`

Jump to content

ถามเรื่อง dead rising ครับ

5 replies to this topic

#1 january

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 14 March 2007 - 03:26 PM

เพิ่งเริ่มเล่นครับ เจอ boss ตัวแรก(ไอ้หนุ่มผมยาว) ที่เราต้องไปช่วยตาเหม่งดำ รู้สึกว่าจะเป็นใน food center ผมไม่ผ่านซักที โดนโยนระเบิดใส่ตายตลอดเลยครับ รบกวนช่วยบอกหน่อยครับต้องทำยังไง ปืนผมก็เล็งไม่คล่อง หาตัวมันไม่เจอ เริ่มเบื่อแล้วครับ

ขอบคุณครับ

#2 morboro

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 March 2007 - 07:44 PM

ก่อนคุณจะไปเจอเจ้านั่น คุณควรไปหยิบ katana ที่ระเบียงชั้นสอง(กระโดดออกไป)
ใน paradise praza แล้วก็ขึ้นระเบียงไปไล่สับได้เลยครับ

#3 gamerching

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 15 March 2007 - 12:23 PM

เอาง่ายๆเลยนะครับตอนแรกที่อยู่ security roomพอออกมาจากนี้แล้วใหไปเก็บปืนtmpครับที่อยู๋บนกันสาดด้านบนอะครับ คือตอนที่อยู่ในparadise plazaอะครับมันจะมีชั้น2ครับตอนที่ขึ้นบันไดมันจะมีทางเดินเป็นสีฟ้าอะครับวิ่งไปเรื
่อยจนสุดทางก็จะเจอปืนกลครับ ส่วนกำจัดcalitoในfood courtไงหรอครับ เวลามันยิงกระสุนหมดให้เรายิงอย่างเดียวเลยครับ ยิ่งถ้าใช้ปืนกลเนี่ยแปปเดียวตายครับ แต่ต้องปีนลังขึ้นไปนะคับ

#4 pakongkup

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 17 March 2007 - 09:30 PM

ไห้เราปักหลักตรงที่ๆมีไวน์ครับถ้าโดนยิงลด ก้กินไวน์ แล้วยิงถล่มเลย ปืนพกก้เหอะ เพราะถ้ากระสุนหมด เราสามารถขอเพิ่มจากไอ้หัวล้านได้ครับ

#5 Dinga

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 March 2007 - 02:46 AM

รอมัน reload กระสูนครับ แล้วเรายิงมัน พอมัน reload เสร็จก็หลบครับ 2 ชุด ก็ตายแล้วครับตัวนี้

#6 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 10 December 2009 - 10:10 PM

หลบระเบิดให้ได้ แล้วยิงๆๆๆ
ถ้ากระสุนหมดก็ ไปขอ แบรดครับ