`

Jump to content

คุยทุกเรื่องราว เกี่ยวกับ FFXIV (งดขอ beta key ในกระทู้นี้นะครับ)

347 replies to this topic

#21 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 June 2013 - 04:05 PM

ถามหน่อย อันนี้ถ้าเราเบื่อแล้วนี่เราสามารถขายIDของเราให้คนอื่นได้ไหมครับ

#22 winamp

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:PS3 , XBOX360 , PSP , PS VITA, PC , MAC

Posted 17 June 2013 - 04:31 PM

ผู้เล่นใหม่ที่เข้ามาอ่านนะครับ (ขออนุญาติครับ) <2>

มาดูของรางวัลที่ได้จาก Pre-order กันครับ
1. Early Access - ตัวเกมจริงออกวันที่ 27/08/2013 ครับ แต่ด้วย Prorder จะได้เข้าเล่นเกมก่อนเลย
*ปัจจุบันที่เล่นกันอยู่เป็น Closed Beta Phase3 ครับ หลังจบจะล้างข้อมูลทั้งหมด

2. สัตว์เลี้ยง Cait Sith Doll Minion Posted Image

3. หมวก Mog Cap Posted Image

*** สั่งซื้อร้านไหนกัน อย่าลืมของ Pre-order นะครับ ;) :o_love:

มาดู Collector Edition กันต่อครับ ว่ามีอะไรบ้าง

1. Exclusive Box - กล่องเหล็ก Posted Image

2. Art Book - รวบเรื่องราวของ FF14 Posted Image

3. Movie Seventh Umbral Era - เนื้อเรื่องก่อนเข้า FF14 Posted Image

4. In-games item - ไอเท็มในเกม Posted Image

*** คนที่ไม่เอากล่องจะได้ แค่นี้ครับ

5. Special Soundtrack - รวบรวมที่ไพเราะมากๆ Posted Image

6. Art Card Set - พวก Card Posted Image

7. Security Token - ตัวเพิ่มความปลอดภัยให้กับ Account Posted Image

*** Q. หลายท่านคงสงสัยว่า PS3 กับ PC เล่นอันไหนดี?

A. Ps3 หรือ PC ก็สามารถเจอกันได้หมดครับ ถ้า Server เดียวกัน แล้วแต่ความสะดวกของผู้เล่นเลยครับ

Q. Ver2.0 ต่างจาก Ver1.0 ยังไง ??

A. มีการอัพเดต เพิ่มเติมหลายอย่างเลยครับ ทั้งเมืองใหม่ Quest ใหม่ อาชีพใหม่ครับ ^_^

Q. รายละเอียด Job มีอะไรบ้าง ?

A. ตาม VDO นี้เลยครับ >>> http://www.youtube.c...d&v=q2RghB8r4tA

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เท่านี้ก่อนนะครับ ไว้ Updates ให้อีกครับ ;) :r05:

:bye2:

View PostMyAngel, on 17 June 2013 - 04:01 PM, said:

ใช่ครับ ผมไม่อยากรอกล่องครับ เห็นมันลด 25% ถูกสบายกระเป๋าดีครับเลยจัดไปเลย ไม่ค่อยชอบสะสมด้วยครับที่ห้องไม่มีที่เก็บแหะ ๆ

:r05: อ่อครับ ยังไงจัดเลยครับ

View Postปีกหัก, on 17 June 2013 - 04:05 PM, said:

ถามหน่อย อันนี้ถ้าเราเบื่อแล้วนี่เราสามารถขายIDของเราให้คนอื่นได้ไหมครับ

จริงๆมันก็ได้นะครับ :r05: แต่เล่นแล้วจะติดมากกว่าอ่ะครับ เพราะเกมมันไม่ได้จบแค่ทำ Quest หมด หรือจบ Main Quest แต่จะ

มานั่งล่า สมบัติกันกับเพื่อนๆมากกว่าเลย เล่นได้เรื่อยๆครับแล้ว Game มีการ Updates ตลอดครับ

