`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ถ้าระบบนี้มาจริงสงสัยขอต้องลา xbox 1

jumpman's Photo jumpman 27 May 2013

Burm, on 27 May 2013 - 02:34 PM, said:

ต้องขนาดนั้นกันเลยเหรอครับ?
คือ ณ ตอนนี้ PS4 ก็ไม่ได้บอกว่าจะ block แผ่นมือ 2
และดูท่าทีก็ไม่น่าจะ block
ถ้าคนที่ไม่พอใจ เค้าบอกว่าจะย้ายไป PS4 เพราะเชื่อว่ามันจะไม่ block ก็ไม่ผิดอะไรไม่ใช่เหรอครับ
แต่ถ้าสุดท้าย PS4 ออกมา block จริงๆ คนเขาก็มีสิทธิ์ที่จะย้ายไปที่อื่นอีก
เพราะก่อนหน้านี้เค้าไม่รู้ ซึ่งก็ไม่ได้ผิด

ทำไมต้องอาฆาตมาดร้ายกันด้วย
คนแต่ละคนมีความจำเป็นในชีวิต ซึ่งเป็นผลให้เกิดการตัดสินใจไม่เหมือนกัน
อย่างคุณมองประเด็น block แผ่นมือ 2 เป็นเรื่องเล็กๆ
แต่บางคนเขามองเป็นเรื่องใหญ่

คนเหล่านั้นเขามีความผิดเหรอครับ ที่ไม่ชอบ Xbox One เพราะมัน block แผ่นมือ 2
แล้วเขาผิดเหรอครับ ที่คิดจะย้ายไป PS4 ซึ่งในตอนนี้มีท่าทีว่า ไม่ block

แล้วถ้าสุดท้ายเขากลับลำ กลับมาซื้อ Xbox One เพราะมี Ex น่าสนใจ เขาผิดเหรอครับ?

คืองี้ ผมก็แค่อยากรู้ว่า คนพวกนี้ไม่ชอบนโยบายแผ่นมือสอง หรือ เป็นแค่แฟนบอยปลอมตัวมา
คือ มันมีคนประเภทอย่างงี้จริงๆนะ เพราะมันเป็นแฟนบอยฝั่งตรงข้าม มันเลยฉวยโอกาสเข้ามาแขวะ ซึ่งผมก็ไม่ว่าอะไร อยากแขวะก็แขวะไป
แต่ถ้าเกิด โซนี่ มันทำขึ้นมามั่งล่ะ (เพราะมันก็มีข่าวลือมาเหมือนกัน และได้ข่าวว่า Vita ซื้อแผ่นมือสองมา จะไม่ปลด AP หากเคยถูกเจ้าของคนก่อนปลดไปแล้ว) ผมก็แค่อยากรู้ว่า คุณแมนพอมั้ย ถ้าโซนี่ข้างคุณ มันบล็อคแผ่นมือสองบ้าง คุณจะกล้าด่าให้ผมเห็นบ้างมั้ย?
ไม่ใช่ว่าเอาแต่ฉวยโอกาสเข้ามาด่าข้างนึงเพียงข้างเดียว ผมหวังว่าในที่นี้ คงไม่มีแฟนบอยปลอมตัวเนียนๆ มาทำแบบนั้นนะ หวังว่านะ
จริงๆผมก็ไม่ได้ซีเรียส ใครอยากผิดคำพูดก็ผิดก็ได้ แต่ผมจะแอบจำว่ามันคือแฟนบอยปลอมตัวมาหลอกด่า ที PS4 บล็อกมือสองแล้วเค้าไม่พูดว่าจะย้ายหนีนะ

Devilot's Photo Devilot 27 May 2013

ผมงงแค่ว่าบอร์ดเดียวกันต้องแบ่งแยกต้องเคียดแค้นกันขนาดนั้นเลยเหรอ คนเล่นเพลย์สามหรือวีห้ามมาคอมเมนท์อะไรเลยเหรอ มันก็แค่ความเห็นส่วนตัวของแต่ละคนก็แค่นั้น

newbita's Photo newbita 27 May 2013

เป็นเอามากนะเนี่ย

laynos's Photo laynos 27 May 2013

ดีนะผมเล่นทั้ง 2 เครื่อง :r31:
Edited by laynos, 27 May 2013 - 05:33 PM.

blue_key's Photo blue_key 27 May 2013

นานๆจะเห็นแฟนบอยทะเลาะกันใน DGO

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 27 May 2013

เฮ่อ มันเป็นแค่เครื่องเกมนะครับ

ใครเป็นแฟนบอยก็ช่างเขาสิ

bank16132's Photo bank16132 27 May 2013

แค่เครื่องเกมส์ ไหวก็ซื้อ ไม่ไหวก็ไม่ต้องครับ อย่าคิดเยอะ

Gobkero's Photo Gobkero 28 May 2013

แฟนบอยมันมีทุกที่แหละครับ แต่ที่บานปลายเพราะพวกหางเครื่องนี่แหละตัวดี ถ้าตัวต่อตัวระหว่างคู่กรณีไม่บานหรอกเคลียกันง่ายด้วย
ที่บอร์ดเรานี่หางเครื่องไม่แรงเหมือนบอร์ดเพื่อนบ้าน ปัญหาเลยน้อยกว่าเยอะ กระทู้แฟนบอยนี่ต้องตัดวงจรไอ้พวกตัวหางเครื่องชะงัดนักแล
Edited by Gobkero, 28 May 2013 - 08:52 AM.

