`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

note2 นอกแตกต่างกับ note2 ศูนย์ยังไงครับนอ...

sunya1's Photo sunya1 18 Mar 2013

note2 นอกแตกต่างกับ note2 ศูนย์ยังไงครับนอกจากราคา กำลังอยากได้แอนดรอยสักเครื่อง คิดว่าคงไม่เอา S4 แหละมาคงแพงเห็นเครื่องนอกราคาน่าสนใจมาก ที่ AOB อาครับผมเรื่องสเปคแค่นั่นครับผมอยากรู้มีคนบอกว่าเครื่องนอก มี 4G แต่ศูนย์ไม่มี จริงไหม
Edited by sunya1, 18 March 2013 - 08:37 AM.

matichon's Photo matichon 18 Mar 2013

4gที่ไทยมีก็ใช้ไม่ได้ กว่าจะมาเครื่องคงพังก่อนแหละครับ
สิ่งที่เครื่องศูนย์มีแต่เครื่องนอกไม่มี มีอย่างเดียวคือ ประกันครับ

sunya1's Photo sunya1 18 Mar 2013

อ๋อครับพี่เข้าใจแล้ว ขอบคุณมาก ๆ แล้ว QC เห็นเขาว่าดีกว่า ของบ้านเราใช่ไหมครับเครื่องนอก

แล้วอย่าง S3 นิ มันให้แรมมา 2GB ไหมครับเครื่องนอก ถามต่อนิหน่อย พอดีเดือนเมษาจะได้ขึ้นไปกรุงเทพจะไป ซื้อครับ

Devilot's Photo Devilot 18 Mar 2013

เครื่องนอกที่ไม่มีก็พวกประกัน แล้วก็แอพบางตัว เช่นพวกแอพกินฟรีต่างๆดูหนังฟรี ผมว่าอันนี้เจ๋งดีนะ ผมกินซะคุ้มเลย แล้วก็ถ้าเข้าศูนย์เสียครั้งละ 1000 ครับ ส่วนเรื่องเครื่องเหมือนกันแหละครับไม่ต่างกันหรอก ราคาเครื่องนอกของ Note2 มันต่างกับเครื่องศูนย์น้อยเกินไปครับส่วนตัวผมว่าไม่คุ้ม ห่างกันแค่ 2000 เอง ราคาจากร้าน Aob นะ

อีกอย่างถ้าซื้อพร้อมผูกโปรเช่นของ Dtac Smart Deal ผมว่ายิ่งโคตรคุ้มเลยนะ โทรฟรี 550 นาที เน็ท 2 กิ๊ก หมด FUP เหลือ 384K พร้อมใช้ Deezer ฟรี กับไวไฟฟรี เดือนละ 539 บาทเอง ได้ 18 เดือนคุ้มมาก

View PostDevilot, on 18 March 2013 - 03:49 PM, said:

เครื่องนอกที่ไม่มีก็พวกประกัน แล้วก็แอพบางตัว เช่นพวกแอพกินฟรีต่างๆดูหนังฟรี ผมว่าอันนี้เจ๋งดีนะ ผมกินซะคุ้มเลย แล้วก็ถ้าเข้าศูนย์เสียครั้งละ 1000 ครับ ส่วนเรื่องเครื่องเหมือนกันแหละครับไม่ต่างกันหรอก ราคาเครื่องนอกของ Note2 มันต่างกับเครื่องศูนย์น้อยเกินไปครับส่วนตัวผมว่าไม่คุ้ม ห่างกันแค่ 2000 เอง ราคาจากร้าน Aob นะ

อีกอย่างถ้าซื้อพร้อมผูกโปรเช่นของ Dtac Smart Deal ผมว่ายิ่งโคตรคุ้มเลยนะ โทรฟรี 550 นาที เน็ท 2 กิ๊ก หมด FUP เหลือ 384K พร้อมใช้ Deezer ฟรี กับไวไฟฟรี เดือนละ 539 บาทเอง ได้ 18 เดือนคุ้มมาก

ผมไม่ชอบ DTAC เลยแหละครับการปัญหาเน็ตนิแหละผมเลยมาทรู แต่ผมเห็น AOB 16900 ผมว่าเมษาผมขึ้น กรุงเทพ คงลงอีกแน่ เครื่องศูนย์แถวบ้านผมสองหมืนเหมือนเดิมไม่ลดสักกระแดงเดียวครับ

P'Play's Photo P'Play 19 Mar 2013

View PostDevilot, on 18 March 2013 - 03:49 PM, said:

เพื่อนผมใช้ galaxy nexus เครื่องนอก แต่ก็รับสิทธิ์จาก galaxy gift ได้นะครับ กดมาหลายอย่างละ 5555

sunya1's Photo sunya1 19 Mar 2013

View PostP'Play, on 19 March 2013 - 01:01 AM, said:

เพื่อนผมใช้ galaxy nexus เครื่องนอก แต่ก็รับสิทธิ์จาก galaxy gift ได้นะครับ กดมาหลายอย่างละ 5555

galaxy nexu4 น่าสนใจทีเดียวราคา ด้วย ผมใช้ไอโฟนมานาน อยากถอดแบต กับใ ช้ SDCARD เลยคงไปมอง note 2 ละ ช้าไปไหมท่จะเอาแต่ผมว่าราคา16900 น่าสนดี ผมคาดว่าน่าจะถูกอีกแน่ๆๆ ส่วนเครื่องศูนย์ผมว่า ศูนย์ samsung ใช้ได้ระดับหนึ่ง แต่ผมเคยเครมหลายครั้งตอน S1 เลยไม่คิดจะซื้อศูนย์แล้วคับเอานอกดีกว่า จะได้ แฟรชรอม สนุกมือหน่อย
ตอนนี้ 10.1 note ผมอยากทำมัติวินโด้มากแต่ติประกันนิแหละ

vaio's Photo vaio 19 Mar 2013

เครื่องนอกเท่าที่ใช้ S3,Note1 QC ดีกว่าเครื่องไทยครับ

sunya1's Photo sunya1 19 Mar 2013

View Postvaio, on 19 March 2013 - 10:11 AM, said:

เครื่องนอกเท่าที่ใช้ S3,Note1 QC ดีกว่าเครื่องไทยครับ

ขอบคุณครับฟังแล้วสบายใจ พอดี ผมเบื่อ ศูนย์ samsung เลยเลิกใช้ไปนาน แต่อยากมีมือถือแอนดรอยดีสักเครื่อง

nexus4 กับ note 2 ตอนนี้ note2 ช้าไปหรือเปล่าครับ

แล้วผมซื้อ note 2 มาแฟรช เฟริมแวร์ ไทยเข้าไปใส่ได้ไหม

vaio's Photo vaio 19 Mar 2013

View Postsunya1, on 19 March 2013 - 10:35 AM, said:

ขอบคุณครับฟังแล้วสบายใจ พอดี ผมเบื่อ ศูนย์ samsung เลยเลิกใช้ไปนาน แต่อยากมีมือถือแอนดรอยดีสักเครื่อง

nexus4 กับ note 2 ตอนนี้ note2 ช้าไปหรือเปล่าครับ

แล้วผมซื้อ note 2 มาแฟรช เฟริมแวร์ ไทยเข้าไปใส่ได้ไหม
เอา note2 เครื่องนอกมาup rom 0 ได้สบายๆ ผ่าน odin

sunya1's Photo sunya1 20 Mar 2013

View Postvaio, on 19 March 2013 - 10:29 PM, said:

เอา note2 เครื่องนอกมาup rom 0 ได้สบายๆ ผ่าน odin

nexus 4 กำลังตัดสินใจตัวนี้ เรื่องเงินไม่เกี่ยวครับ แต่ตัวไหนน่าเล่นครับ กับ note 2 พอดีผมมี 10.1 note อยู่แล้วแหละกำลังคิดอยู่

vaio's Photo vaio 20 Mar 2013

View Postsunya1, on 20 March 2013 - 10:16 AM, said:

nexus 4 กำลังตัดสินใจตัวนี้ เรื่องเงินไม่เกี่ยวครับ แต่ตัวไหนน่าเล่นครับ กับ note 2 พอดีผมมี 10.1 note อยู่แล้วแหละกำลังคิดอยู่
ถ้ามี note10 อยู่แล้ว ผมแนะนำ nexus4 ดีกว่าครับ เร็วกว่า วัสดุดีกว่า pure google แต่แบตสู้ note2 ไม่ได้น่ะ
เพราะ note2 กับ note10 ไกล้เคียงกันมาก

sunya1's Photo sunya1 21 Mar 2013

View Postvaio, on 20 March 2013 - 11:28 PM, said:

ถ้ามี note10 อยู่แล้ว ผมแนะนำ nexus4 ดีกว่าครับ เร็วกว่า วัสดุดีกว่า pure google แต่แบตสู้ note2 ไม่ได้น่ะ
เพราะ note2 กับ note10 ไกล้เคียงกันมาก

ขอบคุณครับ แต่ ผมอยากเพิ่ม mem กับ ถอดแบตได้นิแหละ ตอนไปสอบ เขาให้ถอดแบต ออกผมถอดไม่ได้เขาไม่ให้เข้าห้องสอบแถมเอาไว้ข้างนอกหายไม่รับชอบวันสอบจะไม่พกไปเลย
กำลังปวดหัว สองเครื่องนิแหละครับอิอิ เร็วมากแค่ไหนครับความเร็ว แล้วเรื่องกล้องละครับผม