เห้นว่าจะมี PVP มาด้วยนะครับ แต่ไม่ช่าย Ver.2.0 นะครับ

#23 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 17 June 2013 - 05:27 PM

รอเล่น beta แล้วค่อยตัดสินใจดีกว่า เกมสืออนไลน์ เจ็บมาเยอะพอแล้ว

#24 winamp

• Freshy
  • Interests:PS3 , XBOX360 , PSP , PS VITA, PC , MAC

Posted 17 June 2013 - 05:34 PM

View PostL-JacK, on 17 June 2013 - 05:27 PM, said:

รอเล่น beta แล้วค่อยตัดสินใจดีกว่า เกมสืออนไลน์ เจ็บมาเยอะพอแล้ว

:r05: ถูกต้องแล้วครับ จะได้รู้ว่าชอบไหม

#25 winamp

• Freshy

Posted 17 June 2013 - 05:38 PM

ถึง คุณ Burm ครับ

พอดี เห็นคุณ Burm ถามไว้ใน gcon ว่า (ไม่มีคนตอบ) ผมเลยมาตอบในนี้ให้นะครับ

เห็น package CE แล้วอยากได้
แต่เหมือนมันจะไม่มี early access หรือเปล่า? >>> มีนะครับ ผมสั่ง CE ไปแบบเอากล่อง มี early access ให้นะครับ ผมได้code pre-order แล้วด้วย :r05:

ว่าจะถอย digital ธรรมดามาแทน
ไอ้ของที่ให้ CE นี่ ถ้าไม่นับหมวกนักรบแสงนี่ อย่างอื่นสามารถหาได้ตามเนื้อเรื่องไหมครับ อยากขี่เบฮีมอท่า>> จากที่ศึกษามาไม่ได้นะครับ - ' - นอกจากอาจมี DLC ออกมาตามหลัง อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ

#26 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 17 June 2013 - 09:51 PM

Benchmark คะแนนเท่านี้เครื่องผมได้ไปต่อไหมครับ

ปล.Client มันโหลดที่ไหนอ่ะครับ

#27 winamp

• Freshy

Posted 18 June 2013 - 01:02 AM

View Postปีกหัก, on 17 June 2013 - 09:51 PM, said:

Benchmark คะแนนเท่านี้เครื่องผมได้ไปต่อไหมครับ

ปล.Client มันโหลดที่ไหนอ่ะครับ

Test แล้วได้ขนาดนี้ โอเคเลยครับ ^^

ตัว Client จะมาใน link ที่ SQE ส่งมาให้นะครับ ถ้าได้รับการคัดเลือก

P.s. จริงๆผมมีลิงค์อยู่นะครับ แต่มันผิดกฎ SQE เดียว DGO จะลำบาก ขออนุญาติไม่ส่งให้ละกันนะครับ T_T ขอโทษด้วย

#28 winamp

• Freshy

Posted 18 June 2013 - 02:11 AM

เอา Manual มาฝากครับ >>> http://www.mediafire...3_(Windows).pdf

สามารถเปิดดูในเกมเลยก็ได้นะครับ

Credit : FFXIV A Realm Reborn : Thailand

:r05:

#29 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 18 June 2013 - 02:37 AM

เห็น gcon ดราม่ากันใหญ่เบยฮ่าๆ

ถามสองเรื่องครับ
ce pc นี่สั่งร้านไหนครับ อยากทราบ เผื่อจะสั่ง
(อยากได้หนังสือ กับ cd แต่อีกใจก็ขี้เกียจเก็บ อาจจะเอา dce แทน)

ส่วน server ตอนเปิดจริง นี่จะเอายังไงกันดีครับ
จะตามพวก gg ไป masamune (legacy)
หรือจะไป tonberry กับพวกหน้าใหม่
เห็นพวกคนที่เล่นมาก่อน เขาบอกว่า ถ้าคนน้อยๆ ตอน event end game จะลำบาก

