`

Jump to content

PS3 emulator for PC มันเวิร์คจริงๆ หรือมีอยู่จริงเหรอครับ

8 replies to this topic

#1 Telememo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 June 2013 - 12:36 AM

ดูจากในคลิปฟีดแบคดีซะด้วย แต่ผมก็ยังไม่กล้าเสี่ยง มีใครพอจะเป้นหน่วยกล้าตายมั้ยครับ :)

อีกอันครับ

Edited by Telememo, 29 June 2013 - 12:55 AM.

#2 NASTAZIO7

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 29 June 2013 - 09:43 AM

เจ๊สสส อีกกี่ปีกว่าจะรันได้แบบ pcsx2 ตอนนี้หว่า..

แล้ว psp นี่มันมี emu หรือยังหว่าครับ ถ้ามีแล้วพัฒนาไปถึงไหนแล้ว ไม่ได้ติดตามเลย เล่นแต่ ps2 กับ wii

#3 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 29 June 2013 - 09:14 PM

ทำไมภาพมาเป็นเฟรมๆ แบบนั้น
แต่โชว์ทั้งทีน่าจะเอาเกม exclusive ps3 มาหน่อยนะ blackops2 pc ก็มี

#4 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 30 June 2013 - 02:57 AM

จะเล่นของพวกนี้ซื้อเครื่องเล่นดีกว่าครับ รอตายกันไปข้าง + ออกมากมันคงไม่มีสมบูรณ์ + จอยกับ mouse+kb มันไม่มีทางเหมือนกันได้ + ไม่รู้จะกิน spec pc เท่าไรเพราะ พื้นฐานการทำงานมันไม่ได้ออกแบบมาให้เหมือนกันแต่กำเนิดอยู่แล้ว = ='

#5 Telememo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 30 June 2013 - 04:16 AM

แต่ข้อดีจุดใหญ่ๆที่ผมชอบสำหรับ emulator คือ มัน enhance graphic ได้นะครับ
ตัวอย่างที่เห็นๆก็ EMU Wii / PS2 ครับ ระดับ HD remaster เลยทีเดียว
คือคนส่วนใหญ่จะคิดว่ามี PC อยู่แล้วถ้าบังเอิญเล่น EMU พวกนี้ได้ก็ดีครับ ถือว่าใช้งานคุ้ม
แต่คิดว่าคงมีน้อยคนจะจัด PC มารอเล่น EMU ครับ(แต่ก็มีนะไม่ใช่ว่าไม่มี)
ส่วน emu PS3 ผมว่าอีกนานกว่าจะสมบูรณ์ หรือไม่ก็กินสเปคมากๆ

@ คุณ NASTAZIO7

PSP emulator มีนานแล้วครับ ตัวแรกๆจะเป็น java base emulator ตั้งค่าวุ่นวายแถมยังต้องลงปลั๊กอินหลายตัวเพิ่มอีกครับ
แต่ไม่นานมานี้มีน้องใหม่ออกมา เค้าพัฒนาให้เล่นบน andriod และ PC ได้ครับ ชื่อ PPSSPP

http://www.ppsspp.org/

ด้วยความที่ยังออกมาได้ไม่นาน(ไม่ถึงปี) ก็เลยยังไม่สมบูรณ์ครับ แต่เค้าอัพเดทเวอร์ชั่นแก้บั๊กกันแทบทุกวัน ไม่ตายง่ายๆแน่
ผมเชื่อว่าอีกสักพักใหญ่ๆ EMU ตัวนี้เกิดแน่ครับ สำหรับ PSP คงต้องอดใจรอกันหน่อย
แต่ตอนนี้ก็มีหลายเกมที่เล่นได้สมบูรณ์แล้วนะครับ ลองหามาเล่นดูครับ

SS ตัวอย่างภาพในเกม

Edited by Telememo, 30 June 2013 - 04:30 AM.

#6 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

Posted 30 June 2013 - 03:25 PM

โอ้ววววววว มาสเตอร์อีมูมาตอบเองเบยยยยยยย

#7 NASTAZIO7

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 01 July 2013 - 12:16 PM

อ๊าาา เล่นได้จริงๆด้วย ลื่นปรี๊ดดดด เต็มสปีด

#8 asdc

เซียนเกม

Posted 02 July 2013 - 08:44 PM

ผมก็ชอบเล่นนะในemu
แต่เสียอย่างเดียวคือถ้าให้เล่นในคอม
ผมต้องอัพเครื่องใหม่
แต่เครื่องคอมตอนนี้ผมมีหลายเครื่องแล้ว(คือแต่ก่อนซื้อไว้หลายเครื่อง
แต่มาหยุดสเปคที่แรงที่สุด(ที่ผมซื้อ)
แค่คอร2
พอเล่นเกมเพลย2ในคอมภาพมันสวยจริง
แต่กระตุกสุดๆ
เคยทนเล่นอยู่เกมนึง
โครตกระตุกแต่ก้เล่นจนจบ
บอกได้ว่า ทรมานมาก(สายตาจะเสียอ่ะ)
เลยกะว่าถ้าi7มันลดลงมากๆก้จะซื้อเอามาเล่นemuอย่างเดียว
แต่emu ps3กับxbox360ผมไม่ค่อยสนหรอก
เพราะเครื่องมันเองก้ได้ภาพงามสุดๆแล้ว
จะเล่นก้แต่เกมคิว กับเพลย2และwiiเท่านั้น

#9 sagafrontier

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 July 2013 - 12:16 AM

pcsx2 ใช้ cpu ได้สูงสุดแค่ 3 คอร์นะครับ

เหมือนจะเจอกระทู้ที่นักพัฒนาเค้าตอบไว้