`

Jump to content

รวมพลคนเล่น Ragnarok valkyrie uprising update เทคนิคพิเศษ รายชื่อทุกวัน

56 replies to this topic

#1 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

• Royal Executive Members

Posted 11 April 2013 - 02:40 AM

แนะนำให้เล่น Server Poring นะครับนอกนั้นคนร้าง ส่วนใหญ่คนไทยอยู่ Poring Ch0 Android กับ IOS server เดียวกันเจอกันได้ครับ

สิ้นสุดการรอคอยมาแล้วนะครับ ลุยโลดผมจะพยายาม update เทคนิคพิเศษและรายชื่อเพื่อนๆทุกวันนะครับ ใครมีอะไรก็แชกันได้นะครับ :r18:

หลังจากที่ปล่อยให้ด๋อยได้ใจมานานถึงคราว ios ซะที

ลิ้งโหลด https://itunes.apple...d615848742?mt=8

เทคนิคพิเศษ

1 ให้พยายาม login ทุกวันนะครับ จะได้หมุนวงล้อเสี่ยงโชคได้ของฟรี

แนะนำให้เล่น server poring นะครับ ตอนนี้คนกลางๆยังไม่เยอะมากจะได้ไปเจอพวกด๋อยด้วย

2 การตีบวกเกมส์นี้ enrich ori เป็นแค่ตัวช่วยเพิ่ม%เท่านั้น ยังคงต้องใช้ Ori หลักในการตีร่วมด้วย หลอกขาย ruby :r14:
3 อาวุธจะมีระดับ 1 สีขาว 2 สีเขียว 4 แรสีม่วง สามารถแยกสกัดเป็นรูนเพื่อสร้างอาวุธได้ แต่ต้องอาวุธ แรระดับ 2 ขึ้นไป

4 พยายามเน้นทำเควสเพราะมันจะสอนเกือบหมดทุกอย่างและก็ได้เลเวลการ์ดกับเงินเยอะด้วย เกมส์นี้ต้องเน้นทำเควสซึ่งต่างจาก ภาค pc ที่ไม่ต้องเน้นทำเควส

อัตราตีบวกอาวุธกับชุดป้องกัน

รายชื่อผู้เล่น

1 Darktho ผมเองเป็น นักดาบด๊อกด๋อย เลเวล 1 อยู่ server poring ครับ

2 overtune นักดาบเหมืนผมละเมื่อวานทักผมว่ามาจาก dgo ยินดีครับไว้ไปเวลกัน

3 Wolchi จอมขมังเวทย์

4 tomstar นักดาบ

5 khunsam

6 neotokyo พ่อคลาวด์แห่ง dgo

7 K.JacK นักดาบ

8 ToriKaTung

เวอร์ชั่นปัจจุบัน
  • levelสูงสุด 48 กับ 99%(49นั่นเอง) / J40
  • อาชีพที่มี Swordsman, Acolyte, Mage
  • คลาสแอดว้านซ์ Knight, Priest, Wizard สามารถเปลี่ยนคลาสได้ตั้งแต่ job level 35 ขึ้นไป
    (คุยกับ NPC ชื่อ Elder อยู่ในเมือง Lan Porta เหนือ Kafra ไปนิดหน่อย เลือก หัวข้อ Advance)
  • Lan Porta เป็นเมืองหลัก และเมืองเดียวใน แพทนี้
  • Map ต่างๆ และ ดันเจี้ยน มีแค่รอบๆเมือง Lan Forta เท่านั้น
  • ไม่สามารถเลือกเพศ ตัวละครได้ Swordsman และ Mage เป็นเพศชาย ส่วน Acolyte เป็นเพศหญิง
วิธีขี่สัตว์

การขี่สัตว์พาหนะ
หลังจากได้สัตว์พาหนะมาแล้ว(ได้จากเควสท์ หรือแลกเหรียญจากเควสท์ Event หรือซื้อจาก Ruby shop) กด Unseal แล้วกดใช้(ติดตั้งสัตว์พาหนะ)
จากนั้นจะสามารถขึ้นขี่ได้ด้วยการกด Action รูป เท้าสัตว์ ดังรูป

ประโยชน์ - สามารถวิ่งได้เร็ว ประหยัดเวลาในการทำเควส เท่ห์ด้วยนะ
ปล.เมื่ออยู่บนสัตว์พาหนะ จะไม่สามารถต่อสู้ได้

ส่วนตัวตอนนี้ผมขี่มังกร รู้สึกว่าวิ่งเร็วกว่านกหน่อย เพราะนกที่แถมมากับเควสมันใช้ได้แค่วันเดียวผมซื้อมังกร 45 ruby ใช้ได้ตลอดไม่หาย

การเสี่ยงโชค

เชื่อว่าคนไทยทุกคนชอบเสี่ยงโชคอยู่แล้วละครับเพราะฉะนั้นลุยโลด

Daily Spin เสี่ยงดวงวันละนิดจิตแจ่มใสเสี่ยงได้วันละที

ล๊อคอินทุกวัน ได้หมุนวงล้องเสี่ยโชควันละ 1ครั้งฟรีๆ(ต่อไปเสีย Ruby) ถ้าโชคดีก็ได้ Ruby ฟรีๆ ด้วยนะ

ระบบการฝากขาย Item และซื้อ Item ที่มีผู้เล่นประกาศขาย

RO มือถือของเราไม่มีอาชีพพ่อค้าแม่ขาย แต่มีบริการฝากขาย Item (Auction)
โดยไปคุยกับ NPC ในเมือง Lan Forta ฝั่งขวา เลย NPC ขาย โพชั่น และชุดเกราะไปนิดหนึ่ง
มี NPC ที่เกี่ยวข้อง 3ตัวด้วยกัน ประกอบด้วย Register Auction, Settle Auction และ Auction Machine

การฝากขาย Item
1.ลงทะเบียน Item กับ NPC ชื่อ Register Auction เลือก Register Item

ลงทะเบียน

2.เลือก Item ที่ต้องการฝากขาย จิ้ม "Register"

3.เลือกปริมาณ และตั้งราคาขาย ในการฝากขายจะมีค่าทำเนียม (ร้อยละ 2)

4.การประกาศขายจะมีเวลา2วัน(กดปุ่ม 2Days) แต่ถ้าต้องการประกาศขาย 7วัน(กดปุ่ม 7Days) ต้องซื้อ Item จาก Shop(1Ruby)
สามารถฝากขายได้ครั้งละ 5รายการ
เสร็จขั้นตอนการลงทะเบียน Item จากนั้นรอให้คนมาซื้อ

การตกลงขาย Item
หลังจากการลงทะเบียน เราสามารถตรวจสอบการขาย หรือยกเลิกการขายได้ที่ NPC ชื่อ Settle Auction

ดูตรง Check List

กด "Settle All" คือเก็บเงินไอเทมที่ขายได้ทั้งหมด "Settle Individually" เก็บเงินที่ขายได้ทีละชิ้นเราเลือกเอง

หากมีคนซื้อ Item จะขึ้นสถานะว่า Sold แล้วกด Settle จะได้ตังมา

การซื้อ Item จาก NPC Auction Machine
คือ Item ที่ผู้เล่นนำมาฝากขายนั่นเอง มีการจัดหมวดหมู่อย่างละเอียดขอเชิญไปจับจ่ายใช้สอยได้ตามอัธยาศัย

ธาตุมอนสเตอร์

• Posted Image Neutral
  • Posted Image Water เวทย์ที่แรง : Wind(150%) เวทย์ที่อ่อน : Fire(50%), Water(25%)
  • Posted Image Earth เวทย์ที่แรง : Fire(150%) , Poison(125%) เวทย์ที่อ่อน : Earth(75%), Wind(50%)
  • Posted Image Fire เวทย์ที่แรง : Water(150%) , Poison(125%) เวทย์ที่อ่อน : Earth(50%), Fire(25%)
  • Posted Image Wind เวทย์ที่แรง : Earth(150%), Poison(125%) เวทย์ที่อ่อน : Wind(75%), Water(50%)
  • Posted Image Poison เวทย์ที่แรง : Holy(125%) เวทย์ที่อ่อน : Shadow(25%), Poison(0%)
  • Posted Image Holy เวทย์ที่แรง : Shadow(150%), เวทย์ที่อ่อน : Water(75%), Earth(75%), Fire(75%), Wind(75%), Poison(50%) Holy(50%)
  • Posted Image Shadow เวทย์ที่แรง : Holy(150%) เวทย์ที่อ่อน : Poison(50%), Shadow(25%)

ปล. คำเตือนสำหรับท่านที่จะลองซื้อ ruby ระวังบางทีจะมีบั๊คนะครับให้ระวังเกมส์เด้งไม่ได้ ruby

เน้นทำเควสกันนะครับเพื่อนๆจะได้เลเวลไว

Update เพิ่มปัจจุบันเวล 21 ละใครอยากให้พาลุยที่ไหนบอกเมื่อวานซวยมากตีบวกแหกดีอาวุธไม่แตกแค่ลดระดับเงินหายไป 2 หมื่นเซงมากเลยใช้โอริเทพเพิ่มเปอซะไอ้บ้า +1 ไป+2 แหกเซงวะ ถ้าใครเงินหนาก็ริลูเทพไปเลยปลอดภัยชัว

Update เพิ่มเติมล่าสุดตอนนี้เลเวล 28 ละ ใครอยากได้อาวุธ Rare เทพๆอันไหนบอกนะครับจะขายให้ถูกๆสำหรับเพื่อนๆสมาชิคชาว DGO เท่านั้น

Edited by brightuan, 14 April 2013 - 10:39 AM.

#2 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 11 April 2013 - 08:47 AM

Store thai ยังไม่มีใช่ไหมครับ

#3 Enriqueza

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy
  • Interests:None

Posted 11 April 2013 - 09:01 AM

น่าสนครับ เด๋วเย็นนี้กลับบ้านรีบไปไปตั้งชื่อก่อน แล้วจะมาลงชื่อนะครับ

#4 Torita

จบซะที

• High Royal Executive Members

Posted 11 April 2013 - 09:27 AM

โหลดม่ายล่าย

#5 vsanguan

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 April 2013 - 09:45 AM

มาแนะนำให้ติดเกมส์ใหม่อีกแล้วคุณbrightuan :r38:

#6 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

Posted 11 April 2013 - 10:37 AM

View PostL-JacK, on 11 April 2013 - 08:47 AM, said:

Store thai ยังไม่มีใช่ไหมครับ

Store ไทยไม่แน่ใจนะครับ ผมโหลดของ us นะครับ

View PostEnriqueza, on 11 April 2013 - 09:01 AM, said:

น่าสนครับ เด๋วเย็นนี้กลับบ้านรีบไปไปตั้งชื่อก่อน แล้วจะมาลงชื่อนะครับ

ได้ๆ ใครมีเทคนิคอะไรก็มาแชกันได้นะครับ ของผมเด๋วขอคืนนี้นะครับจะรีวิวการเล่นคร่าวๆ

View PostTorita, on 11 April 2013 - 09:27 AM, said:

โหลดม่ายล่าย

ได้สิฮับหมอโตใช้ id us โหลด

View Postvsanguan, on 11 April 2013 - 09:45 AM, said:

มาแนะนำให้ติดเกมส์ใหม่อีกแล้วคุณbrightuan :r38:

มาเลยท่านคราวนี้จะได้นัดแนะกันลงดันและกิลวอกำราบพวกต่างชาติกัน :r27:

#7 MrChildren

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 11 April 2013 - 12:54 PM

Wolchi เปนนักเวทพึ่งเล่นครับ

#8 tomstar

Posted 11 April 2013 - 02:49 PM

tomstar นักดาบ ยังไม่ได้เล่นเลยครับ เข้าไปดูเฉยๆ

เล่นบนไอโฟนห้าไม่เต็มจอแฮะ

Edited by tomstar, 11 April 2013 - 03:11 PM.

#9 brightuan

Posted 12 April 2013 - 02:08 AM

พยายามเน้นทำเควสนะครับเพื่อนๆเพราะมันจะสอนเกือบหมดทุกอย่าง แล้วจะได้เวลอาวุธการ์ดของดีๆเพียบ ถ้าติดตรงไหนสอบถามผมได้นะครับ หรือถ้าใครจะมีอะไรแชเทคนิคก็ยินดีครับ วันนี้ update แค่นี้ก่อนงานเยอะครับ :r15:

Edited by brightuan, 12 April 2013 - 02:08 AM.

#10 MrChildren

Posted 12 April 2013 - 12:40 PM

ถือของไดน้อยจัง ทำไงดีครับ

#11 kaka'22

Posted 12 April 2013 - 03:36 PM

ID : khunsam

เพิ่งเล่นเวล 5 เหมือนกันคับ

#12 TarTar

Posted 12 April 2013 - 06:32 PM

ถ้าของไทยมามันจะรวม serve กันมั้ยครับ

#13 MrChildren

Posted 12 April 2013 - 06:41 PM

นั่งทำไงครับ กระเป๋าหาซื้อได้ที่ไหนครับตอนนี้ง่อยของเต้มตัวเลย

#14 brightuan

Posted 12 April 2013 - 11:04 PM

View PostMrChildren, on 12 April 2013 - 06:41 PM, said:

นั่งทำไงครับ กระเป๋าหาซื้อได้ที่ไหนครับตอนนี้ง่อยของเต้มตัวเลย

นั่งคุณต้องทำเควสไปเรื่อยๆครับเดี๋ยวก็ได้นั่งเอง นั่งไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่ถ้าอยากเวลไวปั้มยาดีกว่า กระเป๋าได้จากการทำเควสครับหรือหมุนกงล้อเสี่ยงโชคครับ ถ้าอยากเทพเร็วก็ซื้อ ruby มันมีขายกระเป๋า+10 อันละ 20 ruby กระเป๋าผม +10 ครบ 5 อันละ

ตอนนี้เวล 19 แล้วครับหุๆ :r26:

View PostTarTar, on 12 April 2013 - 06:32 PM, said:

ถ้าของไทยมามันจะรวม serve กันมั้ยครับ

Android กับ ios server เดียวกันครับเจอกันได้

Edited by brightuan, 12 April 2013 - 11:04 PM.

#15 NeoTokyo

I love FFVII

Posted 12 April 2013 - 11:15 PM

ผม neotokyo

#16 brightuan

Posted 13 April 2013 - 10:28 AM

View PostNeoTokyo, on 12 April 2013 - 11:15 PM, said:

ผม neotokyo

จัดไปครับช่วงนี้ดรอปคูณ 2 ได้ไอเทมมาตั้งประมูลขายได้กำไรหุๆ พยายามสกัดรูนสร้างเกราะกันนะครับจะได้ของดีมากกกว่า

ตอนนี้ผมเลเวล 21 ละ ใครอยากให้พาลุยที่ไหนบอก เกมส์นี้ดีอย่างแชต่างเลเวลขนาดไหนก็ได้

Edited by brightuan, 13 April 2013 - 10:28 AM.

#17 L-JacK

Posted 13 April 2013 - 11:37 PM

เวล 1 สดๆ เลยครับ ชื่อ K.JacK นักดาบฮะ

#18 Torita

จบซะที

• High Royal Executive Members

Posted 14 April 2013 - 01:16 AM

ToriKaTung มนต์ขาว ครับ

#19 brightuan

Posted 14 April 2013 - 09:55 AM

จัดไปครับทุกท่านใครเล่นนักดาบสาย 2 มือผมมีไอเทมโล๊ะอยากได้อะไรบอกนะครับ ผมพึ่งขาย+2vs ดาบ 2 มือถูกๆไปเอง :r13:

ตอนนี้เลเวล 28 ละเมื่อกี๊ต่างชาติมาท้าผม pvp เจอผมเล่นซะอ่วม :r38:

Edited by brightuan, 14 April 2013 - 09:56 AM.

#20 L-JacK

Posted 14 April 2013 - 10:19 AM

โหววว 28 แล้วหรอท่าน ไวโพดๆ

เล่น ดาบ 2 มือฮะ พึ่งเวล แค่ 8 เอง หลุดบ๊อย บ่อย