ปล. manual lod ไม่ได้แล้วครับ

#30 GanChan

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 18 June 2013 - 06:10 AM

View PostBurm, on 18 June 2013 - 02:37 AM, said:

ส่วน server ตอนเปิดจริง นี่จะเอายังไงกันดีครับ
จะตามพวก gg ไป masamune (legacy)
หรือจะไป tonberry กับพวกหน้าใหม่
เห็นพวกคนที่เล่นมาก่อน เขาบอกว่า ถ้าคนน้อยๆ ตอน event end game จะลำบาก

ผมเองก็เล่นเกมนี้อยู่ตั้งแต่ 1.0 จริงๆ ถ้าจะไล่ก็ต้องไล่มาตั้งแต่ FFXI โน่น
ผมขอเสนอความเห็นว่า ให้เราทำตามที่ใจเรารู้สึกดีที่สุดครับ
ถ้าใจเรารู้สึกว่า เราอยากไปเริ่มใหม่กับ server ใหม่และก้าวไปพร้อมๆ กับคนอื่นๆ ก็เลือก server ใหม่ไปเลย
เรื่องเพื่อน เดี๋ยวพอเข้าไปก็ไปมีใหม่กันเองแหละครับ ถ้าคนไม่พอจริงๆ ก็หาเพื่อนใหม่เอาก็ได้
พวกฝรั่งพวกญี่ปุ่นก็เยอะแยะไป ไม่ได้มีแต่คนไทยสักหน่อยที่เล่นเกม แถมได้ฝึกภาษาอีกด้วย

แต่ถ้ารู้สึกว่า คำหว่านล้อมของเหล่า old player ฟังดูมีเหตุผล ก็ join ตามๆ เขาไปก้ได้ครับ

จริงๆ ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะมาเถียงหรือดราม่ากันทำไม
คนจ่ายตังก็เราเอง เราก็ต้องเป็นคนตัดสินใจเองสิครับว่าจะเล่นแบบไหน
แล้วบอกไว้ก่อนว่า ไปอยู่กันเยอะๆ นี่..ก็ใช่ว่าจะดีนะครับ
เดี๋ยวแม่งก็มีดราม่ากันอีก นี่ขนาดยังไม่เริ่มเล่นเลยก็มีดราม่าคุๆ มาแล้ว

ถ้าเป็นผม เพิ่งเล่นเกมนี้ ผมเลือกไปอยู่ที่ใหม่ครับ
แต่พอดีมีเพื่อนๆ ที่เล่นกันแบบชิวๆ ไม่ hardcore อยู่ด้วยกันอยู่แล้ว ก็เลยต้องตามๆ กันไป
แต่ก็คงจะไม่ไปสุงสิงกับพวก hardcore หรอกครับ เพราะว่า...ดราม่าเยอะ ปวดหัว
ถ้าเป็นแนวเล่นแบบ softcore ก็มาอยู่กันได้นะครับ
อันนี้เพจของเรา https://www.facebook...RRThaiCommunity

#31 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

Posted 18 June 2013 - 08:21 AM

View PostGanChan, on 18 June 2013 - 06:10 AM, said:

ผมเองก็เล่นเกมนี้อยู่ตั้งแต่ 1.0 จริงๆ ถ้าจะไล่ก็ต้องไล่มาตั้งแต่ FFXI โน่น
ผมขอเสนอความเห็นว่า ให้เราทำตามที่ใจเรารู้สึกดีที่สุดครับ
ถ้าใจเรารู้สึกว่า เราอยากไปเริ่มใหม่กับ server ใหม่และก้าวไปพร้อมๆ กับคนอื่นๆ ก็เลือก server ใหม่ไปเลย
เรื่องเพื่อน เดี๋ยวพอเข้าไปก็ไปมีใหม่กันเองแหละครับ ถ้าคนไม่พอจริงๆ ก็หาเพื่อนใหม่เอาก็ได้
พวกฝรั่งพวกญี่ปุ่นก็เยอะแยะไป ไม่ได้มีแต่คนไทยสักหน่อยที่เล่นเกม แถมได้ฝึกภาษาอีกด้วย

