`

Jump to content

ติด RB6 ครับ ด่าน RED LOTUS

1 reply to this topic

#1 sharp

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 March 2007 - 10:55 PM

พอดี ติด ตรงด่าน RED LOTUS
ตอนที่เข้าไป แฮกค์ คอม ในโลกระคร อ่ะครับไม่ทราบว่าต้องทำไง
ถึงผ่านบ้าง โดน ยิง คอมพังตลอด
มี ทริก ไรเด็ดๆ บ้าง ครับ

ขอบคุณครับ :kanoiyom

#2 boXy

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer, Games

Posted 12 March 2007 - 03:58 PM

มันต้องส่องไอ้พวกผู้ร้ายให้หมด โผล่มาเมื่อไหร่รีบยิง อย่าให้มันยิง เพราะมันจะยิงทั้ง com และยิงเรา
ถ้าเราเก็บได้หมด โดยที่ com ยังไม่พังก็ผ่าน โยนระเบิดควันด้านหน้า com อย่าให้บังเรา

สำหรับผมนะ ในแบบ Realistic ยากโครต
ถ้าใน Normal ก็ใช้ปืนกลนั่นแหละ ยิงไม่ยั้ง มันจะออกมาเป็นระลอก ให้เราเปลี่ยนกระสุนได้ ถ้ายิงไม่แม่น

ในแบบ Realistic ต้องแม่นมากขึ้น ใช้ทั้งระเบิด ปืนประจำตัว และปืนกลเหมาะกับไอ้พวกที่โรยตัวลงมา
ผมผ่านในโหมดนี้แบบฟลุ๊กๆ ยิงมันด้วยปืนประจำตัว แล้วขว้างระเบิดมั่วๆไปโดนมันทีเดียวตายเรียบ ผ่านไปได้ แล้วก็ไม่เคยทำได้อีกเลย :shame2

ผมว่าฉากนี้ยากที่สุดแล้ว