`

Jump to content

GRAW2 แนะนำเริ่มเล่นแค่ฝึกเสร็จรับ AP ไปร่วม 60 แต้มแล้วครับ แถมมันส์และสมจริง

8 replies to this topic

#1 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 11 March 2007 - 02:14 PM

เริ่มต้น เราจะคล้ายเดินทางเข้าดง แม๊คซิกันครับ ฝุ่นฟุ้งเลย
- วันนี้เลยแนะนำเพื่อน ๆ อยากได้ AP ง่าย ก็เลือก Mode ง่ายสุด ช่วงฝึกให้เสร็จก่อน แล้ว เล่นใหม่อีกทีก็ได้ อยากเล่นหินแบบไหนก็เชิญ แต่เล่นรอบใหม่ ก็แค่เลือก Skip training ไปครับ
- ตอนฝึกมีดังนี้ครับ
1. พิง เดิน ซูม กลั้นหายใจ โดดข้าม อันนี้คงเล่นได้มั้ง
2. ซูมยิง
3. ถึงเก็บแต้มแล้ว ให้ยิง 5 ตัวแรก โดยเราไม่เจ็บเลย ถ้าเล่นไม่ได้ จะมีให้เลือกเล่นใหม่ ให้ฝึกใหม่ไปเรื่อย ๆ จนได้ AP นะครับ ไม่งั้นต้องเริ่มแต่ต้น มาเก็บใหม่ ไม่คุ้มครับ
4. แต้มถัดมา หลังยิง Sniper กล่องเล่น แล้ว ให้ sniper เฉพาะที่หัว 5 ตัว ให้เราวิ่งหมอบเข้าใกล้ศัตรูไปยิงเลย จะได้โดนหัวชัวร์ ๆ ครับ เล่น mode ง่ายถึงโดนยิงไปมาไม่ตายหลอก รับอีก 10 AP
5. แต้ม AP ถัดมา ให้สั่งลูกน้องไปยิงศัตรู โดยเราต้องไม่ยิงเลย ก็สั่งได้ 2 อย่างคือ
- ให้มัน บุ๊ฟเฟห์ โดยกด left Bump หรือ
- เราเล็งศัตรู แล้วกด D pad ไปด้านหน้า ให้ยิงตัวที่เราเลือกให้ก่อนก็ได้ครับ
6. แต้ม AP ถัดมา ก็ โยนควันบัง แล้ว โยนระเบิดใส่รถ แล้ว เหนี่ยว ระเบิด อันนี้ก็ตูมตามสะใจมาก ๆ ครับ
7. พอเก็บครบ ทุก Training ก็จะได้ AP ใหม่ ว่า train ครบ อีก 10 แต้มครับ

- ว่าแต่ใครจะมาลุย GRAW2 Online กัน ลงชื่อเลยครับ เล่นเย็นนี้เลยอ่ะ ท่าจะสนุกดีนะครับ

#2 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

• Royal Executive Members

Posted 11 March 2007 - 03:00 PM

พี่อ้วนเพิ่งจาเล่นเหรอ แอบน้อยใจ ลบ GT ผม T-T แต่ไม่เป็นไร เล่นก็แอดมาก็ได้ครับ แต่เป็น oadkung13 นะ ครับ ^^ มาเล่นได้เลยเดี๋ยวผมเป็นโฮสให้ ^^

#3 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 11 March 2007 - 03:51 PM

จะหลุดเหมือนเมื่อคืนหรือป่าวอ่ะดิพี่อ้วนเมื่อคืนหลุดกระจาย ว่าแต่อย่าลืมไปอัพเดตแมพในเกมส์กันด้วยนะคัับ

#4 Hononbier

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 March 2007 - 03:52 PM

กะลังสั่งพี่ art แกอยู่ครับ ไว้จะลองครับ ขอบคุณมากงับ

#5 somyos

นักเล่นเกมส์ชั้นต็อกต๋อย

Posted 11 March 2007 - 04:57 PM

:superman somyos360 หน่วยกล้าตายรายงานตัวครับท่านนายพล.

#6 MoMz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 11 March 2007 - 04:59 PM

เป็นทางเลือกที่ดีครับสำหรับ training
แต่เสียดาย เป็นเกมส็ที่ต้องแยกเป็นหลายวง เพราะวงนึงรับได้แค่ 6-7 คน :cry
แต่ยังไงก็สนุกคร้าบบบ online :eiei

ปล. คุณโอ๊ตชอบฆ่าผมคร้าบบ :angry

#7 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

• Royal Executive Members

Posted 11 March 2007 - 09:01 PM

แหม พี่ MoMz อย่าพูดไป ซิ ว่าเราสองคน ชอบยิงกันเอง อิอิ หุๆ

Edited by kirtchanok, 11 March 2007 - 09:02 PM.

#8 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 March 2007 - 04:43 AM

ขอผมซุ่มเล่น offline ก่อนหุหุ ยังไม่ได้กลับกรุงเทพเลยวุ้ยคิดถึงพี่ๆน้องๆ graw จัง :bye

#9 gsamurai

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 12 March 2007 - 01:31 PM

ขอบคุณสำหรับเทคนิคครับ ได้แผ่นมาแล้ว แต่ยังไม่ได้เล่นเลย