แต่ถ้ารู้สึกว่า คำหว่านล้อมของเหล่า old player ฟังดูมีเหตุผล ก็ join ตามๆ เขาไปก้ได้ครับ

จริงๆ ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะมาเถียงหรือดราม่ากันทำไม
คนจ่ายตังก็เราเอง เราก็ต้องเป็นคนตัดสินใจเองสิครับว่าจะเล่นแบบไหน
แล้วบอกไว้ก่อนว่า ไปอยู่กันเยอะๆ นี่..ก็ใช่ว่าจะดีนะครับ
เดี๋ยวแม่งก็มีดราม่ากันอีก นี่ขนาดยังไม่เริ่มเล่นเลยก็มีดราม่าคุๆ มาแล้ว

ถ้าเป็นผม เพิ่งเล่นเกมนี้ ผมเลือกไปอยู่ที่ใหม่ครับ
แต่พอดีมีเพื่อนๆ ที่เล่นกันแบบชิวๆ ไม่ hardcore อยู่ด้วยกันอยู่แล้ว ก็เลยต้องตามๆ กันไป
แต่ก็คงจะไม่ไปสุงสิงกับพวก hardcore หรอกครับ เพราะว่า...ดราม่าเยอะ ปวดหัว
ถ้าเป็นแนวเล่นแบบ softcore ก็มาอยู่กันได้นะครับ
อันนี้เพจของเรา https://www.facebook...RRThaiCommunity

ตามนี้ครับพี่ แต่สำหรับผม เพื่อนมากก่อนอ่ะครับ เล่นแล้วมีความสุขก็ โอเค เลย FF14 เป็นเกมส์ที่ต้องการเพื่อนสูงครับ เมื่อก่อน แต่ตอนนี้อาจจะลดน้อยลงไปบ้าง

แต่ใจหลักๆ ของเกมส์ออนไลน์ก็คือเพื่อนที่ช่วยเหลือกันทำ Q ให้ผ่านตลอดรอดฝั่ง ครับ แต่ที่มันมีดราม่ามากๆ เนี่ย มันมาจากผู้เล่นระดับ Hardcore นี่มันอยากได้ของมากๆ จนไปเล่นตี้อื่นเพื่อจะได้ของ

แต่สิ่งที่ได้รับกลับมาคือ โชคดีก็ได้ของไป โชคร้ายเหรอครับ ไม่ได้ของ แถมต้องไปด่าตี้นู้นที่ไปเล่นด้วยกันอีก ทำให้เกิดดราม่าเป็นส่วนใหญ่ครับ ทำให้ผมมองจากเรื่องนี้ว่าเพื่อนที่สนิดกันนี่หล่ะจะทำให้เกมส์มันไปได้ครับผม

#32 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 18 June 2013 - 09:06 AM

ประเด็นคือ ไม่ค่อยมีเพื่อนเล่นอ่ะครับ
ส่วนตัวผมไม่ค่อยอยากเล่น legacy เท่าไหร่ เหมือนโดนสปอย
เล่นแบบค่อยๆ เล่น ค่อยๆเรียนรู้ไปด้วยกัน มันน่าลุ้นดี
ผมเข้าใจว่าทั่วๆไป ก็ต้องเน้นเพื่อนตัวเองก่อนอยู่แล้ว
แต่แนวผม คงต้องเป็นโรนินไปเรื่อยเปื่อย เวลาเล่นน้อย ไม่ค่อยตรงชาวบ้านเขาด้วย

