`

Jump to content

ยังจะซื้อ Xbox One กันมั้ยครับ?

75 replies to this topic

#41 Gamegod

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 June 2013 - 06:02 PM

รัก xbox one มากๆครับ ชอบแนวเกมของค่ายพันธมิตร Microsoft มากกว่า

แต่เรามันคนงบน้อย เชื่อว่ายุคหน้าไม่มีก็อปแล้วแน่ กะว่าจะซื้อแผ่นแชรืกับเพื่อน หรือเช่าเกมส์เอา คงต้องย้ายไป PS4 อย่างไม่เต็มใจ เพื่อเล่นเกมส์ multi ต่าง ฮือๆๆๆ

#42 aLcHieZ

ขี้เมาระดับ 8

• Royal Executive Members

Posted 11 June 2013 - 06:09 PM

ใครรอสอยเครื่องเอเชียก็เงิบนานหน่อยคับ

According to Alan Bowman, Microsoft's Regional VP for Sales and Marketing in Asia, the new console will launch in Taiwan, Hong Kong, Singapore, South Korea and India around late 2014.

http://www.engadget....unch-asia-2014/

#43 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 11 June 2013 - 06:24 PM

ผมว่าเลือกฝั่งเกรียนน้อยกว่าครับ เอาเครื่องนั้น สำคัญสุดคือสังคม online มากกว่าส่วนอื่นครับ

#44 NUVEAU

Я не окунут

Posted 11 June 2013 - 06:33 PM

โอ้ว นโยบายการแลกเปลี่ยนเกมกับเพื่อนมันง่ายมากๆ เลยนะครัส

#45 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 11 June 2013 - 06:37 PM

ซื้อครับ แค่รอราคานิ่งก่อน ถ้าอยู่อเมริกาก็คงไปซื้อวันแรกกับเค้าเหมือนกัน แต่ที่กลัว ๆ คือ เรื่องต่อเน็ตนี่แหละ ปัญหาใหญ่ของต่างจังหวัดบ้านเราเลย
เรื่องแผ่นก็ซื้อมือหนึ่งไว้เล่น+สะสมอยู่แล้ว ไม่ได้ให้ใครยืมแผ่น จะมีปัญหาก็ต้องต่อเน็ตนี่แหละ ถ้ามันเช็ค DRM ใช้เวลานานแล้วเน็ตหลุดคงเซ็งตาม ๆ กัน

#46 chanma

Posted 11 June 2013 - 06:38 PM

รอให้เครื่องใกล้ๆออกก่อนครับ ค่อยดูสภานการณ์อีกที....

#47 WeAreMad

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy
  • Interests:Gaming

Posted 11 June 2013 - 06:51 PM

รอประกาศ Fallout 4 แล้วจะตัดสินใจอีกทีครับ ถ้าต้องไป PS4 ผมเสียดาย Dead Rising 3 กับ Titan Fall มากๆ

Titan Fall ผมชอบมากกว่า Destiny อีก เกมออนไลน์ยิงๆทำเควสล่าบอสรอของดรอป ในชีวิตผม Defiance เกมเดียวก็พอแล้วครับ

เล่นแปปๆ ไม่มีเพื่อนเล่น หรือของดีๆไม่ดรอปซักทีแนวนี้ เดี๋ยวก็เบื่อ

แล้วก็ เกมแนวยุ่น ผมไม่เล่นอยู่แล้ว ต่อให้ดีเลิศประเสริฐศรี คะแนนเต็ม 10/10 ทุกสำนักก็ไม่เล่น

ไม่ได้เกลียดนะ แต่ไม่ใช่แนว ทุกวันนี้ยังเสียดายตังกับ The Last Remnant อยู่เลย

#48 Granzon

What once was happy now is sad....

Posted 11 June 2013 - 07:18 PM

ซื้อครับ แต่แผ่นถ้าไม่ใช่เกมส์ที่อยากได้จริงๆ ก็คง weekly special ตามเคย

#49 Jackzaaa

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 11 June 2013 - 07:29 PM

ซื้อครับ ตอนที่มันซื้อสะดวกไม่ต้องจอง แต่ถ้ามีเพื่อนเล่นกันเยอะๆก็ต้องรีบซื้อครับ เดี๋ยวตามไม่ทัน

#50 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 11 June 2013 - 07:40 PM

ซื้อทุกเครื่องครับ รอลดราคา+เกมเยอะๆก่อน

เกมเก่าจะได้ถูกๆหน่อย อิอิ

#51 kowit_x2

Posted 11 June 2013 - 07:41 PM

คงไม่ซื้อครับ ตัดสินใจไป PS4 แล้ว gen นี้

#52 Ritcher

Posted 11 June 2013 - 08:05 PM

รอดูสถานการณ์ก่อนครับ ยังไม่อยากเป็นหนูลองยา แต่ถ้าจะซื้อคงเป็นเพราะโหมด fut ในฟีฟ่าที่มีฌแพราะเครื่องนี้
เหตุผลเดียวเลยครับ

#53 blue k

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 11 June 2013 - 08:09 PM

รอดูตอนเครื่องออกก่อนครับ อยากรู้ว่าเน๊ตห่วยๆแบบบ้านผมพอจะเล่นได้รึปล่าว

#54 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 11 June 2013 - 08:10 PM

มั่นใจว่า 100US ที่แพงกว่า ไม่ได้กระทบมากนักหรอกครับ

มันวัดกันที่เกมส์ที่จะออก แล้วก็ การพอตไปคู่แข่ง ว่าทำได้ดีกว่า กันแค่ไหนนะ

#55 zyber_p77

• Interests:XBOX One
    Lumia 925
    Manga

Posted 11 June 2013 - 08:11 PM

ยังไงก็ซื้อครับ เพราะผมชอบจอยของ xbox มากกว่า ครับและผมว่าออนไลน์วันละครั้งก็ไม่เป็นไรครับ ^..^

#56 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

Posted 11 June 2013 - 08:43 PM

View PostShowbiz, on 11 June 2013 - 05:49 PM, said:

พูดตรงๆ ผมชอบ xb1 ทุกด้านมากกว่าอีกค่าย แต่ติดตรงต้องมา ออน์ไลน์ ทุก 24 ชม ข้อนี้ข้อเดียว

วันไหนเน็ตพัง ขนไปเล่นบ้านนอก ขยับเครื่องไปเล่นสังสรรค์กับเพื่อน ก็ไม่สามารถทำได้ ข้อเดียวจริงๆ แล้วถ้าสักวัน ไมโครซอฟปิดเซิฟ แบบนี้จะกลายเป็นเครื่องทับกระดาษหรือเปล่า?

เกมมือสองผมไม่สน มือหนึ่งอย่างเดียวก็ได้ ถ้ามันดีจริงๆ
live ของ ms ของ xbox 360 คุณเห็นมันปิด sever กี่ที

#57 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 11 June 2013 - 10:15 PM

ถ้าเก็บตังทันก็ซื้อแหละครับ

#58 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 11 June 2013 - 10:58 PM

เพราะเกมส์มันแยกลง
ก็คงจะต้องซื้อครับ

#59 Ibiamox

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members
  • Interests:Game, Computer, Music Instruments, Com Music

Posted 11 June 2013 - 11:21 PM

ซื้อครับ ชอบจอยแบบ xbox มากกว่า ps ผมไม่ได้ฝักใฝ่อยู่ฝ่ายใดเพราะมีตั้ง 2 เครื่อง

#60 ain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 11 June 2013 - 11:32 PM

แล้วคนทำงานตะลอนต่างจังหวัดอย่างผมจะทำไงกับระบบที่ว่านี้อ่ะ

นานๆกลับบ้านที ทำไงอ่ะ....

ครั้นจะแบกติดท้ายรถไว้ เพื่อยกออกมาหาที่ต่อเน็ทให้มันทุกวัน ก็ไม่ใช่เรื่องมั้ง

เล่นก็ไม่ใช่จะว่างเล่นได้ทุกวัน....

เออ ถ้าแบบไม่ฟิกว่าต้องต่อเน็ทเช็คทุกวัน เอาแบบเปิดเครื่องจะเล่นวันไหน

แล้วบังคับต่อเน็ท เพื่อเช็คโน่นนี่ก่อนเข้าเล่นเกมส์ได้...ก็ยังพอโอเค (หรือแบบนี้ได้?)