`

Jump to content

ของสะสมของผมครับ

24 replies to this topic

#1 poppy17

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 02 April 2013 - 08:20 AM

ของสะสมเล็กๆๆน้อยๆๆตลับเกมส์มาริโอ้ครับ

#2 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 02 April 2013 - 08:22 AM

คนใส่ชุด โฟโต้ช๊อป สังเกตที่เงามุมขวาซ้ายล่างบนคับตัดตอ่ไม่เนียน

#3 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 04 April 2013 - 02:57 AM

คุณป๊อบมีเยอะกว่านี้มากครับ เอาเป็นว่าที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นเลยดีกว่าครับ เรียกว่าทั้งของดี หายาก สภาพเทพ คุณป๊อบมีหมดครับ สุดๆอ่ะท่านนี้ ^^

Edited by undkodlor, 04 April 2013 - 02:58 AM.

#4 boy123456

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 April 2013 - 08:10 AM

เอามาต่อเป็นเตียงดีกว่า

#5 boy123456

Posted 08 April 2013 - 03:19 PM

View Postundkodlor, on 04 April 2013 - 02:57 AM, said:

คุณป๊อบมีเยอะกว่านี้มากครับ เอาเป็นว่าที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นเลยดีกว่าครับ เรียกว่าทั้งของดี หายาก สภาพเทพ คุณป๊อบมีหมดครับ สุดๆอ่ะท่านนี้ ^^

:mario: :mario: :mario: :mario: :mario:

#6 Ka-ToA

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 08 April 2013 - 11:09 PM

สุดๆอ่ะ ยอมแพ้ T T

#7 bbshooter

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 09 April 2013 - 07:45 PM

เยอะสวดยอด

#8 poppy17

• Freshy

Posted 11 April 2013 - 12:09 AM

เพิ่มของนิดครับ

เริ่มเลยครับตู้นี้อาจจะเป็นความฝันของคนหลายๆๆคนรวมทั้งผม ว่าด้วยเรื่องgame MARIO ผมว่าทุกๆๆคนคงจะรู้จักกันดี และนี่ก็เป็นอีกหนึ่งในความฝันของผมที่อยากจะมีgameมาริโอ้ให้ครบทุกgameแต่มันก็คงยากพอดูครับ มาวันนี้ผมถือโอกาศมาถ่ายรูปเก็บมาฝากเพื่อนๆๆกันอีกครั้งครับ ลองๆๆดูกันนะไครมีอะไรกันบ้าง555 ว่าแต่ว่าที่ถ่ายนี่ยังไม่ครบนี่หว่าลืมใส่ไปหลายกล่องเอิ๊กๆๆ
เอาเป็นว่าลองมาดูกันเลยดีกว่าครับผม
เอามาริโอ้มายัดใส่ในตู้ครับ
เครื่องgameมาริโอ้ฉลองครบ25ปีกับgameมาริโอ้บางgameที่เพื่อนๆๆไม่เคยเห็นกันครับเช่น SUPER MARIO BROS SPECIAL, HOTEL MARIO ของเครื่อง CDI , MARIO TIME MACHINE , MARIO BROS OCEARN อันนี้ต้องขอขอบคุณ อังเดร LANGRISSER ที่ให้ผมมาครับ ม้วนเทปgame MARIO แปลกๆๆ รวมถึงม้วนเทปvdo ที่บอกว่ามีgame MARIOอะไรบ้าง
และยังมีม้วนเทปเพลงมาริโอ้ ที่ได้จากคุณkatoaมาด้วย แต่ฟังไม่รู้เรื่องเอิ๊กๆๆเอาเป็นว่าเราไปดูรูปกันดีกว่าครับ
ช่องต่อมาเป็นcollection มาริโอ้ของเครื่อง FAMICOMครับ จะมีทั้งเครื่องและgameที่เป็นของฝั่งญี่ปุ่น และอเมริกา ส่วนgameบางตลับเพื่อนๆๆอาจจะไม่เคยเห็นกันก็เป็นได้ครับ ลองๆๆดูกันเอาเองครับว่าไครมีอะไรกันบ้าง
มาดูกันอีกช่องครับ มีเครื่องfamicom โผล่มาอีกแล้ว 555คือทุกเครื่องที่อยู่ในตู้ทุกเครื่องจะเป็นของมือ1ครับเลยจับมายัดใส่ไว้ก่อนครับผม ตู้นี้จะเป็นgameของsuper famicomครับ
มาดูช่องต่อไปครับ เป็นของเครื่องgame boy ครับผม
N64ครับ
GAME CUBE กับ WII อันน้อยนิดเดี๋ยวค่อยๆๆทยอยเก็บเพิ่มครับ
มาดูในส่วนของgameกดครับ จริงๆๆมันมีมากกว่านี้ครับแต่ยังหาไม่เจอไม่รู้ไปอยู่ตรงไหน ฮือๆๆๆ และก็มีรองเท้าสุดเท่อีกคู่ครับใส่แล้วจะกระโดดสูงครับ
ช่องนี้ก็จะเป็นมาริโอ้DS 3DS ที่ทุกวันนี้ผมพกเอาไปเล่นด้วยครับ
เจ้านี่แหละเพื่อนผมในตอนนี้ครับ
รูปนี้ อังเดร langrisser วาดให้ครับขอบคุณมากครับ