#33 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2013 - 09:31 AM

จากประสบการณ์ที่เคยผ่าน FFXI มา ผมมีความสุขกับการเล่นกับเพื่อนกลุ่มเล็ก มากกว่าจอยน์กิลด์ใหญ่ๆ ครับ
สมัย FFXI ผมเคยได้แว่บเข้าไปแจมในกิลด์ Naked ที่เป็นกิลด์ใหญ่สุดของคนไทยบนเซอร์เวอร์นั้น
รู้สึกว่ามันไม่ใช่ตัวเองอย่างบอกไม่ถูก ผู้คนเยอะแยะ พูดคุยกันด้วยภาษาที่เราไม่รู้เรื่อง
(คือ 1. Thai Karaoke ที่ส่วนตัวผมทำความเข้าใจไม่ได้ และ 2. มุกประจำกิลด์ที่ผมตามไม่ทัน)
พอผมพยายามพูดคุยสื่อสารด้วยภาษาอังกฤษปกติ ก็ไม่ค่อยจะมีคนตอบกลับ อาจจะเพราะคนเยอะมากด้วย

ไปๆ มาๆ ก็เลยเล่นแบบอิสระ ไม่มีสังกัด ไม่มีกิลด์ ปาร์ตี้กับฝรั่ง-ญี่ปุ่นเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาทุกคืน
ซึ่งก็รู้สึกว่าสนุกดี ได้มีอะไรแปลกๆ มาเล่าให้เพื่อนฟังเยอะ แต่ข้อเสียก็คือ ต้องใช้เวลาหาปาร์ตี้นานอยู่สักหน่อย
ยิ่งเล่น Class ที่สังคมไม่ต้องการด้วยแล้ว (เช่น Thief) บางทีนั่งรอทั้งคืนหาปาร์ตี้ไม่ได้เลยก็มี
ในขณะที่บาง Class (เช่น White Mage) แค่ล็อกอินเข้าเกมก็มีคนซิปมาเรียกไม่รู้ตั้งกี่ต่อกี่คน

คุณเบิ้มเป็นพวกเล่นเกมรอบดึกรึเปล่าครับน่ะ ปกติผมก็หาเพื่อนเล่นเกมไม่ค่อยได้เพราะเป็นนกฮูกนี่ละ

เรื่องเซอร์เวอร์ ใจจริงผมอยากเล่นเซอร์เวอร์ที่มัน Ping ต่ำๆ
เพราะมีประสบการณ์จาก Lineage กับ Tera Online เซอร์เวอร์ US & EU ที่ Ping ปาเข้าไป 3-400 ms
เล่นไปหงุดหงิดไป ทำใจรับไม่ได้จริงๆ จนต้องขอเพื่อนที่เล่นกันมานานว่า ไม่ไหวแหล่ว ขอถอนตัวละ
แต่กับ FFXIV ที่ไม่ได้เน้นเรียลไทม์สักเท่าไหร่ ก็น่าจะพอถูไถอยู่

#34 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2013 - 10:02 AM

มันมี version ที่ซื้อ 1 เล่นได้้ 2 ใหมครับ แบบเล่นได้ทั้ง play3 และ pc

ถามนิดครับคนที่เล่นบน pc มันใช้จอย ok ใหม

เป็นเกมออนไลน์ที่อยากเล่นในรอบหลายปีนะเนี้ย เล่นเพราะมันรายเดือน เมื่อคืนนั่งดู Trailer ครั้งแรก เฟดเฟ่ เกมมันเท่จริงๆ

เดียวขอลอง beta ก่อน

Edited by Avant-garde, 18 June 2013 - 10:06 AM.

#35 Genocide Fang

เซียนเกม

Posted 18 June 2013 - 11:47 AM

View PostAvant-garde, on 18 June 2013 - 10:02 AM, said:

มันมี version ที่ซื้อ 1 เล่นได้้ 2 ใหมครับ แบบเล่นได้ทั้ง play3 และ pc

ถามนิดครับคนที่เล่นบน pc มันใช้จอย ok ใหม

เป็นเกมออนไลน์ที่อยากเล่นในรอบหลายปีนะเนี้ย เล่นเพราะมันรายเดือน เมื่อคืนนั่งดู Trailer ครั้งแรก เฟดเฟ่ เกมมันเท่จริงๆ

