`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

เห็นข่าวนี้แล้วปวดใจ xbox one

socket's Photo socket 14 Jun 2013

ติดตามกันต่อไปครับ

southtown's Photo southtown 14 Jun 2013

โอ้เข้าใจแล้ว แค่ account นี่นา ยังไงก็เล่นได้ ประเทศโลกที่ 3 สมัคร aacount user name เลิก region เหมือน diablo 3 ชัดๆ ผมว่าตามนี้อ่ะ

เอ๋...'s Photo เอ๋... 14 Jun 2013

ให้ออกมาก่อนเถอะครับ
พอเห็นว่าอะไรของคู่แข่งดีกว่าก็ทำตามเองนั้นละ

เมื่อก่อน avata ของ xbox มีซะทีไหนละครับ

ใครกะออกวันแรกก็ต้องคิดหนักกันบ้าง แต่ผมไม่รีบอยู่แล้วครับ รอให้มีเกมทีอยากเล่นออกมาก่อน

kumagift's Photo kumagift 14 Jun 2013

ลาสุดคงเล่นไม่ได้่ชัวร์แล้วละ

ถามโดย: Gregor Ivezic @gi4ouR
Xbox One will block activation of games if outside of the IP range of a supported country? What if i travel a lot?

ตอบโดย:Xbox Support 2 @XboxSupport2
@gi4ouR You'll be able to play when you return home. I travel with an Xbox 360 for road gaming.

เขาถามว่าเขาเดินทางบ่อย ถ้าไปยังประเทศที่ไม่ได้ซัพพอร์ทจะทำไง
Xbox Support มันบอกให้รอกลับมาเล่นบ้าน ถ้าเป็นมันจะเอา360ไปเวลาเดินทาง

แน่นอนว่า ถ้ามันเอาXboxoneไปเล่นเวลาเดินทางไกลได้ แล้วมันจะเอา360ไปแทนทำไม ก็คือXboxoneมันเล่นไม่ได้เลยไง
ชัดเจน คิดเป็นอย่างอื่นไม่ได้เลย

http://www.theverge....orted-countries
Edited by kumagift, 14 June 2013 - 03:50 PM.

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 14 Jun 2013

ok รอลุ้นอีกทีวันเครื่องออก ดูซิว่าเขาจะเวทนาสงสารให้ประเทศเราเล่นป่าว ถ้าไม่ให้นะ เพี้ยะๆๆตีก้นลายเยย

jokeza's Photo jokeza 14 Jun 2013

ไม่เล่นมันละโว้ยยยยยยยยยยยยย

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 14 Jun 2013

View Postkumagift, on 14 June 2013 - 03:49 PM, said:

ลาสุดคงเล่นไม่ได้่ชัวร์แล้วละ

ถามโดย: Gregor Ivezic @gi4ouR
Xbox One will block activation of games if outside of the IP range of a supported country? What if i travel a lot?

ตอบโดย:Xbox Support 2 @XboxSupport2
@gi4ouR You'll be able to play when you return home. I travel with an Xbox 360 for road gaming.

เขาถามว่าเขาเดินทางบ่อย ถ้าไปยังประเทศที่ไม่ได้ซัพพอร์ทจะทำไง
Xbox Support มันบอกให้รอกลับมาเล่นบ้าน ถ้าเป็นมันจะเอา360ไปเวลาเดินทาง

แน่นอนว่า ถ้ามันเอาXboxoneไปเล่นเวลาเดินทางไกลได้ แล้วมันจะเอา360ไปแทนทำไม ก็คือXboxoneมันเล่นไม่ได้เลยไง
ชัดเจน คิดเป็นอย่างอื่นไม่ได้เลย

http://www.theverge....orted-countries
จบกัน ใครที่ขาย XBOX360 เพื่อรอ XBOX ONE เงิบกันเป็นแถว