#9 boy123456

Posted 11 April 2013 - 12:15 AM

รูปสุดท้าย เทพตรงลายเซ็นต์

#10 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 11 April 2013 - 12:35 AM

คุณ Langriser หรือ Radis เคยวาดรูปให้การ์ด เมจิก เดอะเกเตอริ่งด้วยครับ

เรียกได้ว่าเป็นมืออาชีพเลยครับ ระดับโลกจริงๆ

#11 poppy17

• Freshy

Posted 11 April 2013 - 07:30 AM

ขอเพิ่มของนิดครับ

#12 pee po

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 April 2013 - 02:32 PM

สุดยอด.... เมื่อไรจะเปิดพิพิธภัณฑ์ครับ ขอตั๋วฟรี 2 ใบ :r18:

#13 decay

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 April 2013 - 06:34 PM

ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ เยอะจริงๆ ของคุณป๊อบปี้

#14 poppy17

• Freshy

Posted 14 April 2013 - 09:31 AM

วันนี้ขอเปิดอีกซักห้องนึงครับผม
บนโต๊ะทำงานจะเจอกับเครื่องDREAMCAST CX1ตั้งอยู่บนโต๊ะครับ :egg94 :egg94
อีกมุมนึง แสงสีเสียงพร้อม :egg2 :egg2
มาดูมุมกว้างอีกมุมครับ :egg5 :egg5 :egg5
ตู้นี้จะเก็บGAME FAMICOM COMPLETE ทั้งหมดซึ่งมี1051GAMEไม่นับแผ่นดิสนะครับ และถ้าผมนับไม่ผิดนะ ผมการันตีว่าครบแน่นอนตามตำรา FAMICOM COMPLETEของยุ่น
Posted Image Posted Image Posted Image
GAMEที่ชื่นชอบที่สุดของผมคือ MARIO
Posted Image[/url
ต่อไปมาดูอีกตู้นึงครับ เก็บเครื่องGAMEแบบมั่วๆๆ
ด้านบนตู้ก็เป็นของจุ๊กกุ่ยมาริโอ้นิดหน่อยเพราะมันอยู่อีกห้องนึง อิอิ
ตามด้วยเครื่องต่างๆๆครับ
เครื่องTWIN FAMICOMสีนี้จะหายากที่สุดครับผม
ตามมาด้วย SHARP C1 2เครื่องจริงๆๆจะมีสองสีครับสีเทากับสีแดง สีแดงผมไว้ห้องข้างล่างไว้มีโอกาศจะพาไปชมครับ ตามมาด้วยเครื่อง WONDERMEGA TERADRIVE SUPERFAMICOM HOTEL ที่มีหลายเครื่องเพราะข้างในเครื่องgameจะไม่เหมือนกันครับ
ตามมาด้วยเครื่อง SHARP SF1 SHARP FAMICOMSTATIONอีกแล้ว พร้อมด้วยgameโปรดไข่ยอสซี่ มาพร้อมหมวกmarioสีแดงสดใส Posted Image
มาต่อด้วยงานกล่องfamicomจุ๊กกุ่ยแบบซ้ำๆๆครับ
อีกรูปครับจะมีแผ่นdiskของfamicomกับงานกล่องแบบซ้ำๆๆไม่มีที่ไป
มาดูต่ออีกมุมครับจะมีเครื่อง SHARP X68000 SHARP SF1 ไว้เล่นกับเครื่อง N64 PCENGINE MEGADRIVE FAMICOM HOTEL NEOGEO และอื่นๆๆอีกมากมายครับ พูดเหมือนทำกับได้เล่น