จอยเล่น OK ครับ มี UI ที่ทำมาสำหรับจอยโดยเฉพาะเลย ใช้งานเข้าใจง่ายด้วย
แต่จอยอาจจะ Target เป้าหมายช้ากว่าเมาส์อยู่ โดยเฉพาะเวลาที่มีอะไรหลายๆ อย่างบนจอ
เป็นต้นว่าช่วง F.A.T.E (Full Active Time Event) ที่มอนจะวิ่งกันมาทีละเป็นห่าใหญ่ๆ
จะกดล็อกมอนให้ถูกตัวนี่ บางทีก็เหนื่อยอยู่เหมือนกัน

#36 winamp

• Freshy

Posted 18 June 2013 - 02:09 PM

View PostBurm, on 18 June 2013 - 02:37 AM, said:

เห็น gcon ดราม่ากันใหญ่เบยฮ่าๆ

ถามสองเรื่องครับ
ce pc นี่สั่งร้านไหนครับ อยากทราบ เผื่อจะสั่ง
(อยากได้หนังสือ กับ cd แต่อีกใจก็ขี้เกียจเก็บ อาจจะเอา dce แทน)

ปล. manual lod ไม่ได้แล้วครับ

5555+ ช่ายครับ gcon เข้าไปอ่านเครียดเลย :sorry3:

>> CE PC - สั่งจาก store ของ square enix เลยอ่ะครับ http://store.na.squa...goryID.64514800

>> แต่ถ้า CE PC Digital นี้เพื่อนๆผมสั่ง amazon กับ square exnix store ก็ได้ code preorder เลยครับ >>> http://www.amazon.co...nal+fantasy+xiv

ผมพวกชอบอยากได้กล่องครับ T_T นึกแล้วก็เสียดายเงิน :o_cry:

ผมก็ยังตัดสินใจไม่ถูกเลยเรื่อง server เห็นว่าพวก gg จะไป masamune (legacy) แต่เท่าที่ผมถามเพื่อนๆมา แล้วก็เพื่อนๆใน FB FFXIV A Realm Reborn : Thailand ก็ยังอยู่ใน tonberry กันนะครับ <เลยคิดว่าน่าจะอยู่ Tonberry มั้ง ครับ 5555+ รอดูเพื่อนๆใน DGO ว่าเอายังไงกันดี >

*** แต่ช่วง เกมอออกจริง อาจจะไม่ได้เล่นทุกวันแบบช่วงนี้ด้วยอ่ะครับ T_T เดียวจะโดน Drama เอาได้ เหมือนกลุ่ม legacy จะมีเวลาว่าต้องเล่นกี่โมงถึงกี่โมง ผมทำไม่ได้แน่ :o_worry:

P.s. ผมอัพ Manual ให้ใหม่แล้วครับ >>> https://www.dropbox....8Windows%29.pdf

:r05:

View PostGanChan, on 18 June 2013 - 06:10 AM, said:

เขียนดีมากเลยครับ ^__^ ขอบคุณมากครับ เห็นด้วยๆ

#37 winamp

• Freshy

Posted 18 June 2013 - 02:17 PM

View Postkirtchanok, on 18 June 2013 - 08:21 AM, said:

ตามนี้ครับพี่ แต่สำหรับผม เพื่อนมากก่อนอ่ะครับ เล่นแล้วมีความสุขก็ โอเค เลย FF14 เป็นเกมส์ที่ต้องการเพื่อนสูงครับ เมื่อก่อน แต่ตอนนี้อาจจะลดน้อยลงไปบ้าง

แต่ใจหลักๆ ของเกมส์ออนไลน์ก็คือเพื่อนที่ช่วยเหลือกันทำ Q ให้ผ่านตลอดรอดฝั่ง ครับ แต่ที่มันมีดราม่ามากๆ เนี่ย มันมาจากผู้เล่นระดับ Hardcore นี่มันอยากได้ของมากๆ จนไปเล่นตี้อื่นเพื่อจะได้ของ

แต่สิ่งที่ได้รับกลับมาคือ โชคดีก็ได้ของไป โชคร้ายเหรอครับ ไม่ได้ของ แถมต้องไปด่าตี้นู้นที่ไปเล่นด้วยกันอีก ทำให้เกิดดราม่าเป็นส่วนใหญ่ครับ ทำให้ผมมองจากเรื่องนี้ว่าเพื่อนที่สนิดกันนี่หล่ะจะทำให้เกมส์มันไปได้ครับผม
:r05: เห็นด้วยมากๆเลยครับ

View PostAvant-garde, on 18 June 2013 - 10:02 AM, said:

ถ้า จะเล่นทั้งใน pc และ ps3 ต้องซื้อ 2แผ่นเลยอ่ะครับ หรือถ้าเคยเล่น version 1.0 ไปแล้ว ก็ไม่ต้องซื้อแผ่น pc ครับ อัพเป็น2.0ได้เลย ฟรี แต่ ส่วน ps3 ต้องซื้อครับ

เรื่องจอยตามที่ คุณ Genocide Fang เลยครับ :r05:

View PostGenocide Fang, on 18 June 2013 - 11:47 AM, said:

จอยเล่น OK ครับ มี UI ที่ทำมาสำหรับจอยโดยเฉพาะเลย ใช้งานเข้าใจง่ายด้วย
แต่จอยอาจจะ Target เป้าหมายช้ากว่าเมาส์อยู่ โดยเฉพาะเวลาที่มีอะไรหลายๆ อย่างบนจอ
เป็นต้นว่าช่วง F.A.T.E (Full Active Time Event) ที่มอนจะวิ่งกันมาทีละเป็นห่าใหญ่ๆ
จะกดล็อกมอนให้ถูกตัวนี่ บางทีก็เหนื่อยอยู่เหมือนกัน

:o_cry: ผมลองใช้ จอยเล่นตอน F.A.T.E กว่าจะล็อกมอนได้ครับ สุดยอดเลยย :o_dead:

เห้นด้วยครับ เล่น Server ping ต่ำก็ดีนะครับ :r05:

#38 SinJusTiCE

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 June 2013 - 02:39 PM

ไปเซิฟไหนรบกวนแจ้งกันด้วยนะครับ

ผมไม่มีเพื่อนเล่นด้วยเลย ไปไหนชวนกันด้วยนะครับ

เพิ่งสั่ง GMG ไป :r10: โดนลด25% หลอก แอร์ไทม์แพงกว่าซะงั้น

#39 winamp

• Freshy

Posted 18 June 2013 - 02:56 PM

View PostSinJusTiCE, on 18 June 2013 - 02:39 PM, said:

ไปเซิฟไหนรบกวนแจ้งกันด้วยนะครับ

ผมไม่มีเพื่อนเล่นด้วยเลย ไปไหนชวนกันด้วยนะครับ

เพิ่งสั่ง GMG ไป :r10: โดนลด25% หลอก แอร์ไทม์แพงกว่าซะงั้น

รับทราบครับ ^^

:P ดีนะที่ผมสั่งที่อื่น :laugh3:

SinJusTiCE' ที่ใช้ชื่อ .SiN. ใน gcon ปะครับ :r05: ผมจำได้ๆ

#40 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 18 June 2013 - 03:55 PM

View PostSinJusTiCE, on 18 June 2013 - 02:39 PM, said:

ตาซินเล่นทุกเกมส์เลยนะครับ แล้วพี่จะมีเวลาเล่นไหมครับเนี่ย

ปล. ผมว่าจะเล่นนะ แต่เวลาผมน้อย ไม่รู้จะเอาเวลาไหนไปเล่น เฮ้อ!!!!
ปล.2 เรื่องเซิฟ ขอคนไทยในเวปเราดีกว่า อย่างที่บอก เวลาเล่นน้อยเอาแค่พอเฮฮาไม่ซีเรียสก็พอ