สงสัยราคา XBOX360 คงขยับขึ้นเล็กน้อยแน่เลยแบบนี้

stillenigma's Photo stillenigma 14 Jun 2013

จากที่อ่านผมว่าทีมซับพอร์ตก็ยังไม่รู้เหมือนกันนะ พยายามตอบแบบเซฟๆไปก่อน เห็นเว็บข้างบ้านเอามาลงแล้วว่าเล่นไม่ได้ชัวร์แต่ผมยังหาไม่เจอเลยว่าทวิตอันไหนที่มันบอกว่าไม่ได้ชัวร์เห็นแค่อันที่บอกว่าอาจจะใช้งานไม่ได้

overtune's Photo overtune 14 Jun 2013

support ตอบเลี่ยงตลอดครับ ที่คุณยกมาก็เลี่ยงไม่ตอบ ดันไปบอกให้เล่นกับ 360 นโยบายยังไม่ชัดเจนครับ ข้อมูลหน้าเว็บก็บอกไม่เคลียร์เหมือนรอดูฟีทแบ็คมากกว่า

lovelymarky's Photo lovelymarky 14 Jun 2013

ผมเข้าใจเอาเองว่าทาง ms ก็พยายามเลี่ยงไม่ตอบอะไร ก็คงพอๆกะที่งดรายการสัมภาษณ์หลังงาน press นั่นแหละครับ
เค้าก็คงกลัวจะพูดอะไรที่ไม่เป็นผลดีกับตัวเอง ส่วนตัวยังคงอยากได้ xb1 และรอดูจนถึงวันที่เครื่องออกขาย อยากรู้ว่า ms จะทำอะไรต่อไป
เพราะถ้าพูดกันแบบตรงๆ เกมที่เห็นจากทั้งสองเจ้า ผมก็ยังอยากเล่นของฝั่งนี้มากกว่าอยู่ดี ตอนนี้ก็เล่น 360 กันไปก่อน ยาว ยาวว...

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 14 Jun 2013

View Postlovelymarky, on 14 June 2013 - 06:01 PM, said:

ผมเข้าใจเอาเองว่าทาง ms ก็พยายามเลี่ยงไม่ตอบอะไร ก็คงพอๆกะที่งดรายการสัมภาษณ์หลังงาน press นั่นแหละครับ
เค้าก็คงกลัวจะพูดอะไรที่ไม่เป็นผลดีกับตัวเอง ส่วนตัวยังคงอยากได้ xb1 และรอดูจนถึงวันที่เครื่องออกขาย อยากรู้ว่า ms จะทำอะไรต่อไป
เพราะถ้าพูดกันแบบตรงๆ เกมที่เห็นจากทั้งสองเจ้า ผมก็ยังอยากเล่นของฝั่งนี้มากกว่าอยู่ดี ตอนนี้ก็เล่น 360 กันไปก่อน ยาว ยาวว...

ไม่มั้ง
เพราะตอนนี้ที่ตอบ ๆ อยู่ มันทำร้ายตัวเอง ตลอดเลย และก็ข่าวนี้ด้วย

55555555555555

zineryl's Photo zineryl 14 Jun 2013

พวกตัวใหญ่ๆ ของ MS ก้ตอบอยู่ครับตอบแบบ ไม่แคร์เล่นไม่ได้ซื้อ 360 ไม่เครียร์ว่าเอาไงอย่างไอ้แชร์ 10 คนเนี่ย

lovelymarky's Photo lovelymarky 14 Jun 2013

^^ ครับ หลายข่าวเหมือนกันครับที่ออกมาแล้วบั่นทอนความรู้สึกกันเหลือเกิน ตอนนี้ก็ได้แต่ตามอ่านข่าว เผื่อจะมีอะไรบวกบ้าง
ปล.เมื่อคืนเข้าไปดู fable3 ขึ้นว่าโหลดฟรี พอกดก็โหลดไม่ได้ซะงั้น T-T

zineryl's Photo zineryl 14 Jun 2013

View Postlovelymarky, on 14 June 2013 - 08:54 PM, said:

^^ ครับ หลายข่าวเหมือนกันครับที่ออกมาแล้วบั่นทอนความรู้สึกกันเหลือเกิน ตอนนี้ก็ได้แต่ตามอ่านข่าว เผื่อจะมีอะไรบวกบ้าง
ปล.เมื่อคืนเข้าไปดู fable3 ขึ้นว่าโหลดฟรี พอกดก็โหลดไม่ได้ซะงั้น T-T

ย้ายไปอยุ๋เมกาโหลดได้แน่นอน :o_worry: