`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

Microsoft เผยข้อมูล Xbox One เรื่องการออนไ...

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 07 Jun 2013

มาเถอะยังไงก็คงต้องซื้อมาลอง มาเล่นแหละ แต่จะเก็บหรือเปล่าคอยดูอีกที หากมันยุ่งยากนัก คงไป PS4 ยาว ๆ ดีกว่า

piper's Photo piper 07 Jun 2013

tsm's Photo tsm 07 Jun 2013

ซื้อเกมมาเล่นคลายเครียด

สงสัยจะเครียดกว่าเดิม

ไม่สนใจเกมเมอร์ที่เล่นอย่างเดียว ไม่คิดเก็บถ้วย หรือไม่คิดจะมี tag อะไรบ้างเลยเหรอครับ แค่เซฟแล้วมาเล่นต่อให้จบอะไรเนี่ย

รู้สึกจะให้ความสำคัญกับพวก hardcore gamer นะครับ

Dusamad's Photo Dusamad 07 Jun 2013

ไม่ซื้อ ลาขาด ยุ่งยาก บลาๆๆๆ ไปps4 ดีกว่า 555
Edited by Dusamad, 07 June 2013 - 03:23 PM.

hs7xeo's Photo hs7xeo 07 Jun 2013

พับโครงการ Xbox One ย้ายฝั่งไป PS4 ดีกว่าตู

SawMan's Photo SawMan 07 Jun 2013

เพื่อนๆว่าไหม... เจนหน้านี้ เราซื้อเครื่อง แต่เราไม่ได้เป็นเจ้าของเครื่องจริงๆ เหมือนๆเช่าซื้อยังไงไม่รู้นะครับ จะเล่นเกมส์ที ต้องมีเน็ต ต้องต่อ

ซื้อแผ่นเกมส์แท้ๆมาเล่น ยังต้องยุ่งยาก ทำงานเหนื่อยๆ อยากจะกลับมาเล่นเกมส์สนุกๆ เน็ตล่ม โอ้ววว วันนั้นอดเล่นไป เอาไปเล่นที่ต่าง

จังหวัด ไม่มีเน็ต ก็...อดเล่นอีก....

นึกถึงสมัยเมื่อก่อน เครื่อง Family SF Megadrive PS1 PS2 เราซื้อเครื่อง ซื้อแผ่นมา นึกอยากเล่นก็ต่อกับจอ เล่นได้เลย สนุกสนาน เราซื้อ

เราเป็นเจ้าของเลย เล่นเลย ก่อนเล่นไม่ต้องไปขออนุญาติ Father Mother บริษัทขายเกมส์ ทำเกมส์ ทำเครื่องเล่น....

ผมว่าเจนหน้านี้ ร่วงแน่ น้องxb1 เอ๋ยยย....

NUVEAU's Photo NUVEAU 07 Jun 2013

ผมเองก็ไม่มีปัญหากับเรื่องนี้นะครับ แต่ก็ไม่ชอบเรื่องนี้หรอกนะ
ไม่รู้ว่าจะต้องต่ออนไลน์ทำไมทุกวัน ถ้าไม่ไม่ต่อสัก 1 วัน มันก็คงจะ
ไม่เป็นอะไร แค่กลับมาต่อออนไลน์ใหม่ก็เล่นได้เหมือนเดิม ส่วนที่ขัดใจ
ก็คงเป็นเรื่องการขายมือ 2 หรือการแลกเปลี่ยนต่างๆ นานา เข้าใจว่า
ป้องกันการละเมิดลิขสิทธิ์ แต่ถ้าทำให้มันยุ่งน้อยกว่านี้ก็ได้นะ(แต่ผมคิดไม่ออก ฮ่าๆๆ)
พฤติกรรมของผู้บริโภคก็มีส่วนให้ออกนโยบายเหล่านี้มาโดยตรง

อีกเรื่องหนึ่งคือ กุญแจสำคัญของ ms ที่มีการเปลี่ยนแปลงที่แย่ลง
ก็มีต้นตอมาจาก don mattrick ด้วย รวมถึงการตัดสินใจต่างๆ นานา
เกี่ยวกับ xbone ต้องบอกว่าเขามีวิสัยทัศน์ที่แย่กว่า j allard มากครับ
ส่วนหนึ่งก็มาจาก ms เป็นบริษัทใหญ่ พอใครทำงานอะไรเสร็จก็เตะตัดขาบีบให้ออก
อาจเป็นเพราะตา steve ballmer ด้วยมั้ง สมองไหลเป็นน้ำเลย ตอนนี้
ไม่ได้มีแต่ผมเท่านั้นที่อยากให้ don mattrick ลาออก พวกบอร์ดนอกก็คิด
แต่เขาบอกว่าคงอีกไม่นาน อย่างน้อยก็น่าจะอีก 1 ปีเนื่องจากนโยบาย ms
ก็อย่างที่บอกล่ะครับ ใครทำงานเป็นตัวเป็นตนเสร็จ ก็จะโดนเตะตัดขาออกไป
ตอนนี้ผมก็คิดจะซื้อ xbone อยู่นะ แต่แช่งให้ขายไม่ดี แช่งให้ don mattrick
โดนถีบออกไป หรือย้ายไปเป็นแค่คนทำเก้าอี้แบบ เฮียเหม่ำ ken kutaragi

chinn's Photo chinn 07 Jun 2013

ผมจะกลัยไปซบ Sony จะดีมั้ย ถ้ามีXBox one แล้วเหมือนมันต้องให้ข้าวกินแทบจะทุกวันไงไม่รู้ รู้สึกว่าเครื่องมันงอแงเยอะจังเลยนะ

