจะใหญ่

ว่าแล้วไปอุดหนุนหน่อยดีกว่า อย่าดองนะ ตอนนี้เมะเดินเรื่องโคตรเร็ว (ฟังเขามา)

#5 oshi146

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 19 July 2013 - 08:38 AM

รักโรคจิตนี่เป็นเรื่องยังไงหรอครับ

#6 MR.Ganger

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 19 July 2013 - 09:00 AM

View Postโจ้, on 19 July 2013 - 01:52 AM, said:

กระดาษปกติครับ สงสัยคิดแพงเป็นค่าความเสี่ยง(ในหลายๆความหมาย)ครับ

โน้วววว กระดาษปกติหรอเนี่ย :r19:

View PostBurm, on 19 July 2013 - 01:56 AM, said:

ทำไมไม่แปลตรงๆ ว่า ไอ้แมลงโสโครก ไปเลยอ่ะ หรือมันยาวไป? ช่องก็ออกจะใหญ่

ว่าแล้วไปอุดหนุนหน่อยดีกว่า อย่าดองนะ ตอนนี้เมะเดินเรื่องโคตรเร็ว (ฟังเขามา)

เห็น VBK บอกในเฟสบุ้คว่าอย่างงี้อ่ะครับ "การ์ตูนเรื่องนี้ก็เป็นการ์ตูนทีมีเนื้อหารุนแรง ทุกคนคงทราบกันดี โปรดอ่านโดยใช้วิจารณญาณ และวิบูลย์กิจเราจัดทำโดยใช้ภาษาแบบสุภาพชน ที่เผยแพร่ได้ทั่วไปครับ"

#7 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 19 July 2013 - 10:02 AM

เป็นการ์ตูนที่อ่านแล้ว หน่วงๆใจพิกล แต่สุดท้ายก็อ่านรวดถึงตอนปัจจุบันจนได้
หลังจากกุ๊กกิ๊กไวรุ่นไปหลายตอน สงสัยเริ่มจะเข้าโหมดโหดอีกล่ะ

#8 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 19 July 2013 - 10:15 AM

View PostMR.Ganger, on 19 July 2013 - 09:00 AM, said:

เห็น VBK บอกในเฟสบุ้คว่าอย่างงี้อ่ะครับ "การ์ตูนเรื่องนี้ก็เป็นการ์ตูนทีมีเนื้อหารุนแรง ทุกคนคงทราบกันดี โปรดอ่านโดยใช้วิจารณญาณ และวิบูลย์กิจเราจัดทำโดยใช้ภาษาแบบสุภาพชน ที่เผยแพร่ได้ทั่วไปครับ"

งี้คงไม่อุดหนุนอ่ะ ทำทั้งที เอาให้มันสุดๆ ไปเลย เสียดายพวก ลักษณ์พิมพ์ น่าจะได้ไปมากกว่า
แถมแปลชื่อเรื่องว่า "รักโรคจิต" ผมว่าชื่อต้นฉบับว่า "ดอกไม้จากนรก" มันฟังดูดีกว่า แถมทุกอย่างมันก็เกี่ยวข้องกันหมดดีออก

เนื้อเรื่องสำหรับคนที่ไม่เคยอ่านนะครับ

คาสึกะ ทาคาโอะ แอบชอบสาวสวยในห้องชื่อ ซาเอกิ นานาโกะ อยู่มาวันนึงเขาได้เสือพละของซาเอกิมาโดยบังเอิญ โดยหารู้ไม่ว่า การกระทำของเขานั้น ได้อยู่ในสายตาของ นาคามูระ ซาวะ เพื่อนร่วมห้องอีกคน จากนั้น นาคามูระ ก็เริ่มบังคับให้คาสึกะ ทำพฤติกรรมประหลาดๆ โดยใช้เรื่องเสื้อพละมาแบล็คเมล์

ผมว่าเรื่องนี้มันสื่อถึงเบื้องลึกของจิตใจคนดีน่ะครับ ตอนล่าสุดยังไม่ได้อ่านเบย

#9 Kanyne360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 July 2013 - 10:20 AM

55 บาทเองครับ ผมโดน จิโรริ เข้าไป 105 บาท orz....

