`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

มีเกมส์แนว RPG + Board Game สนุกๆ มาฝากเพื...

boycomic's Photo boycomic 01 Apr 2013

มีเกมส์แนว RPG + Board Game สนุกๆ มาฝากแฟนๆ ที่ชอบเล่นเกมส์ผ่านมือถือ อย่าง iPhone และ Androids มาฝากครับ สำหรับเกมส์นี้ มีชื่อว่า Blood Brothers ซึ่งเป็นเกมส์ จากค่าย Mobage จริงๆ ค่ายนี้มีเกมส์สนุกๆ เยอะนะครับ เน้นแนว RPG, Gard game, Board game ซะส่วนใหญ่ ยังไงก็ลองติดตามกันที่เว็บ mobage.com นะ สำหรับ Blood Brothers ถือว่าเป็นเกมส์ตัวใหม่ ที่มีคนเล่นเยอะมากๆ ถือว่าคะแนน Rating แล้ว มากกว่า 1,400 Rating ทีเดียว มาดูก่อนสักหน่อยว่า เกมส์นี้เล่นยังไง

Blood Brothers เป็นเกมส์เล่นฟรี บน iPhone, iPad และ Androids มีจุดเด่นตรงที่เล่นง่าย
ระบบต่อสู้แบบบังคับทางเดิน โดยกดที่ลูกศร ตามเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆ มีคำแนะนำการเล่นตลอดเวลา ไม่งง ไม่ต้องกลัวไปไม่ถูก
แต่ก็มีจุดเด่นน่าสนใจมากๆ ให้เราเล่นได้ไม่เบื่อแน่นอน

ฉากต่อสู้ในเกม เป็นเกมRpg

ฉากใน Map

มีระบบ Fusion นำmonster มาร่วมกัน เพื่อ พัฒนา ระดับได้ c--uc--R--EP--> L ( สูงสุด )

มีการ์ดแร์ต่างๆ มากกว่า 400 ชนิด

วิธีการเล่นเกมส์ Blood Brothers

เริ่มแรก ให้ทำการสมัคร id ก่อน หรือใครมี Facebook ก็สามารถ Log in ผ่าน Facebook ได้เลย
จากนั้นเมื่อ Log in แล้ว ให้เลือกตัวละครที่จะใช้เล่น
ในตอนเริ่มเกม จะมีตัวละครหญิง ช่วยสอนการเล่นเป็นลักษณะ Tutorial บอกตลอดเวลา
การต่อสู้ในเกมส์ จะเป็นแบบ Auto Battle ดังนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะต้องกดอะไรยุ่งยาก
ในเกมส์จะมีเควสต์ต่างๆ ให้ต่อสู้ เก็บ Level ไปเรื่อยๆ
สามารถต่อสู้กับเพื่อนๆ ในโลกออนไลน์ได้

ดาวน์โหลดเกมส์ ได้ที่นี่

iPhone : Blood Brothers for iPhone
Androids : Blood Brothers for Androids

สำหรับ คนที่เพิ่งเริ่มเล่น ใส่รหัส invite code 7FxMCG

แล้วคุณจะได้ การ์ด R หนึ่งใบ กับเงินอีก 5 siverใช้ในการเปิดซอง การ์ด
กับ เงินในเกมอีก 10000

เล่นให้สนุกนะคับ :on_26:

isaxnutun's Photo isaxnutun 01 Apr 2013

เล่นอยู่เหมือนกันครับ เพลินๆดี ไม่เคยเติมตังซื้อของเลย

ID : 7rWucZ

ใครมีตัวเทพๆเยอะส่งมาให้มั่งนะงับ :r18:

B_BanK's Photo B_BanK 01 Apr 2013

พึ่งมาเห็นครับ

ID : 7F1neg

Kamiyu's Photo Kamiyu 01 Apr 2013

เลิกเล่นไปละครับ เทขายตัวเทพๆได้ตังค์เป็นหมื่นๆเลย

เกมมันเคยสนุกครับ แต่ระยะหลังออก fam ใหม่มาตัวเก่ากากเลย พอดีกว่า

tagazine's Photo tagazine 01 Apr 2013

เบื่อแล้วเหมือนกัน

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 01 Apr 2013

เล่นอยู่ครับ ตอนนี้มีอีเวนท์ไต่หอด้วย

boozaa's Photo boozaa 02 Apr 2013

เลิกหละครับ เพิ่งขายของไปเมื่อเช้า ตาม fam ไม่ทัน

boycomic's Photo boycomic 02 Apr 2013

ผมเล่นยังไม่มี L เลยอะ.....

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 02 Apr 2013

ผมหมดไปสองพันกว่าละยังไม่ได้ L เลย
ถ้าได้สักตัวนี่ ชีวิตเปลี่ยนเลย 555+

ToonZa's Photo ToonZa 03 Apr 2013

เล่นอยู่ครับ เล่นตั้งแต่เกมเปิดใหม่ๆ แล้วหยุดไปช่วงนึงแล้วกลับมาเล่นอีกตอนที่มันแจก scarlet coin ได้ตัวดีๆเพียบ เพราะสมัครไว้หลาย id
ใครสนใจไปสอบถามได้ใน facebook ด้านล่างเลยครับ
http://www.facebook....?ref=ts&fref=ts