อย่างดราผู้บริโภคไม่ง้อหรอกคับอะไรที่มันจำกัดเยอะๆก็ต้องหาตัวเลือกที่มันจำกัดน้อยๆแบบมีเหตุมีผลหน่อย แค่เจอต้องล็อกอินอย่างน้อย1ครั้งนี่ก็ขอบายละ

TAKUMI's Photo TAKUMI 07 Jun 2013

เจนที่แล้วจาก PS2 มา Xbox360 ผมว่าเจนนี้ผมได้กลับไป PS4 ละ

Something's Photo Something 07 Jun 2013

เยออ่ะ แล้วอย่างบ้านผม เราเตอร์ กะพวกคอม อยู่ชั้นล่าง ส่วน ทีวี อะไรอยู่ชั้น3 ผมจะต่อเน็ทไง โชคดี ละกัน :r19:

snk vs playmore's Photo snk vs playmore 07 Jun 2013

บ่น ๆ ไป เด๋วเกมออกมาโดนก็ซื้อเครื่องจนได้แหละ

kfc's Photo kfc 07 Jun 2013

ใจเย็นครับพี่น้อง ผมว่ายังไงๆผู้บริโภคก็สำคัญสุดละครับ
ช่วงแรกก็แบบนี้แหละ ทำให้มันดูไฮเทค ล้ำหน้าคู่แข่ง เอาใจผู้ผลิตเกม
พอยอดตกขายไม่ดี ขายไม่ได้ ขายไม่ออก ไม่เป็นไปตามเป้า
ระบบต่างๆที่กล่าวมาข้างต้นก็จะคืนสู่สามัญหมดแหละครับ :r33:

suek2k2's Photo suek2k2 07 Jun 2013

View Postovertune, on 07 June 2013 - 10:11 AM, said:

เรื่องบังคับออนไลน์ผมเฉยๆน่ะ ทุกวันนี้ก็ออนไลน์ตลอด เล่นเกมหรือไม่อีกเรื่อง
แต่แอบเซ็งเรื่องแผ่นมือ 2 นี่แหละ หวังว่าคงตกลงกับคนทำเกมให้ได้น่ะว่าแลกเปลี่ยนแผ่นกันเองได้
สาธุ

ป.ล. เปิดวงแชร์เกม XBOX ONE ครับ รับ 9 คน ซื้อเกม 1 เกมตกคนละประมาณ 200 บาทครับ

ยกมือ !!! :r13:

Darkmaster's Photo Darkmaster 07 Jun 2013

วุ่นวายดีแท้

จะเล่มเกมส์แต่ละที

Caliban-Nhing's Photo Caliban-Nhing 07 Jun 2013

เราว่ามันก็เหมือนกับกรณีที่เราซื้อโปรแกรมลิขสิทธิ์อ่ะนะ บ้านเราอาจจะไม่ชินกับเรื่องพวกนี้ อย่างเกมส่วนใหญ่ซื้อขาดแล้วเล่นได้เลย แต่กับโปรแกรมลิขสิทธิ์ที่ใช้หากินได้ จะว่ามันล็อก 1 แผ่นต่อ 1 เครื่องก็ได้นะ 555+ โปรแกรมก็มี Key เอาไว้ Activate มานานนมแล้วเกม PC ก็ด้วย เพียงแต่ผู้ผลิตอาจลองเอามาใช้กับเกมคอนโซลดูมั่งจะเป็นไร ฮิๆๆๆ และต่อไป คอยดู Adobe ดูนะ เค้าก็จะทำแบบนี้เหมือนกับ มีข่าวว่าจะล้าง CS แบบแพ็คเกจออกไป แล้วเหมือนกับให้เช้าโปรแกรมใช้งานแทน แบบนี้เลย เราไม่ได้พยายามเทียบ ซอฟท์แวร์ใช้งานกับ ซอฟท์แวร์เกมส์นะ แค่ยกมาอ้างอิงเฉยๆ แต่เรื่องต่อเน็ตตลอดเวลาเนี่ย......แหม่

punk_maggot's Photo punk_maggot 07 Jun 2013

งึมๆๆสงสัยคงต้องกลับไปซบอก Sony เหมือนเดิม ข้อจำกัดเยอะเกิน :r27:

underworld's Photo underworld 07 Jun 2013

หลังเครื่องออกอีกพักใหญ่ๆ ค่อยไปเดินซื้อแถวสะพานเหลล็กก็ได้ครับ ๕๕๕

asdc's Photo asdc 07 Jun 2013

รอดูดีกว่าตัดสินอะไรไม่ได้หรอกตอนนี้อ่ะ

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 07 Jun 2013

เรื่อง แชร์ใน family 10 คน

ยังไม่ได้วิธีการครับ ว่าเป็นยังไง

แค่บอกคร่าว ๆ คำพูดมันยัง กำกวม อยู่

ต้องรอผลอีกที่

แต่หาร 10 ถึง online ผมก็ยอมนะ

ผมว่ามันหนักกว่าแผ่นมือ 2 อีก MS คงไม่ทำยังงี้แน่ แต่รอดูว่าวิธีการมันจะออกมาแบบใหน

ขนาดฝรั่งเอง ยังสงสัย ตัวนี้อยู่เลย ว่ายังไงกันแน่

ผมว่า 1-2 วันคงมีคนเข้าไปถามและน่าจะมีคำตอบ

kenghp's Photo kenghp 07 Jun 2013

อ่าาา....เล่น 360.ต่อไป!!!! :smoke2: