`

Jump to content

ยังไม่ถึงที่ตาย ยี VV เลื่อการเลือกตั้งแล้วครับ ลั่นเคารพกฎ รัฐธรรมนูญใหม่

4 replies to this topic

#1 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 May 2013 - 03:59 PM

รวีร์ มะกูดี พร้อมเจ้าหน้าที่อาวุโสฟีฟ่า ยืนยันว่าจำเป็นต้องเลื่อนการเลือกตั้งนายกสมาคมฟุตบอล
จากวันที่ 15 มิ.ย.นี้ ไปแน่นอนแล้ว เพื่อรอการรับรองธรรมนูญใหม่ที่ต้องบังคับใช้ทันที

"การแก้ไขข้อบังคับ สามารถทำได้และไม่ขัดต่อ พรบ. กีฬาของไทย โดยวันที่ 15 มิ.ย.นี้ ซึ่งเดิมทีจะมีการเลือกตั้ง เนื่องจากเป็นวันที่ครบวาระการทำหน้าที่ 2 ปี ก็ปรากฏว่าจะเปลี่ยนเป็นการประชุมใหญ่สามัญประจำปี ของสมาคมฟุตบอล เพื่อขอรองรับธรรมนูญใหม่ เท่านั้น แต่จะยังไม่มีการกำหนดวันเลือกตั้ง ซึ่งตามกำหนดของ พรบ. กีฬา นั้นจะต้องกำหนดเลือกตั้งไม่เกิน 30 วัน หลังครบวาระ คือ วันที่ 15 กรกฎาคมแทน"

#2 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 20 May 2013 - 09:42 PM

เฮ้อ กับคนๆนี้

#3 pondpai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 21 May 2013 - 12:23 PM

เขาจะเล่นกลอะไรอีกเนี่ย

#4 เอ๋...

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 May 2013 - 11:14 AM

เท่าทีผมตามข่าว คงกำลังตัดสิทธิ์พวกทีตัวเองควบคุมไม่ได้ และล็อบบี้เสียงส่วนใหญ่
:r31:

#5 Celloxzz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 06 July 2013 - 11:57 PM

ยังไปได้เรื่อยๆครับ วีวี่

ขออภัยนะครับขอแก้นิดนะครับ
เคารพ "ธรรมนูญ" ครับไม่ใช่"รัฐธรรมนูญ"(รธน.ไว้ปกครองประเทศครับ)