`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

ดีใจกับเชลซีหน่อยครับ ได้แชมป์ทั้งที ไม่มี...

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 16 May 2013

ได้ถ้วยยุโรป 2 สมัยติด ถึงจะเป็นถ้วยคนละขนาดก็เถอะ เล็กบ้าง ใหญ่บ้าง คละเคล้ากันไป ให้เครดิตราฟาเลยถ้วยนี้ ตอนนี้แฟน ๆ คงยอมรับระดับหนึ่งล่ะ อยากให้ราฟา คุมทีมต่ออีกซักครึ่งฤดูกาล แล้วค่อยเปลี่ยนโค๊ช เพราะรู้สึกว่า เชลซี จะถูกโฉลกกับโค๊ชที่คุมครึ่ง ๆ กลาง ๆ ไงไม่รู้ :r31:

2bit's Photo 2bit 16 May 2013

ดีใจด้วยนะคับ ราฟาแกราชาบอลถ้วยนะคับ บอลลีค ต้องดูยาวๆ ( ยาวววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว)

tha's Photo tha 16 May 2013

ดีใจครับ ถึงแม้ว่าจะเป็นถ้วยเล็กก็ตาม
ยังมีถ้วยติดมือในปีนี้

zineryl's Photo zineryl 16 May 2013

โชคชะตาฟ้าลิขิตจริงๆ ทีมนี้

TAKUMI's Photo TAKUMI 17 May 2013

ผมกลับคิดว่าราฟาก็ยังเป็นราฟา เมื่อคืนนักเตะเล่นไม่ได้เรื่องเสียส่วนใหญ่ ขาดอาซาร์เกมรุกทำไม่ได้เลย กลายเป็นป๋าแลมพ์ต้องมายิงไกลเสียสองแต่โชคไม่ช่วย ในขณะที่เบนฟิก้ามันก็ดันไม่คมเอง บุกไปหน้าประตูแต่ยิงนกตายไปหลาย ผมว่าเมื่อคืนถ้าเจอทีมคมๆเชลซีจะไม่ได้ถ้วยนี้เลย แต่มามีโชคเอาในลูกผีจับยัดของอิวาโนวิชนั่นแหละเลยได้แชมป์มา

ผมว่าราฟาเหมาะกับทีมที่อยู่พวกกลางตารางมากกว่า แกถนัดแบบนั้นชอบโรเตชั่น ไม่สนใจเกมนัดต่อนัด สนแต่อนาคตนักเตะจะล้าไม่ล้า แพ้หรือเสมอมาเจ็บ เพราะสังเกตุการเปลี่ยนตัวอันน่าขัดใจก็มีไม่น้อย เมื่อคืนฉลองแชมป์ผมก็ไม่เห็นมีนักเตะไปยินดีปรีดากับแกแบบดิมัตติโอ้หรือมูริญโญ่เลย ผมคิดว่าปีนี้ความสามารถนักเตะทำให้โค้ชแจ้งเกิดเสียมากกว่า ลูอิซเกิดท็อปฟอร์มลูกยิงไกลจากการฝึกฝน อาซาร์นักเตะEQสูงลากเลื้อยบอลทำเกมบุกจนคู่ต่อสู้งงงวย มาต้าผู้บัญชาเกมตรงกลางให้ได้ดั่งใจ รามิเรสเจ้านักวิ่ง4X100 เพื่อเมื่อเพื่อนจ่าย Killer pass ถ้าเกิดฤดูกาลหน้าราฟาคุมอีกผมคงหยุดเชียร์สักปีเพราะผมไม่คิดว่าปีหน้าราฟาจะทำทีมได้ลุ้นแชมป์

one's Photo one 17 May 2013

มันไม่ถ่ายฟรีทีวี

สงสัย ucl ก็คงอด ดันถ่ายแต่ช่องtrue1 hd1

ถ้าถามว่าราฟาเก่งไหม
พาวาเลนเซียได้ถ้วยลาลีก้า แต่ตอนนั้นทั้งบาซ่าทั้งเรียวทีมอ่อนไปหน่อย
มาliv
ปีแรก ได้ucl
ปีสอง ได้fa
ปีสาม ได้ชิงucl
ปีสี่ eplได้ที่3
ปีห้า epl ได้ที่2 คะแนนห่างแชมป์นิดหน่อย
ปีหก ต้องขายตัวคุมแดนกลาง กองหน้าก็เจ็บบ่อย เลยจบที่ไม่ได้ไปucl

ถ้าถามว่าแกเก่งไหม เก่งพอควร แต่ระบบrotationแบบนี้ เอาถ้วยeplไม่ได้ แถมการซื้อตัวแต่ละคนราคากลางๆแล้วก็ขายถูกๆ
สงสัยคงได้ไป malaga แน่

nut99's Photo nut99 17 May 2013

ดีใจกับคุณทศ ด้วยครับ :r05:

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 22 May 2013

ผมชอบราฟานะ แต่ระยะหลังๆก่ะหงส์ แกเพี้ยนๆไปเยอะ บอกไม่ถูก