#10 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 19 July 2013 - 03:52 PM

View PostBurm, on 19 July 2013 - 10:15 AM, said:

งี้คงไม่อุดหนุนอ่ะ ทำทั้งที เอาให้มันสุดๆ ไปเลย เสียดายพวก ลักษณ์พิมพ์ น่าจะได้ไปมากกว่า
แถมแปลชื่อเรื่องว่า "รักโรคจิต" ผมว่าชื่อต้นฉบับว่า "ดอกไม้จากนรก" มันฟังดูดีกว่า แถมทุกอย่างมันก็เกี่ยวข้องกันหมดดีออก

เนื้อเรื่องสำหรับคนที่ไม่เคยอ่านนะครับ

คาสึกะ ทาคาโอะ แอบชอบสาวสวยในห้องชื่อ ซาเอกิ นานาโกะ อยู่มาวันนึงเขาได้เสือพละของซาเอกิมาโดยบังเอิญ โดยหารู้ไม่ว่า การกระทำของเขานั้น ได้อยู่ในสายตาของ นาคามูระ ซาวะ เพื่อนร่วมห้องอีกคน จากนั้น นาคามูระ ก็เริ่มบังคับให้คาสึกะ ทำพฤติกรรมประหลาดๆ โดยใช้เรื่องเสื้อพละมาแบล็คเมล์

ผมว่าเรื่องนี้มันสื่อถึงเบื้องลึกของจิตใจคนดีน่ะครับ ตอนล่าสุดยังไม่ได้อ่านเบย

ฟังเรื่องย่อแล้วเชื่อละว่าโรคจิตจริงๆ

#11 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 20 July 2013 - 12:01 AM

ได้เก็บอีกหนึ่งเรื่อง

#12 nonchanat

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 20 July 2013 - 10:06 AM

น่าโดนครับ ต้องไปหามาอ่านแล้ว

#13 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 20 July 2013 - 07:02 PM

เทพบุตรสุดเฮ้วภาคแรกใช่ไหมครับนั้นเล่มละกี่บาทอะ

#14 โจ้

เซียนเกม

Posted 20 July 2013 - 07:25 PM

View PostLoveKaRaoKe, on 20 July 2013 - 07:02 PM, said:

เทพบุตรสุดเฮ้วภาคแรกใช่ไหมครับนั้นเล่มละกี่บาทอะ

ไม่แน่ใจครบ คิดว่าราคาน่าจะเล่มละ100นิดๆเพราะค่อนข้างหนา ตอนนี้ออถึงเล่ม5แล้ว

#15 kookuu

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 23 July 2013 - 11:04 AM

กระดาษขึ้นราคาหรือครับ ช่วงนี้เห็น การ์ตูนเริ่มปรับราคากันเรื่อยๆ หรือผมตกข่าว

#16 โจ้

เซียนเกม

Posted 23 July 2013 - 12:07 PM

กระดาษขึ้นทุกปีครับ แต่บางค่ายมันคิดราคากระดาษเผื่อไว้5ปี10ปีราคาก็เลยเป็นอย่างที่เห็น

#17 Beat Takeshi

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 29 July 2013 - 07:20 PM

Aku no Hana เมะรู้สึกจะ 13 ตอนจบ ผมดูไป 8 ตอนใกล้จะจบแล้ว หนังสือกี่เล่มจบเหรอครับ

#18 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 30 July 2013 - 05:10 AM

View PostBeat Takeshi, on 29 July 2013 - 07:20 PM, said:

Aku no Hana เมะรู้สึกจะ 13 ตอนจบ ผมดูไป 8 ตอนใกล้จะจบแล้ว หนังสือกี่เล่มจบเหรอครับ

ยังไม่จบครับ