Caliban-Nhing's Photo Caliban-Nhing 28 May 2013

ใจเย็นๆ กันนะ งุงิๆ ถ้าเค้าจะย้ายไป PS4 ก็ไม่แปลก และไม่น่าจะใช่ความผิดของเค้าหรอก และ PS4 ก็มีทีท่าว่าจะไม่บล็อกแผ่นมือ 2 จริงๆ นะ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีมาตรการอื่นเข้ามาทดแทนให้กับผู้พัฒนารายใหญ่รึเปล่า แถม PS4 ก็ไม่ล็อกโซนนะ อันนี่น่าจะ 100% แระ เรื่องของเรื่องรอดูเกม EX ในงาน E3 ก่อนว่าใครเด็ดกว่า แต่มีท่าทีว่า Xbox One จะมี EX เยอะกว่า Sony ในงาน E3 ปีนี้นะ แต่ แต่ แต่..........จะมีเกมกากๆ ผสมมาให้ซักกี่เกมจากทั้งหมด 15 เกมส์

แต่ถ้าพูดเรื่อง แฟนฝั่งไหนมาตอกย้ำซ้ำเติมมันไม่ได้มีค่บ้านเราหรอก ต่างประเทศก็มี แสบกว่านี้เยอะ เพียงแต่บ้านเราเนี่ยแหละเสร่อไปลอกเลียนพฤติกรรมของเค้ามาใช้เองมากกว่า เราก็ไม่อยากพูดเต็มปากเต็มคำนักหรอก เพราะไม่รู้ว่าใครตั้งใจรึเปล่า ไม่ได้อยากคิดแทนเค้าหรอก แต่ก็เข้าใจว่าลูกเล่นทางสำนวนมันเยอะ

Mr.HoshiMoRo's Photo Mr.HoshiMoRo 28 May 2013

เหล่าแฟนบอย มารับเหรียญ กล้าหาญ จากผมเร็ว

I_HUM's Photo I_HUM 29 May 2013

ผมโตเกินที่จะเล่นเกมละ แค่genนี้ก็พอ

scanmanga's Photo scanmanga 29 May 2013

สงครามเจนนี้ใครจะชนะรอดูกันต่อไป

tsm's Photo tsm 29 May 2013

ผมกับพี่น้องในครอบครัวเล่นเกมเหมือนกัน

แต่คนละ account

ถ้าเล่นเกมเดียวกัน ผมต้องซื้อเกมตามจำนวนพี่น้อง (คนเล่น) เลยชิมิครับ หรือต้องเสียเงินค่าธรมเนียมที่เค้ากำหนดชิมิครับ

หรือต้องซื้อเครื่องตามจำนวนคนเล่นเลยดีกว่ามั๊ย ไหน ๆ ก็ต้องซื้อเกมหลาย ๆ แผ่นอยู่แล้ว (ประชด)

xboxboy's Photo xboxboy 30 May 2013

เพ้อเจ้อ รอให้มันออกมาก่อนเหอะค่อยว่ากัน ทำอย่างกับ อีก2 วันเครื่องจะมาขายตาม Big C

Adachi's Photo Adachi 30 May 2013

เฮ้ ๆๆๆๆ มู้นี้มันนี่นา เกือบตกขบวนรถ

เรื่องจริงคือ อย่าเพิ่งไปสนใจซิครับ ทำเหมือนผมทะเลาะกะเมียนะ ถ้าถูกหวยรางวัลที่ 1 จะทำไรบ้าง...???

ให้บ้านโน้น บ้านนี้ ซื้อโน่นนี่ ทำไมให้บ้านนี้เยอะกว่า ให้พ่อแม่ตูน้อยจัง ตูจะเอารถใหม่ เกมใหม่ ....ฯลฯ

สุดท้ายทะเลาะกันงอนกัน ยังกับจะถูกทันทีเลยงั้นแหละ ... รอไว้เครื่องออก มีไว้ในครอบครองก่อนครับ แล้วค่อยมาใส่กันดีก่ามั้ย...

lcat's Photo lcat 30 May 2013

รอดูท่าทีไปก่อน

FanaGu's Photo FanaGu 31 May 2013

มันจะดูแบ่งแยก เพราะพวกที่ไม่ชอบ ก็พยายามมาเม้น ว่าไม่ชอบไม่เอา หาข้ออ้างโน่น นี่ นั้น มาเพื่อบอกว่าไม่ดีแย่นะจ๊ะ (ประเด็นจริงๆ ก็แค่แฟนบอยที่เอาxboxไว้เล่นcopy)
เลยเดือดร้อนกันยกใหญ่

ส่วนตัวเล่น2เครื่อง แต่เล่นxboxเป็นหลัก ps3เอาไว้เล่นEx บางเกม ไม่เดือดร้อนเพราะ เจนหน้าว่าจะซื้อแบบดาวโหลด กับช่วงลดราคา แค่นั้น
copyได้ก็เอา สรุป ทั้งแท้ทั้งcopyเอาหมด
Edited by FanaGu, 31 May 2013 - 12:51 PM.

JIAB Rja's Photo JIAB Rja 31 May 2013

ดูแนวโน้มแล้วSONYก็จะเก็บค่าธรรมเนียมแผ่นมือ2เหมือนกัน
ถ้าSONYไม่เก็บ Microsoftก็คงไม่บ้าจี้ทำแต่เพียงผู้เดียวหรอก
เพราะเป็นคู่แข่งกันโดยตรง โดยเฉพาะค่ายเกมก็คงไม่ยอมเช่นกัน
สรุป คือถ้ายังรักเกมคอลโชน ก็จงอย่าเลิกลาเลยจ้า ฮ่าๆ