มาดูต่ออีกมุมครับแบบกว้างๆๆ
Posted Image Posted Image
มีPS3 XBOXแอบซ่อนอยู่อิอิ
ด้านบนจะเป็นmodel ที่ผมสะสมไว้ครับ
ตามมา
Posted Image Posted Image Posted Image
ฝั่งนี้จะเป็นของที่ผมชอบครับ
รถบังคับวิทยุPOPPY 17
เรือดำน้ำบังคับ ลำนี้สามารถติดตั้งกล้องลงไปถ่ายใต้น้ำได้ด้วยครับ :yeah :yeah :yeahไว้ไปถ่ายสาวๆๆโดยเฉพาะ
ถ้วยบอลโลกยังมี
มาดูมุมต่อไป กองหนัง
อีกมุมนึงของโต๊ะทำงาน
สุดท้ายของวันนี้แถมมาริโอ้ไปอีกชุด
[url=http://image.ohozaa.com/view2/wbgg3FEIPZYOkksf]Posted Image
ขอบคุณทุกๆๆท่านที่ติดตามชมครับ

#15 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 17 April 2013 - 05:30 AM

โห สุดยอดเลยท่าน รวม ๆ ผมว่าถึง 10 ล้านเลยนะเนี้ยะ

#16 tanakio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 17 April 2013 - 08:16 PM

OMG

#17 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 18 April 2013 - 07:43 AM

สุดยอด!!!!!! อย่างกับร้านขายเกมส์ที่ญี่ปุ่นเลย!

#18 poppy17

• Freshy

Posted 19 April 2013 - 12:18 AM

เพิ่มให้อีกหน่อยครับวันนี้

มาดูกันเลยครับผมกับห้องนี้ครับ เข้ามาจะเจอกับชุดเกาะญี่ปุ่นสมัยก่อนที่ยุคgame จะเกิดตั้งอยู่ใจกลาง
มาดูรูปมุมกว้างกันก่อนครับ
มาดูตู้SLOT MACHINEกันเลยดีกว่าครับ มาเริ่มที่ฝั่งนี้ครับมี6ตู้ซ้อนกันอยู่
ชั้นล่างจะมี BIOHAZARD นักเรียนนายร้อย LUPIN
ชั้นบน อุลต้าแมน .....จำไม่ได้555 กัปตัน009
มาดูกันอีกฝั่งครับ
มาดูกันครับมีอะไรกันบ้าง 3 เครื่องแรก POPEYE นินจาฮาโตริ POPEYEอีก1เวอชั่น
3ตู้ถัดมา GOEMON GRADIUS KINIKUMAN เป็น3ตู้ที่ผมชอบมากๆๆครับ
KENSHIRO ครับ
ส่วนตู้นี้อยู่กับผมมายาวนานมากครับเป็นตู้รุ่นเก่าครับ
มาดูของรางวัลสำหรับคนที่มาเล่นSLOTและชนะ555
ในส่วนของห้องนี้จะมีตู้เก็บgame ใหญ่อีก4ตู้ครับ ไว้เดี๋ยวเราจะพาไปดูกันครับ

#19 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 19 April 2013 - 12:20 AM

เอาอีกแล้ว ยาวโมโต้ 5555

#20 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 April 2013 - 11:27 PM

อลังการงานสร้าง